news

વંદે ભારત એક્સપ્રેસઃ હવે વારાણસી વંદે ભારત એક્સપ્રેસમાં ખરાબી, શતાબ્દી ટ્રેનમાં મુસાફરોને ખસેડાયા

વંદે ભારત ટ્રેન: વંદે ભારત એક્સપ્રેસની નિષ્ફળતા પછી, શતાબ્દી ટ્રેનને દિલ્હીથી ખુર્જા મોકલવામાં આવી હતી અને મુસાફરોને શતાબ્દી ટ્રેનમાં સ્થાનાંતરિત કરવામાં આવ્યા હતા.

વારાણસી વંદે ભારત ટ્રેનઃ દિલ્હીથી વારાણસી જતી વંદે ભારત એક્સપ્રેસ ટ્રેનમાં ખામી સર્જાતા શનિવારે (8 ઓક્ટોબર) સવારે ડનકૌર સ્ટેશન પાસે રોકવી પડી હતી. મુસાફરી દરમિયાન ટ્રેનના C-8 કોચની ટ્રેક્શન મોટરમાં ખામી સર્જાઈ હતી. દિલ્હીથી રેલવે અધિકારીઓની એક ટીમ તપાસ માટે સ્થળ પર પહોંચી અને ટ્રેક્શન મોટરના ખરાબ બેરિંગ્સને ઠીક કરવાનો પ્રયાસ કર્યો.

ત્યારપછી ટ્રેનને 20 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે ખુર્જા લઈ જવામાં આવી, પરંતુ તેના કારણે ટ્રેનના પૈડા બગડી ગયા. જે બાદ શતાબ્દી ટ્રેન રાજધાની દિલ્હીથી ખુર્જા માટે રવાના કરવામાં આવી હતી. વંદે ભારત મુસાફરોને શતાબ્દી ટ્રેનમાં સ્થાનાંતરિત કરવામાં આવ્યા હતા અને ત્યારબાદ શતાબ્દી ટ્રેન વંદે ભારતને બદલે વારાણસી મોકલવામાં આવી હતી.

રેલવેએ શું કહ્યું?

ભારતીય રેલવે વતી, વારાણસી વંદે ભારત ટ્રેન ઉત્તર મધ્ય રેલવેના દાનકૌર અને વૈર સ્ટેશનો વચ્ચેના C-8 કોચની ટ્રેક્શન મોટરમાં બેરિંગ ખામીને કારણે ખરાબ થઈ હતી. ADRM DLI તેમની ટીમ સાથે ટ્રેનમાં સવાર હતા. નિરીક્ષણ NCR ટીમની મદદથી બેરિંગ જામને ઠીક કરવામાં આવ્યો હતો. જો કે, 80 મીમી ફ્લેટ ટાયરમાં ખામીને કારણે, ટ્રેનને ખુર્જા સુધી 20 કિમી પ્રતિ કલાકની મર્યાદિત ઝડપે આગળ ધકેલવામાં આવી હતી. રિપ્લેસમેન્ટ રેક સવારે 10:45 વાગ્યે NDLSથી નીકળી હતી.

મુસાફરોને બીજી ટ્રેનમાં સ્થાનાંતરિત કરો

રેલવેએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે મુસાફરોને ખુર્જામાં શતાબ્દી ટ્રેનમાં ટ્રાન્સફર કરવામાં આવ્યા હતા. ટ્રાન્સફરમાં મદદ કરવા માટે એક કોમર્શિયલ ઓફિસરને પણ રિપ્લેસમેન્ટ રેક પર મોકલવામાં આવ્યો છે. ADRM OP દિલ્હીની આગેવાની હેઠળ NR અને NCR ના 6 અધિકારીઓની સંયુક્ત ટીમ પરિસ્થિતિનું નિરીક્ષણ કરવા અને ટ્રાન્સશિપમેન્ટમાં મદદ કરવા માટે સ્થળ પર રહી. રેકને મેન્ટેનન્સ ડેપોમાં પરત લઈ જવામાં આવ્યા બાદ નિષ્ફળતાની વિગતવાર તપાસ કરવામાં આવશે.

ગાંધીનગર-મુંબઈ વંદે ભારત સાથે પણ ઘટના બની હતી

નોંધનીય છે કે આ અગાઉ છેલ્લા બે દિવસથી ગુજરાતમાં વંદે ભારત ટ્રેન અકસ્માતનો ભોગ બની છે. ગુરુવારે (6 ઓક્ટોબર) મુંબઈથી ગાંધીનગર જતી ટ્રેન ભેંસોના ટોળા સાથે અથડાઈ હતી. આ અકસ્માતમાં ટ્રેનના આગળના ભાગને નુકસાન થયું હતું. આ પછી શુક્રવારે (7 ઓક્ટોબર) પણ ગાંધીનગર-મુંબઈ વંદે ભારત એક્સપ્રેસ ગાય સાથે અથડાઈ હતી. આ અકસ્માતમાં ટ્રેનના આગળના ભાગને સામાન્ય નુકસાન થયું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.