news

રાહુલ ગાંધી સોમવારથી ગુજરાતમાં પ્રચાર કરશે, PM મોદી પણ રાજ્યની મુલાકાત લેશે

રાહુલ ગાંધીના ગુજરાત પ્રવાસને લઈને આજે જાહેરાત કરવામાં આવશે. આ સાથે જ પીએમ મોદી સૌરાષ્ટ્રથી સુરત સુધી રાજ્યમાં ઓછામાં ઓછા આઠ કાર્યક્રમોમાં હાજરી આપશે.

અમદાવાદઃ કોંગ્રેસ સાંસદ રાહુલ ગાંધી સોમવારથી ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022 માટે પ્રચારની શરૂઆત કરશે. આ માટે રાહુલ ગાંધી દક્ષિણ ભારતમાંથી શરૂ થયેલી તેમની ભારત જોડો યાત્રામાંથી વિરામ લેશે. તેમની મુલાકાત વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની રાજ્ય મુલાકાત સાથે સુસંગત છે, જેઓ તેમના ગૃહ રાજ્યમાં ચૂંટણી પહેલા પ્રચારમાં ઘણો સમય વિતાવી રહ્યા છે. ગુજરાતની ચૂંટણીમાં બે તબક્કામાં 1 ડિસેમ્બર અને 5 ડિસેમ્બરે મતદાન થશે, જ્યારે મતગણતરી 8 ડિસેમ્બરે થશે.

રાહુલ ગાંધીના ગુજરાત પ્રવાસને લઈને આજે જાહેરાત કરવામાં આવશે. આ સાથે જ પીએમ મોદી સૌરાષ્ટ્રથી સુરત સુધી રાજ્યમાં ઓછામાં ઓછા આઠ કાર્યક્રમોમાં હાજરી આપશે. પીએમ મોદીની મુલાકાતનું મુખ્ય આકર્ષણ રવિવારે સોમનાથ મંદિરની મુલાકાત છે. વડાપ્રધાન સોમનાથ મંદિર ટ્રસ્ટના અધ્યક્ષ પણ છે. શનિવારે સાંજે ગુજરાત પહોંચ્યા બાદ પીએમ મોદી વલસાડમાં રેલીને સંબોધશે. સોમનાથ મંદિરના દર્શન કર્યા બાદ બીજા દિવસે પીએમ સૌરાષ્ટ્રમાં વેરાવળ, ધોરારજી, અમરેલી અને બોટાદમાં ચાર રેલીઓને સંબોધશે.

ગત વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં સૌરાષ્ટ્રની આ વિધાનસભા બેઠકોમાં ભાજપ એક પણ બેઠક જીતી શકી ન હતી. આમાંથી મોટાભાગની પરંપરાગત રીતે કોંગ્રેસની બેઠકો ગણાય છે.

ત્રીજા દિવસે પીએમ મોદી સુરેન્દ્રનગર, ભરૂચ અને નવસારીમાં ત્રણ રેલી કરશે. ભરૂચ એક સમયે કોંગ્રેસના પૂર્વ દિગ્ગજ નેતા અહેમદ પટેલનો મતવિસ્તાર હતો, જ્યારે ભાજપના પ્રદેશ પ્રમુખ સી.આર. પાટીલ, જેઓ નવસારીના વતની છે, તેઓ જંગી માર્જિનથી લોકસભા બેઠક જીતી રહ્યા છે. રાહુલ ગાંધી સોમવારે નવસારી આવી શકે છે.

આ સાથે પીએમ મોદી તેમની મુલાકાત દરમિયાન રાજ્યના નેતાઓ સાથે બંધ બારણે બેઠક કરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.