news

ગુજરાત ચૂંટણી: ‘સુરત પૂર્વમાં ચૂંટણી પર પ્રતિબંધ મૂકવો જોઈએ’, AAPએ નાટક બાદ ઉમેદવારનું નામાંકન પાછું ખેંચવા ચૂંટણી પંચની માંગ કરી

દિલ્હીના નાયબ મુખ્યમંત્રી મનીષ સિસોદિયાએ ગુજરાતના સુરતથી AAP ઉમેદવાર કંચન જરીવાલાના અપહરણની ફરિયાદ નોંધાવી છે. તેમણે ચૂંટણી પંચને જણાવ્યું કે જરીવાલાને ધાકધમકી આપીને ઉમેદવારી નોંધાવવા દેવામાં આવી ન હતી.

મનીષ સિસોદિયાએ ચૂંટણી પ્રક્રિયા રોકવાની માંગણી કરી: આમ આદમી પાર્ટીએ ગુજરાત વિધાનસભાની ચૂંટણી માટે સુરતથી તેના ઉમેદવાર કંચન જરીવાલાને મેદાનમાં ઉતાર્યા હતા. પરંતુ કંચન જરીવાલાને અપહરણ કરવામાં આવ્યું છે. આમ આદમી પાર્ટીના નેતા અને દિલ્હીના નાયબ મુખ્યમંત્રી મનીષ સિસોદિયા આ મુદ્દે કેન્દ્રીય ચૂંટણી પંચની બહાર વિરોધ પ્રદર્શન કરી રહ્યા હતા. કેન્દ્રીય ચૂંટણી પંચના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, AAP કાર્યકર્તાઓએ ચૂંટણી પંચના અધિકારીઓને મળવા માટે બપોરે 12.00 વાગ્યા પછી એપોઇન્ટમેન્ટ માંગી હતી. આ જ માંગ સાથે તેણે વિરોધ શરૂ કર્યો.

ચૂંટણી પ્રક્રિયા પર પ્રતિબંધ મૂકવાની માંગ

મનીષ સિસોદિયા ચૂંટણી પંચના અધિકારીઓને મળ્યા છે. તેમણે ચૂંટણી પંચમાં તેમના ઉમેદવારના અપહરણની ફરિયાદ નોંધાવી છે. ચૂંટણી પંચને ફરિયાદ આપ્યા બાદ બહાર આવેલા મનીષ સિસોદિયાએ મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે અમે ચૂંટણી પંચ પાસે માંગણી કરી છે કે સુરત પૂર્વમાં ચૂંટણી પ્રક્રિયા પર પ્રતિબંધ મૂકવો જોઈએ. અમારા ઉમેદવારનું પહેલા અપહરણ કરવામાં આવ્યું અને પછી બંદૂકની અણી પર નામાંકન પરત કરવામાં આવ્યું. આથી ચૂંટણી પંચે આની નોંધ લેવી જોઈએ. સિસોદિયાએ એમ પણ કહ્યું કે મને આશા છે કે ચૂંટણી પંચ આના પર ટૂંક સમયમાં કાર્યવાહી કરશે.

‘લોકશાહીની લૂંટ’

પાર્ટીએ ભાજપ પર AAP ઉમેદવાર કંચન જરીવાલાના અપહરણનો આરોપ લગાવ્યો છે. સિસોદિયાએ કંચન જરીવાલાના અપહરણને લોકશાહીની લૂંટ ગણાવી છે. તેમણે ટ્વિટ કર્યું કે AAP ઉમેદવારનું અપહરણ કરવામાં આવ્યું છે. તેમનું નોમિનેશન બંદૂકની અણી પર પરત કરવામાં આવ્યું હતું. ચૂંટણી પંચ માટે આનાથી મોટી ઈમરજન્સી કઈ હોઈ શકે? એટલા માટે અમે તાત્કાલિક પગલાં લેવાની વિનંતી સાથે કેન્દ્રીય ચૂંટણી પંચના દરવાજે આવ્યા છીએ.

શું કહ્યું અરવિંદ કેજરીવાલે

અરવિંદ કેજરીવાલે કંચન જરીવાલાના અપહરણ પર ભાજપ પર નિશાન સાધતા કહ્યું કે ગુંડાઓ અને પોલીસના આધારે ઉમેદવારોનું અપહરણ કરવામાં આવી રહ્યું છે અને તેમના નામાંકન પરત કરવામાં આવી રહ્યા છે. આ પ્રકારની ખુલ્લેઆમ ગુંડાગીરી ભારતમાં ક્યારેય જોવા મળી નથી. તો પછી ચૂંટણી પંચની વાત શું છે? પછી લોકશાહી સમાપ્ત થઈ ગઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.