news

ગુજરાત ચૂંટણી: આજે સાંજે ગુજરાતમાં પ્રથમ તબક્કાનો પ્રચાર સમાપ્ત થશે, અમિત શાહ કરશે 4 રેલી, પંજાબના સીએમ ‘આપ’ માટે વોટ માંગશે

ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી ખૂબ જ રસપ્રદ બની છે, કારણ કે પહેલીવાર ત્રિકોણીય મુકાબલો જોવા મળી રહ્યો છે. ભાજપ, કોંગ્રેસ ઉપરાંત આ વખતે આમ આદમી પાર્ટી પણ ચૂંટણી મેદાનમાં લડી રહી છે.

ગુજરાત પ્રથમ તબક્કાની ચૂંટણીઃ ગુજરાતમાં પ્રથમ તબક્કાની ચૂંટણીનો પ્રચાર મંગળવારે સાંજે સમાપ્ત થશે. ચૂંટણી પ્રચારના અંતિમ દિવસે રાજકીય પક્ષો પોતાની પૂરેપૂરી તાકાત લગાવતા જોવા મળશે. કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ ચાર ઝડપી રેલીઓ કરશે. પહેલીવાર ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી લડી રહેલી આમ આદમી પાર્ટી (AAP) પણ આજે સંપૂર્ણ એક્શનમાં જોવા મળશે.

આજે પંજાબના મુખ્યમંત્રી ઉમેદવારો માટે પ્રચાર કરતા જોવા મળશે. ભગવંત માન 6 રોડ શો કરશે અને તમે ઉમેદવારો માટે જનતા પાસેથી વોટ માંગશો. કોંગ્રેસના અનેક દિગ્ગજ નેતાઓ પણ પ્રચાર કરશે. તમને જણાવી દઈએ કે પહેલા તબક્કામાં ગુજરાતમાં 89 વિધાનસભા સીટો પર મતદાન થશે. 1 ડિસેમ્બરે મતદાન થશે. પ્રથમ તબક્કામાં 788 ઉમેદવારો ચૂંટણી મેદાનમાં લડી રહ્યા છે. બીજા તબક્કામાં 5 ડિસેમ્બરે 93 બેઠકો પર મતદાન થશે. 833 ઉમેદવારો ચૂંટણી મેદાનમાં પોતાનું નસીબ અજમાવશે.

આ વખતે હરીફાઈ ત્રિકોણીય છે!

ગુજરાતમાં આ વખતે વિધાનસભાની ચૂંટણી ખૂબ જ રસપ્રદ છે, કારણ કે પહેલીવાર ત્રિકોણીય મુકાબલો જોવા મળી રહ્યો છે. ભાજપ, કોંગ્રેસ ઉપરાંત આ વખતે અરવિંદ કેજરીવાલની આમ આદમી પાર્ટી પણ ચૂંટણી મેદાનમાં લડી રહી છે. કેજરીવાલે ગુજરાતમાં જીતનો દાવો કર્યો છે. તેમનું કહેવું છે કે લોકો પરિવર્તન ઈચ્છે છે અને તેઓ આમ આદમી પાર્ટી સાથે છે. ભાજપનું કહેવું છે કે લોકો ડબલ એન્જિન સરકારના કામથી ખુશ છે અને ફરી એકવાર ભાજપ સત્તામાં આવશે. કોંગ્રેસે પણ ચૂંટણીમાં જીતનો દાવો કર્યો છે.

ગુજરાત ચૂંટણીનો અંતિમ ઓપિનિયન પોલ

આ વખતે ગુજરાતની વિધાનસભાની ચૂંટણીને લઈને લોકોના મનમાં અનેક પ્રકારના સવાલો છે. શું આ વખતે ગુજરાતમાં કોંગ્રેસનું નસીબ બદલાશે? તમારા મેદાનમાં હોવાની અસર શું થશે? દેશ આ તમામ સવાલોના જવાબ જાણવા માંગે છે. આવી સ્થિતિમાં, C-Voter એ abp સમાચાર માટે અંતિમ ઓપિનિયન પોલ હાથ ધર્યો છે. ગુજરાતની તમામ 182 બેઠકો પર ઓપિનિયન પોલ કરવામાં આવ્યો છે. જેમાં 19 હજાર 271 લોકોના અભિપ્રાય લેવામાં આવ્યા છે. આ ઓપિનિયન પોલ 22 નવેમ્બરથી 28 નવેમ્બર દરમિયાન કરવામાં આવ્યો છે. આ ઓપિનિયન પોલમાં ભૂલનું માર્જીન પ્લસ માઈનસ 3 થી પ્લસ માઈનસ 5 ટકા છે.

ગુજરાતમાં કોને કેટલી બેઠકો મળી શકે?

સ્ત્રોત- સી મતદાર
કુલ બેઠકો – 182

ભાજપ- 134-142
કોંગ્રેસ – 28-36
તમે – 7-15
અન્ય- 0-2
ગુજરાતમાં કુલ 182 વિધાનસભા બેઠકો છે, જેમાંથી 13 અનુસૂચિત જાતિ અને 27 અનુસૂચિત જનજાતિ માટે અનામત છે. સૌથી વધુ બેઠકો મધ્ય ગુજરાતમાં (61) છે, ત્યારબાદ સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ (54), દક્ષિણ ગુજરાત (35) અને ઉત્તર ગુજરાત (32) છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.