news

ભારતમાં એવું કોઈ રાજ્ય નથી કે જેના લોકો સુરતની ધરતી પર ન રહેતા હોયઃ PM મોદી ગુજરાતમાં

PM Modi Gujarat Visit: PM મોદીએ અહીં લોકોને સંબોધતા કહ્યું કે સુરત શહેર એકતા અને જનભાગીદારી બંનેનું ઉત્તમ ઉદાહરણ છે. ભારતમાં એવું કોઈ રાજ્ય નહીં હોય જેના લોકો સુરતની ધરતી પર ન રહેતા હોય. સુરતની સૌથી મોટી વિશેષતા એ છે કે આ શહેર શ્રમનું સન્માન કરતું શહેર છે.

પીએમ નરેન્દ્ર મોદી બે દિવસીય ગુજરાત પ્રવાસે પહોંચ્યા છે. તેમણે પોતાના પ્રવાસની શરૂઆત સુરતમાં રોડ શોથી કરી હતી. આ પછી તેણે સુરતને 3400 કરોડ રૂપિયા આપ્યા. આ અંતર્ગત અનેક પ્રોજેક્ટનો શિલાન્યાસ અને ઉદ્ઘાટન કરવામાં આવ્યું હતું. જેમાં જાહેર ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર જેમ કે પાણી પુરવઠો, ડ્રેનેજ પ્રોજેક્ટ, ડ્રીમ સિટી, જૈવવિવિધતા પાર્ક અને અન્ય વિકાસ કાર્યો, હેરિટેજ પ્રોટેક્શન, સિટી બસ/BRTS ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર, ઈલેક્ટ્રિક વાહન ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર તેમજ કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકાર દ્વારા સંયુક્ત વિકાસ જેવા કાર્યોનો સમાવેશ થાય છે.

અહીં લોકોને સંબોધતા પીએમ મોદીએ કહ્યું કે સુરત શહેર એકતા અને જનભાગીદારી બંનેનું ખૂબ જ સારું ઉદાહરણ છે. ભારતમાં એવું કોઈ રાજ્ય નહીં હોય જેના લોકો સુરતની ધરતી પર ન રહેતા હોય. સુરતની સૌથી મોટી વિશેષતા એ છે કે આ શહેર શ્રમનું સન્માન કરતું શહેર છે.

તેમણે વધુમાં કહ્યું કે આ સદીના શરૂઆતના દાયકાઓમાં જ્યારે વિશ્વમાં 3-P એટલે કે પબ્લિક પ્રાઈવેટ પાર્ટનરશીપની ચર્ચા થતી હતી ત્યારે હું કહેતો હતો કે સુરત 4-Pનું ઉદાહરણ છે. 4-પી એટલે લોકો, જાહેર, ખાનગી, ભાગીદારી. આ મોડલ સુરતને ખાસ બનાવે છે. સુરતનો કાપડ અને હીરાનો ધંધો દેશભરના અનેક પરિવારોનું જીવન ટકાવી રાખે છે. જ્યારે ડ્રીમ સિટી પ્રોજેક્ટ પૂર્ણ થશે, ત્યારે સુરત વિશ્વના સૌથી સુરક્ષિત અને સૌથી અનુકૂળ હીરા વેપારના હબ તરીકે વિકસિત થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.