news

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: ભાજપ આજે ગુજરાત ચૂંટણી માટે રિઝોલ્યુશન લેટર જારી કરશે, વચનોનો ધમધમાટ થઈ શકે છે

ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022: અગાઉ, કોંગ્રેસ પાર્ટીએ તેના ઢંઢેરામાં ગુજરાતના દરેક નાગરિકને 10 લાખ રૂપિયા સુધીની મફત સારવાર સહિત 300 યુનિટ મફત વીજળી આપવાનું વચન આપ્યું છે.

ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022: ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણીના પ્રથમ તબક્કાના મતદાનને આડે એક સપ્તાહથી પણ ઓછો સમય બાકી છે. તમામ રાજકીય પક્ષો પોત-પોતાના મતદારોને જીતવા માટે અથાગ પ્રયત્નો કરી રહ્યા છે. પાર્ટીઓ ગુજરાતની જનતાને પોપ્યુલિસ્ટ વચનો આપી રહી છે. દરમિયાન, ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણીને લઈને શનિવારે (16 નવેમ્બર) ના રોજ તેનો મેનિફેસ્ટો (મેનિફેસ્ટો) બહાર પાડશે.

ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડા (જેપી નડ્ડા) અને ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ ગાંધીનગરમાં રાજ્ય કાર્યાલય ખાતે ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022 માટે પાર્ટીનો મેનિફેસ્ટો બહાર પાડશે. આ દરમિયાન ગુજરાત બીજેપીના પ્રદેશ અધ્યક્ષ સીઆર પાટીલ અને પાર્ટીના અન્ય ઘણા દિગ્ગજ નેતાઓ પણ ત્યાં હાજર રહેશે.

ભાજપના સૂત્રોનું માનીએ તો તેના સંકલ્પ પત્રમાં ગુજરાતના વિકાસના મોડલના ઝડપી અમલીકરણ માટેના રોડમેપની માહિતી આપવાની સાથે ડબલ એન્જિન સરકારના આગામી લક્ષ્યો વિશે પણ મતદારોને જણાવશે. આ ઉપરાંત ભાજપ તેના ચૂંટણી ઢંઢેરામાં રાજ્યમાં વહેલામાં વહેલી તકે સમાન નાગરિક સંહિતા કાયદો લાગુ કરવાનું વચન પણ આપી શકે છે.

કોંગ્રેસે પોતાના ઢંઢેરામાં અનેક વચનો આપ્યા છે

ગુજરાતમાં સત્તા પર પાછા ફરવાનો પ્રયાસ કરી રહેલી કોંગ્રેસ પાર્ટીએ બે અઠવાડિયા પહેલા ગુજરાત ચૂંટણી માટે ‘જન જનશન પત્ર 2022’ જાહેરનામું બહાર પાડ્યું હતું. રાજસ્થાનના મુખ્યમંત્રી અને ગુજરાતના પ્રભારી અશોક ગેહલોતે કોંગ્રેસનો ઢંઢેરો જાહેર કર્યો. કોંગ્રેસે તેના ઢંઢેરામાં ગુજરાતના યુવાનો, મહિલાઓ અને ખેડૂતો માટે અનેક લોકલાગણી વચનો આપ્યા છે. કોંગ્રેસ પાર્ટીએ તેના ઢંઢેરામાં ગુજરાતના દરેક નાગરિકને 10 લાખ રૂપિયા સુધીની મફત સારવાર સાથે 300 યુનિટ મફત વીજળી આપવાનું વચન આપ્યું છે.

તેમજ કોંગ્રેસે સત્તામાં આવ્યા બાદ નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમનું નામ બદલીને સરદાર પટેલ સ્ટેડિયમ રાખવાનું વચન આપ્યું છે. આ ઉપરાંત કોંગ્રેસે ગુજરાતમાં જૂની પેન્શન યોજના પુનઃસ્થાપિત કરવા, કોન્ટ્રાક્ટ કર્મચારીઓને નિયમિત કરવા, શાળાની ફીમાં 25 ટકાનો ઘટાડો અને બેરોજગારોને દર મહિને રૂ. 3000નું બેરોજગારી ભથ્થું આપવાનું વચન આપ્યું છે.

ગુજરાતમાં બે તબક્કામાં મતદાન

આ વખતે ગુજરાત વિધાનસભાની 182 બેઠકો પર બે તબક્કામાં મતદાન થશે. પ્રથમ તબક્કામાં 1 ડિસેમ્બરે 89 વિધાનસભા બેઠકો પર અને 5 ડિસેમ્બરે 93 બેઠકો પર મતદાન થશે. તે જ સમયે, હિમાચલ પ્રદેશની સાથે 8 ડિસેમ્બરે ચૂંટણી પરિણામો જાહેર કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.