news

ભારતનું હવામાન: ઓડિશા-યુપી સહિત ઘણા રાજ્યોમાં વરસાદી માહોલ ચાલુ રહેશે, દિલ્હી-NCRમાં વાતાવરણ ખુશનુમા, જાણો દેશની સ્થિતિ

હવામાનની આગાહી: દિલ્હી-એનસીઆરમાં હવામાન હવે 1 ઓક્ટોબર સુધી સૂકું રહેવાની શક્યતા છે. 1 ઓક્ટોબર સુધીમાં મહત્તમ તાપમાન 34 થી 35 ડિગ્રીની આસપાસ રહી શકે છે.

India Weather Update: દેશના ઘણા ભાગોમાં વરસાદ ચાલુ છે, જ્યારે ઘણા ભાગોમાં વરસાદી મોસમ બંધ થઈ ગઈ છે. દિલ્હી-એનસીઆરના વિસ્તારોમાં હવામાન સાફ થઈ ગયું છે, જોકે સવારે કેટલાક ભાગોમાં આંશિક ધુમ્મસ હતું. દિલ્હી-એનસીઆરમાં થોડા દિવસો સુધી સતત વરસાદ બાદ સોમવારથી વાતાવરણમાં પલટો આવ્યો છે. સોમવારે સવારે પણ રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હી અને આસપાસના વિસ્તારોમાં સવારે ધુમ્મસ છવાયું હતું.

દિલ્હી-એનસીઆરમાં 1 ઓક્ટોબર સુધી હવામાન શુષ્ક રહેવાની શક્યતા છે. મંગળવારે તાપમાન વધીને 24 ડિગ્રી થવાની શક્યતા છે.

કેવું રહેશે દિલ્હી-NCRમાં હવામાન

દિલ્હી-એનસીઆરમાં 1 ઓક્ટોબર સુધી મહત્તમ તાપમાન 34 થી 35 ડિગ્રીની આસપાસ રહી શકે છે. તે જ સમયે, 1 ઓક્ટોબર સુધી લઘુત્તમ તાપમાન 21 થી 23 ડિગ્રી વચ્ચે રહેવાની સંભાવના છે. દિલ્હી NCRનું હવામાન 27 થી 30 સપ્ટેમ્બર સુધી સૂકું રહેશે. એકંદરે હવામાન સ્વચ્છ અને ખુશનુમા રહેવાની શક્યતા છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં ભારે વરસાદ બાદ દિલ્હી-એનસીઆરના ઘણા ભાગોમાં પાણી ભરાઈ જવાથી સ્થિતિ વધુ ખરાબ થઈ ગઈ હતી.

કયા રાજ્યોમાં વરસાદ પડશે

ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, પશ્ચિમ બંગાળ અને સિક્કિમમાં 27 સપ્ટેમ્બરે અને તામિલનાડુ, પુડુચેરીમાં 27-28 સપ્ટેમ્બરે ભારે વરસાદની સંભાવના છે. સોમવારે ચેન્નાઈમાં ઘણી જગ્યાએ વરસાદ પડ્યો હતો. 26-28 સપ્ટેમ્બર દરમિયાન દરિયાકાંઠાના આંધ્રપ્રદેશ અને યાનમ અને તમિલનાડુ, પુડુચેરી અને કરાઈકલમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આ સિવાય IMD અનુસાર, 28 સપ્ટેમ્બરે આસામ અને મેઘાલયમાં વરસાદની સંભાવના છે.

ઓડિશામાં આજે વરસાદની સંભાવના છે

બીજી તરફ ઓડિશામાં 27 સપ્ટેમ્બરે હળવો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આ સપ્તાહના અંત સુધીમાં દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસું રાષ્ટ્રીય રાજધાની અને આસપાસના વિસ્તારોમાંથી પાછું ખેંચાય તેવી શક્યતા છે. બીજી તરફ, 29 અને 30 સપ્ટેમ્બરે આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓના ઘણા ભાગોમાં છૂટાછવાયા અને મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. દક્ષિણ આંતરિક કર્ણાટકમાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

ભેજનું પ્રમાણ ઘટશે

આ સિવાય પશ્ચિમ યુપી, બિહાર, હરિયાણા અને ચંદીગઢમાં વરસાદની સંભાવના છે. બીજી તરફ, દક્ષિણ-પશ્ચિમ રાજસ્થાનમાં એન્ટિ-સાયક્લોન સિસ્ટમ રચાય તેવી શક્યતા છે. આ સિસ્ટમ બન્યા બાદ રાજસ્થાન, પંજાબ, હરિયાણા અને દિલ્હી ઉપર ઉત્તર-પશ્ચિમના પવનો ફૂંકાશે, જેના કારણે વાતાવરણમાં ભેજનું પ્રમાણ ઘટશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.