news

ફ્રીજમાં લિવ-ઈન પાર્ટનરની લાશ સાથે આફતાબ અને રૂમની અંદર બીજી યુવતી, ભયાનક શ્રદ્ધા હત્યા કેસની સંપૂર્ણ કહાની

આફતાબે પોલીસને જણાવ્યું હતું કે લગ્ન બાબતે ઝઘડો થતાં તેણે શ્રદ્ધા વોકરની હત્યા કરી હતી. પછી શરીરના ટુકડા કરવાનો વિચાર તેમને અમેરિકન ટેલિવિઝન શ્રેણી ‘ડેક્સ્ટર’ પરથી આવ્યો.

શ્રદ્ધા મર્ડર કેસ: દિલ્હીના મહેરૌલી વિસ્તારમાં એક ભયાનક ઘટનામાં, એક વ્યક્તિએ કથિત રીતે તેના લિવ-ઇન પાર્ટનરનું ગળું દબાવીને હત્યા કરી હતી. તે પછી, મૃતદેહોના 35 ટુકડા કરવામાં આવ્યા હતા, લગભગ ત્રણ અઠવાડિયા સુધી 300 લિટર ક્ષમતાના રેફ્રિજરેટરમાં રાખવામાં આવ્યા હતા અને રાષ્ટ્રીય રાજધાનીના વિવિધ ભાગોમાં એક પછી એક ફેંકી દેવામાં આવ્યા હતા. આ ઘટનાએ સમગ્ર દેશને હચમચાવી દીધો છે. આ કેસમાં નવા ખુલાસા થઈ રહ્યા છે. ચાલો તમને જણાવીએ ભયાનક શ્રદ્ધા મર્ડર કેસની આખી કહાની.

પોલીસ અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે આફતાબ અમીન પૂનાવાલાની ધરપકડ બાદ છ મહિના પછી આ અત્યાચારી ઘટના પ્રકાશમાં આવી છે.તેમના કહેવા મુજબ મહિલાના શરીરના કેટલાક ભાગો કપાયેલા મળી આવ્યા છે અને પોલીસ હત્યામાં વપરાયેલા હથિયારની શોધ કરી રહી છે. વિશ્વાસઘાત અને છેતરપિંડીની આ કરુણ ઘટનામાં આરોપી આફતાબ ગુનો કર્યા બાદ છ મહિના સુધી નાસી છૂટ્યો હતો. પૂછપરછ દરમિયાન તેણે જણાવ્યું કે હત્યા કર્યા બાદ તે તે જ ઘરમાં રહેતો હતો જ્યાં બંને સાથે રહેતા હતા. તેની પૂછપરછ દરમિયાન હત્યાની વિગતો બહાર આવ્યા બાદ શનિવારે સવારે તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

શા માટે મારવું?

આફતાબ પૂનાવાલાએ તપાસ દરમિયાન પોલીસને જણાવ્યું કે લગ્નને લઈને થયેલા ઝઘડા બાદ તેણે શ્રદ્ધા વોકરની હત્યા કરી હતી અને તેના શરીરના ટુકડા કરવાનો વિચાર તેને અમેરિકન ટેલિવિઝન શ્રેણી ‘ડેક્સ્ટર’ પરથી આવ્યો હતો. આરોપીએ શરીરના વિકૃત ભાગોને સંગ્રહિત કરવા માટે 300 લિટરનું રેફ્રિજરેટર ખરીદ્યું હતું અને મૃત શરીરમાંથી નીકળતી દુર્ગંધને દબાવવા માટે અગરબત્તીઓ અને રૂમ ફ્રેશનરનો ઉપયોગ કર્યો હતો. તપાસમાં એવું પણ બહાર આવ્યું છે કે અફતાફ રાત્રે મૃતદેહના ટુકડા ફેંકવા માટે બહાર જતો હતો. તે શરીરનો કયો ભાગ વહેલો સડવા લાગે તેનું પણ ધ્યાન રાખતો અને તેને ધ્યાનમાં રાખીને તેણે શરીરના ભાગોને ફેંકી દેવાનું શરૂ કર્યું.

ફ્રિજમાં લાશના ટુકડા હતા અને ઘરની અન્ય મહિલાને ડેટ કરી હતી

ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસમાં છપાયેલા અહેવાલ મુજબ, આફતાબ તે સમયે મેહરૌલીમાં તેના ભાડાના ફ્લેટમાં એક મહિલાની તારીખ પણ લાવ્યો હતો જ્યારે શ્રદ્ધાના ટુકડા ફ્રીજમાં રાખવામાં આવ્યા હતા. સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે આફતાબ કથિત રીતે એ જ ડેટિંગ એપ દ્વારા અન્ય એક મહિલા, મનોવિજ્ઞાની સાથે સંપર્કમાં આવ્યો હતો, જેના દ્વારા તે 2019માં શ્રદ્ધા વોકરને મળ્યો હતો.

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે જૂન-જુલાઈમાં એક કે બે વાર અન્ય મહિલા તેના ઘરે આવી હતી.તે સમયે અફતાફે વોકરના શરીરના અંગો ફ્રિજ અને રસોડામાં સંતાડી દીધા હતા. તપાસમાં જાણવા મળ્યું કે 18 મેના રોજ શ્રદ્ધા વોકરની હત્યા બાદ પૂનાવાલાએ તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટમાં લોગ ઇન કર્યું અને તેના મિત્રોને મેસેજ કર્યો કે તે હજુ પણ જીવિત છે. તેઓએ તેના ક્રેડિટ કાર્ડના બિલ પણ ચૂકવ્યા જેથી કંપનીઓ તેનો મુંબઈના સરનામા પર સંપર્ક ન કરે.

સોશિયલ મીડિયા પર મિત્રો સાથે વાત કરો

હત્યા પછીના થોડા અઠવાડિયા સુધી, આફતાબે તેના સોશિયલ મીડિયા એકાઉન્ટ્સનો ઉપયોગ કરીને મહિલાના મિત્રો સાથે સંપર્ક કર્યો હતો જેથી શંકા ન થાય. શ્રધ્ધા વોકર તેના પરિવાર સાથે વાત કરતી ન હતી કારણ કે તેઓએ તેમના સંબંધો સામે વાંધો ઉઠાવ્યો હતો. પીડિતાના પિતાએ સપ્ટેમ્બરમાં મુંબઈમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી જ્યારે તેના એક મિત્રએ તેને કહ્યું હતું કે છેલ્લા બે મહિનાથી વોકરનો ફોન પહોંચી શકતો નથી અને પૂનાવાલાએ દાવો કર્યો હતો કે તેઓ થોડા સમય પહેલા અલગ થઈ ગયા હતા.

પિતાની ફરિયાદ, પછી દિલ્હીમાં આફતાબની ધરપકડ

ફરિયાદ મળ્યા પછી, મુંબઈ પોલીસે દિલ્હીમાં તેનું છેલ્લું લોકેશન ટ્રેસ કર્યું અને આફતાબને પણ સમન્સ મોકલ્યો, જેના વિરોધાભાસી નિવેદનોએ શંકા ઊભી કરી. મુંબઈ પોલીસના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “મુંબઈ પોલીસે આફતાબ અને શ્રદ્ધાનો કોલ ડિટેઈલ રેકોર્ડ (સીડીઆર) મેળવ્યો અને જાણવા મળ્યું કે તેમનો મોબાઈલ મે મહિનાથી બંધ હતો. ત્યારબાદ અમે આફતાબને ફોન કરીને તેની પૂછપરછ કરી અને તેનું નિવેદન પણ રેકોર્ડ કરવામાં આવ્યું.” 8 નવેમ્બરના રોજ, મુંબઈ પોલીસે મહેરૌલી પોલીસ સ્ટેશનમાં શ્રદ્ધાના ગુમ થયાની જાણ કરી હતી. તપાસ દરમિયાન આફતાબના ઘરે દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા અને તેને કસ્ટડીમાં લેવામાં આવ્યો હતો. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, આરોપીને પાંચ દિવસથી અટકાયતમાં લેવામાં આવ્યો છે અને આ મામલે તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.