news

મુલાયમ સિંહ યાદવનું નિધનઃ પીએમ મોદી, માયાવતીથી લઈને પ્રિયંકા ગાંધી… તમામ નેતાઓએ નેતાજીના નિધન પર શોક વ્યક્ત કર્યો, કહ્યું- ‘સંઘર્ષભર્યા યુગનો અંત’

મુલાયમ સિંહ યાદવ મૃત્યુઃ 82 વર્ષની વયે મુલાયમ સિંહ યાદવે દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું. તેઓ ઘણા સમયથી બીમાર હતા.

મુલાયમ સિંહ યાદવનું નિધનઃ ઉત્તર પ્રદેશના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી અને સમાજવાદી પાર્ટીના આશ્રયદાતા મુલાયમ સિંહ યાદવનું આજે (10 ઓક્ટોબર) નિધન થયું છે. તેમણે 82 વર્ષની વયે દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું. સમાજવાદી પાર્ટીના વડા અખિલેશ યાદવે ટ્વીટ કરીને પિતાના નિધનની જાણકારી આપી. તેમના અવસાનથી રાજકીય વર્તુળોમાં શોકનું મોજુ ફરી વળ્યું છે. પીએમ મોદી સહિત તમામ નેતાઓએ દુઃખ વ્યક્ત કર્યું છે.

મુલાયમ સિંહ યાદવની તબિયતમાં સુધારો ન થતો જોઈને 1 ઓક્ટોબરની રાત્રે તેમને આઈસીયુમાં ખસેડવામાં આવ્યા હતા, જ્યાં ડૉક્ટરોની એક પેનલ તેમની સારવાર કરી રહી હતી. તમામ નેતાઓએ દિગ્ગજ નેતાના નિધન પર શોક વ્યક્ત કર્યો છે અને અખિલેશ યાદવને આ મુશ્કેલ સમયમાં હિંમત રાખવા કહ્યું છે.

‘મારા આદરણીય પિતા અને બધાના નેતા નથી રહ્યા’

મુલાયમ સિંહ યાદવના નિધનની પુષ્ટિ કરતા સમાજવાદી પાર્ટીએ ટ્વિટ કર્યું છે. આ ટ્વીટમાં અખિલેશ યાદવની પ્રતિક્રિયા શેર કરવામાં આવી છે. તેણે લખ્યું, ‘મારા આદરણીય પિતા અને બધાના નેતા હવે નથી રહ્યા.

‘તેના મૃત્યુથી મને દુઃખ થયું’

પીએમ મોદીએ ટ્વીટ કર્યું, “જ્યારે અમે પોતપોતાના રાજ્યોના મુખ્યમંત્રી તરીકે સેવા આપી હતી, ત્યારે મેં મુલાયમ સિંહ યાદવ સાથે ઘણી વાતચીત કરી હતી. નિકટતા ચાલુ રહી અને હંમેશા તેમના વિચારો સાંભળવા આતુર હતી. તેમના નિધનથી મને દુઃખ છે. તેમના પરિવાર અને લાખો સમર્થકો પ્રત્યે સંવેદના. શાંતિ.”

‘અતુલ્ય યોગદાન યાદ રાખવામાં આવશે’

કોંગ્રેસ મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધીએ ટ્વીટ કર્યું કે ઈશ્વરે મુલાયમ સિંહ યાદવને શ્રી ચરણોમાં સ્થાન આપવું જોઈએ. ઉત્તર પ્રદેશના ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન, ભારત સરકારના સંરક્ષણ પ્રધાન અને સામાજિક ન્યાયના મજબૂત હિમાયતી તરીકે ભારતીય રાજકારણમાં તેમનું અજોડ યોગદાન હંમેશા યાદ રાખવામાં આવશે. અન્ય તમામ પ્રિયજનો પ્રત્યે મારી ઊંડી સંવેદના.

‘સંઘર્ષ યુગનો અંત’
ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે પણ મુલાયમ સિંહ યાદવના નિધન પર શોક વ્યક્ત કર્યો છે. તેણે તેને સંઘર્ષશીલ યુગનો અંત ગણાવ્યો. આ સાથે જ યુપી સરકારે દિગ્ગજ રાજનેતાના નિધન પર ત્રણ દિવસના રાજ્ય શોકની જાહેરાત કરી છે. મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથનું કહેવું છે કે તેમના અંતિમ સંસ્કાર સંપૂર્ણ રાજ્ય સન્માન સાથે કરવામાં આવશે.

‘પરિવારની ખોટ સહન કરવાની શક્તિ’

દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું, “ઉત્તર પ્રદેશના ભૂતપૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન અને સમાજવાદી નેતા મુલાયમ સિંહ યાદવના નિધનના દુઃખદ સમાચાર મળ્યા. ભગવાન દિવંગત આત્માને તેમના ચરણોમાં શાંતિ આપે અને તેમના તમામ ચાહકો અને પરિવારના સભ્યોને આ સહન કરવાની શક્તિ આપે. અપાર નુકશાન. શાંતિ.”

‘પરિવાર પ્રત્યે ઊંડી સંવેદના’

યુપીના પૂર્વ સીએમ માયાવતીએ આજે ​​સમાજવાદી પાર્ટીના નેતા અને યુપીના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી મુલાયમ સિંહ યાદવના નિધન પર શોક વ્યક્ત કર્યો છે. તેમણે તેમના પરિવાર અને તમામ શુભેચ્છકો પ્રત્યે ઊંડી સંવેદના વ્યક્ત કરી છે. કુદરત તેમને આ દુ:ખ સહન કરવાની શક્તિ આપે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.