news

5G લોન્ચઃ ભારતમાં ફરી એક મોટી ટેક્નોલોજી ક્રાંતિ જોવા મળશે, PM મોદી આજે 5G સર્વિસ લોન્ચ કરશે

5G સમાચાર: 5G ટેલિકોમ્યુનિકેશન સેવાઓ દ્વારા, ઉચ્ચ-ગુણવત્તાવાળા લાંબા ગાળાના વિડિઓઝ અથવા મૂવીઝ મોબાઇલ અને અન્ય ઉપકરણો પર સેકન્ડોમાં ડાઉનલોડ કરી શકાય છે.

PM નરેન્દ્ર મોદી 5G લોન્ચ કરશે: વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે સવારે 10 વાગ્યે નવી દિલ્હીના પ્રગતિ મેદાન ખાતે 5G (5G) સેવાઓ શરૂ કરશે. ભારત માટે આ એક ખાસ ક્ષણ હશે અને દેશ ટેકનોલોજીના નવા યુગમાં પ્રવેશ કરશે.

આ લોન્ચ ઈન્ડિયન મોબાઈલ કોન્ફરન્સ (IMC)ની છઠ્ઠી આવૃત્તિમાં થશે, જેનું ઉદ્ઘાટન વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી કરશે. આ વખતે IMC 2022 નું આયોજન આજથી 4 ઓક્ટોબર સુધી કરવામાં આવશે અને તેની થીમ “ન્યુ ડિજિટલ યુનિવર્સ” હશે.

IMC ઇવેન્ટ શું છે

આ કોન્ફરન્સ વિવિધ પ્રેઝન્ટેશન્સ અને ડિજિટલ ટેક્નોલોજીના ઝડપથી અપનાવવા, તેના પ્રસારથી ઉદ્ભવતી અનન્ય તકો, અગ્રણી વિચારકો, ઉદ્યોગસાહસિકો, સંશોધકો અને સરકારી અધિકારીઓને સાથે લાવવા પર ચર્ચાઓ માટે એક સામાન્ય પ્લેટફોર્મ પૂરું પાડશે.

5G સાથે ભારત કેવી રીતે બદલાશે

ભારત પર 5Gની કુલ આર્થિક અસર 2035 સુધીમાં US$ 450 બિલિયન સુધી રહેવાનો અંદાજ છે. 4G ની તુલનામાં, 5G નેટવર્ક (5G નેટવર્ક) અનેક ગણી ઝડપી ગતિ આપે છે અને મુશ્કેલી-મુક્ત કનેક્ટિવિટી પ્રદાન કરે છે. તે અબજો કનેક્ટેડ ઉપકરણોને વાસ્તવિક સમયમાં ડેટા શેર કરવા માટે પણ સક્ષમ કરે છે.

દેશની અત્યાર સુધીની સૌથી મોટી ટેલિકોમ સ્પેક્ટ્રમની હરાજીમાં 1.5 લાખ કરોડ રૂપિયાની વિક્રમી બિડ મળી હતી. આમાં, ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણીની Jio એ 87,946.93 કરોડ રૂપિયાની બિડ સાથે વેચાયેલા તમામ સ્પેક્ટ્રમમાંથી લગભગ અડધો ભાગ હસ્તગત કરી લીધો છે.

ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ ગૌતમ અદાણીના જૂથે 400 MHz માટે 211.86 કરોડ રૂપિયાની બોલી લગાવી હતી. જો કે, તેનો ઉપયોગ જાહેર ટેલિફોન સેવાઓ માટે થતો નથી. તે જ સમયે, ટેલિકોમ દિગ્ગજ સુનીલ ભારતી મિત્તલની ભારતી એરટેલે રૂ. 43,039.63 કરોડની સફળ બિડ કરી હતી, જ્યારે વોડાફોન-આઇડિયાએ રૂ. 18,786.25 કરોડમાં સ્પેક્ટ્રમ ખરીદ્યું હતું.

લોકોનું જીવન બદલાશે

ભારત આવનારા સમયમાં વધુ સારી ડેટા સ્પીડ અને વિક્ષેપ-મુક્ત વિડિયો માટે તૈયાર થઈ રહ્યું છે કારણ કે ટેલકો શક્ય તેટલી વહેલી તકે 5G સેવા શરૂ કરવા માટે તૈયાર થઈ જાય છે. આ સેવાઓના આગમન પછી, લોકોને સ્માર્ટ એમ્બ્યુલન્સથી લઈને ક્લાઉડ ગેમિંગ સુધી બધું જ મળશે. ગ્રાહકો પણ તેમની ખરીદી દરમિયાન સંપૂર્ણપણે નવા અનુભવો મેળવી શકે છે.

પાંચમી પેઢી એટલે કે 5G ટેલિકોમ્યુનિકેશન સેવાઓ સેકન્ડની બાબતમાં મોબાઇલ અને અન્ય ઉપકરણો પર ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળા લાંબા-ગાળાના વિડિયો અથવા મૂવી ડાઉનલોડ કરવાની મંજૂરી આપે છે. તે એક ચોરસ કિલોમીટરમાં લગભગ એક લાખ કોમ્યુનિકેશન ડિવાઇસને સપોર્ટ કરશે. સેવા સુપરફાસ્ટ સ્પીડ (4G કરતાં લગભગ 10 ગણી ઝડપી), કનેક્ટિવિટી વિલંબમાં ઘટાડો અને અબજો કનેક્ટેડ ઉપકરણો પર રીઅલ-ટાઇમ ડેટા શેરિંગને સક્ષમ કરે છે. તે 3D હોલોગ્રામ કૉલિંગ, મેટાવર્સ અનુભવ અને શૈક્ષણિક એપ્લિકેશનને ફરીથી વ્યાખ્યાયિત કરી શકે છે.

આ સમગ્ર કાર્યક્રમનું શેડ્યૂલ હશે

PM મોદી સવારે 10 વાગ્યે પ્રગતિ મેદાન પહોંચશે.
તેઓ ઈન્ડિયન મોબાઈલ કન્વેન્શનના પ્રદર્શનની રિબન કાપશે અને પછી તેની મુલાકાત લેશે.
મોદી સવારે 10:30 વાગ્યે મંચ પર પહોંચશે.
સૌ પ્રથમ કેન્દ્રીય સંચાર મંત્રી અશ્વિની વૈષ્ણવ સ્વાગત પ્રવચન કરશે.
સવારે 10:35 વાગ્યે રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન મુકેશ અંબાણી, ભારતી એન્ટરપ્રાઈઝના ચેરમેન સુનીલ ભારતી મિત્તલ અને આદિત્ય બિરલા ગ્રુપના ચેરમેન કુમાર મંગલમ બિરલા સંબોધન કરશે.
PM સવારે 10:44 વાગ્યે ઈન્ડિયન મોબાઈલ કોન્ફરન્સ-2022નું ઉદ્ઘાટન કરશે.
સવારે 10:44 વાગ્યે PM રિમોટ બટન દબાવીને 5G સેવાઓ શરૂ કરશે.
3 ટેલિકોમ સેવા પ્રદાતાઓના 5G ઉપયોગ કેસનું ઉદ્ઘાટન સવારે 10:47 વાગ્યે કરવામાં આવશે.
Jio યુઝ કેસ: PM મહારાષ્ટ્રના રાયગઢમાં જ્ઞાનજ્યોતિ સાવિત્રીબાઈ પબ્લિક સ્કૂલના બાળકો સાથે વાત કરશે. આમાં મહારાષ્ટ્રના સીએમ પણ હાજર રહેશે.
જિયો યુઝ કેસ: પીએમ ગુજરાતના ગાંધીનગરમાં રોપડા પ્રાથમિક શાળાના બાળકો સાથે વાત કરશે. ગુજરાતના સીએમ હાજર રહેશે.
Jio ઉપયોગ કેસ: PM ઓડિશાની મયુરભંજ SLS મેમોરિયલ સ્કૂલના બાળકો સાથે વાત કરશે. ઓડિશાના સીએમ વર્ચ્યુઅલ રીતે જોડાશે.
વોડાફોન-આઈડિયા ઉપયોગ કેસ: પીએમ દિલ્હી મેટ્રો ટનલ દ્વારકાના કાર્યકર રિંકુ સાથે વાત કરશે. દિલ્હીના એલજી હાજર રહેશે.
ભારતી એરટેલ યુઝ કેસ: પીએમ મોદી વિદ્યાર્થી ખુશી (યુપીના ડનકૌર) સાથે હોલોગ્રામ દ્વારા વાત કરશે. સીએમ યોગી વારાણસીના રૂદ્રાક્ષ કન્વેન્શન સેન્ટરમાં પણ હાજર રહેશે.
PM નરેન્દ્ર મોદીનું સંબોધન સવારે 11.10 વાગ્યે શરૂ થશે

Leave a Reply

Your email address will not be published.