news

સેનાના જવાનો સાથે દશેરાની ઉજવણી કરવા ઓલી પહોંચ્યા રક્ષા મંત્રી, શસ્ત્ર પૂજન બાદ કહ્યું- જો કોઈ અમને ચીડવે તો…

રાજનાથ સિંહ ઔલીમાં: દશેરાના અવસર પર રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહ ઔલી પહોંચ્યા જ્યાં તેમણે આર્મી બસ કેમ્પમાં શસ્ત્ર પૂજન કર્યું.

રાજનાથ સિંહ ઔલીમાં: આજે દેશભરમાં દશેરાનો તહેવાર ઉજવવામાં આવી રહ્યો છે. વિજયદશમીના અવસર પર દેશના રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહ ઔલી પહોંચ્યા હતા, જ્યાં તેમણે આર્મી બસ કેમ્પમાં શસ્ત્ર પૂજન કર્યું હતું. રાજનાથે આજે ચીન સરહદ પર સ્થિત ફોરવર્ડ પોસ્ટ પર આર્મી અને આઈટીબીના જવાનો સાથે દશેરાનો તહેવાર ઉજવ્યો હતો.

રાજનાથ સિંહે ઉત્તરાખંડના ચમોલીમાં ઔલી મિલિટરી સ્ટેશન ખાતે વિજયાદશમીના અવસર પર ‘શાસ્ત્ર પૂજા’ કરી હતી જ્યાં ભારતીય સેના પ્રમુખ જનરલ મનોજ પાંડે પણ હાજર હતા. પૂજા કાર્યક્રમ બાદ રાજનાથ સિંહે કહ્યું, “અમે માનીએ છીએ કે આપણો દેશ આપણા સશસ્ત્ર દળોના હાથમાં સુરક્ષિત છે. આપણા સશસ્ત્ર દળો અને અર્ધલશ્કરી દળોના સૈનિકો આપણા દેશનું ગૌરવ છે.” ગર્વની લાગણી વ્યક્ત કરતાં તેમણે કહ્યું કે, “ભારત એકમાત્ર એવો દેશ છે જ્યાં શસ્ત્રોની પૂજા થાય છે.”

જો કોઈ આપણને આંખ બતાવવાનો પ્રયત્ન કરે તો… – રાજનાથ સિંહ

રાજનાથે વધુમાં કહ્યું કે, “મને જ્યારે પણ ફ્રી સમય મળે છે ત્યારે હું સૈનિકોની વચ્ચે આવું છું. આ દેશમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ ફંડ ભારતની સેના છે.” રાજનાથે કહ્યું, “ગાલવાનમાં જે થયું તેમાં સેનાએ કરિશ્મા બતાવ્યો. જ્યાં સુધી ભારતના પાત્રની વાત છે, ભારતે આજ સુધી દુનિયાના કોઈ પણ દેશ પર આક્રમણ કર્યું નથી અને ન તો કોઈ દેશની એક ઈંચ જમીન પર કબજો કર્યો છે. પરંતુ જો કોઈ પ્રયાસ કરે છે. અમને આંખ બતાવો, ભારત તેને માફ નહીં કરે.

તમને જણાવી દઈએ કે, ઉત્તરાખંડમાં સેનાના જવાનો સાથે દશેરાની ઉજવણી કરતી વખતે ઔલી મિલિટરી સ્ટેશન દેશભક્તિના ગીત ‘એ વતન તેરે લિયે’ના અવાજથી ગુંજી ઉઠ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.