news

G-20 સમિટઃ દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન G-20 સમિટની તૈયારીઓમાં વ્યસ્ત, 375 સ્થળોને નવજીવન આપવામાં આવશે

દિલ્હી સમાચાર: G-20 સમિટ આવતા વર્ષે સપ્ટેમ્બરમાં દિલ્હીમાં યોજાશે. આને ધ્યાનમાં રાખીને રાજધાનીના 375 સ્થળોના બ્યુટિફિકેશનની યોજના બનાવવામાં આવી છે, જેના પર MCDએ કામ શરૂ કરી દીધું છે.

G-20 સમિટ માટેની MCD તૈયારી: દિલ્હીના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર (Delhi LG) વિનય કુમાર સક્સેનાની માર્ગદર્શિકા પર મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન ઑફ દિલ્હી (MCD) આગામી વર્ષના G-20 સમિટ (G-20 સમિટ 2023) માટેની તૈયારીઓમાં વ્યસ્ત છે. આ અંતર્ગત કોર્પોરેશન દિલ્હીના 375 સ્થળોને કાયાકલ્પ કરશે. આ સ્થળોએ ઉત્કૃષ્ટ જાતના રોપાઓ વાવવામાં આવશે.

દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન દ્વારા ગજાનિયા, વર્બાના, કોરોપ્સિસ, એલિસમ, ડાહલિયા, પેન્સી, આઈસ પ્લાન્ટ અને સાલ્વીયા વગેરે જેવા ફૂલોના છોડ રોપવામાં આવશે.

આ સ્થળોના બ્યુટીફિકેશનની કામગીરી શરૂ કરવામાં આવી છે

દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશને શહેરી હરિયાળી જગ્યાઓને સુંદર બનાવવા અને તેનો શ્રેષ્ઠ ઉપયોગ કરવાની દિશામાં કામ શરૂ કર્યું છે. કોર્પોરેશન વતી ચોક, ડિવાઈડર, ફૂટપાથ તેમજ ફ્લાયઓવર નીચેની જમીનના ટુકડા અને પાર્ક જેવા મનોરંજનના સ્થળોના બ્યુટીફીકેશનની કામગીરી શરૂ કરવામાં આવી છે. આ સ્થળોએ સિઝન માટે યોગ્ય છોડ વાવવામાં આવશે. રોપાઓ વાવવા માટે પથારી બનાવવાની કામગીરી શરૂ કરવામાં આવી છે.

શું છે દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનની યોજના

દિલ્હી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનની યોજના મુજબ રાજધાનીમાં 375 સ્થળોને ફૂલછોડ લગાવીને સુંદર બનાવવાના છે. કોર્પોરેશને તમામ 12 વિસ્તારોમાં 16 ફ્લાયઓવર હેઠળ 261 કોલોની પાર્ક, 27 માર્કેટ પાર્ક, 62 મુખ્ય રોડ પાર્ક અને નવ ઈન્ટરસેક્શનને સુંદર બનાવવાનું આયોજન કર્યું છે.

આ ફ્લાયઓવર અને પાર્કને નવજીવન આપવામાં આવશે

બ્યુટીફિકેશન માટે પસંદ કરાયેલા સ્થળોમાં નેહરુ પ્લેસ ફ્લાયઓવર, સરાઈ કાલે ખાન ફ્લાયઓવર, લાજપત નગર ફ્લાયઓવર, સાઉથ એક્સ ફ્લાયઓવર, કાલકાજી ફ્લાયઓવર, સીલમપુર ફ્લાયઓવર, ગોકુલપુરી ફ્લાયઓવર અને રાણી ઝાંસી ફ્લાયઓવરનો સમાવેશ થાય છે. આ ઉપરાંત શાલીમાર પાર્ક, પ્રિયદર્શિની પાર્ક, ટીચર પાર્ક નિમડી કોલોની, વૈશાલી વાટિકા પાર્ક પ્રિતમપુરાની જગ્યાઓનો પણ પ્લાનમાં સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ વર્ષે જી-20 સમિટ ઇન્ડોનેશિયાના બાલીમાં 15 અને 16 નવેમ્બરે યોજાશે. ભારત આવતા વર્ષે તેની યજમાની કરશે. ભારતમાં આ G-20 સમિટ 9 અને 10 સપ્ટેમ્બર 2023ના રોજ દિલ્હીમાં યોજાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.