news

રમતગમતના વિકાસ માટે CM યોગી આદિત્યનાથે પ્રયાગરાજને 100 કરોડની ભેટ આપી

પ્રયાગરાજમાં મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે રમતગમતના વિકાસ માટે 100 કરોડના રોકાણની ભેટ આપી છે.

પ્રયાગરાજઃ પ્રયાગરાજમાં મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે રમતગમતના વિકાસ માટે 100 કરોડના રોકાણની ભેટ આપી છે. મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે અમિતાભ બચ્ચન સ્પોર્ટ્સ કોમ્પ્લેક્સના સુવર્ણ જયંતિ સમારોહના સમાપન સમારોહમાં મુખ્ય અતિથિ તરીકે હાજરી આપી હતી અને સ્ટેજ પરથી ખેલાડીઓને ખાતરી આપી હતી કે તેઓ ઉગ્રતાથી રમે. રાજ્ય સરકાર બજેટની મર્યાદાઓને મંજૂરી આપશે નહીં. મુખ્‍યમંત્રીશ્રીએ જણાવ્‍યું હતું કે, આજે નાણાંની અછત નથી, પરંતુ તે નાણાંનું સુઆયોજિત રોકાણ જરૂરી છે.

મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે પ્રયાગરાજમાં અમિતાભ બચ્ચન સ્પોર્ટ્સ કોમ્પ્લેક્સના સુવર્ણ જયંતિ વર્ષ નિમિત્તે આયોજિત રમતોત્સવ સમારોહમાં જણાવ્યું હતું કે આપણે સૌ ભાગ્યશાળી છીએ કે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના માર્ગદર્શન હેઠળ ભારત દરેક ક્ષેત્રમાં નવી ઊંચાઈઓ હાંસલ કરી રહ્યું છે, આ ક્ષેત્રે આપણે સૌ ભાગ્યશાળી છીએ. રમતગમતની. સહિત, જે ઉપેક્ષિત હતી. અગાઉ, તેમણે ખેલાડીઓને કોર્સેટ અને સ્મૃતિ ચિહ્ન આપીને સન્માનિત કર્યા હતા અને પ્રયાગરાજમાં રમતને પ્રોત્સાહન આપવા માટે 100 કરોડ આપવાની જાહેરાત કરી હતી.

મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે કહ્યું કે અત્યાર સુધી આપણે પ્રયાગરાજને સંગમનગરી તરીકે ઓળખીએ છીએ, પરંતુ અહીં અલ્હાબાદ યુનિવર્સિટી, અન્ય સંસ્થાઓ સાથે સૌથી મોટી હાઈકોર્ટ તેનું ગૌરવ છે. તે જ સમયે, અમિતાભ બચ્ચન સ્પોર્ટ્સ કોમ્પ્લેક્સના સુવર્ણ જયંતિ વર્ષમાં પ્રયાગરાજ એક અલગ ઓળખ બની રહ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે સરકાર રમતગમત માટે બ્લોક સ્તરે મિની સ્ટેડિયમ, ઓપન જીમ સ્થાપી રહી છે. આ સાથે રાજ્ય સરકાર ખાનગી સ્પોર્ટ્સ એકેડમી ચલાવનારાઓને પણ પ્રોત્સાહિત કરશે. આજે પૈસાની કમી નથી પરંતુ પૈસાનું યોગ્ય એડજસ્ટમેન્ટ હોવું જરૂરી છે. આપણે જે પણ બનાવીએ, તેને ધોરણ પ્રમાણે બનાવવું જોઈએ, તે વિશ્વસ્તરીય ધોરણનું હોવું જોઈએ. રાજ્યની પ્રથમ સ્પોર્ટ્સ યુનિવર્સિટી મેરઠમાં બનાવવામાં આવી રહી છે જ્યાં દરેક સુવિધા વિશ્વ કક્ષાની હશે.

મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે પ્રયાગરાજમાં રમતગમતની પ્રવૃત્તિઓને આગળ વધારવા માટે રાજ્ય સરકાર દ્વારા 100 કરોડનો ખર્ચ કરવામાં આવશે. તેમાંથી 60 કરોડ રૂપિયા આ સ્પોર્ટસ કોમ્પ્લેક્સ માટે ખર્ચાશે. સરકારી અને સરકારી સહાયિત શાળાઓ માટે 10 કરોડ 16 લાખ, અલ્હાબાદ યુનિવર્સિટી માટે 10 કરોડ 86 લાખ, ચંદ્રશેખર આઝાદ પાર્કમાં રમતગમતની સુવિધાઓના વિકાસ માટે 7 કરોડ 73 લાખ, ઓપન જિમ અને મલ્ટી એક્ટિવિટી માટે 4 કરોડ 25 લાખ અને 2 કરોડ 80 લાખ રૂપિયા સાત સ્થળોએ બાળકોની રમતગમત અને મનોરંજન માટે લાખ અને બોટિંગ માટે રૂ. 2 કરોડ મંજૂર કરવામાં આવ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે પ્રયાગરાજની પ્રતિભાનું નામ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓમાં મેરિટ લિસ્ટમાં આવે તો ગર્વની લાગણી થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.