news

સબસ્ટાન્ડર્ડ પ્રેશર કૂકર વેચવા બદલ ફ્લિપકાર્ટ સામેના CCPAના આદેશ પર કોર્ટે સ્ટે મૂક્યો છે

કોર્ટે CCPAને ફ્લિપકાર્ટની અરજી પર જવાબ દાખલ કરવા કહ્યું. તેમણે કહ્યું કે એમેઝોનના મામલામાં આપવામાં આવેલ વચગાળાનો આદેશ હાલના કેસમાં પણ લાગુ થશે.

નવી દિલ્હી: દિલ્હી હાઈકોર્ટે શુક્રવારે ઈ-કોમર્સ કંપની ફ્લિપકાર્ટના કેસમાં સેન્ટ્રલ કન્ઝ્યુમર પ્રોટેક્શન ઓથોરિટી (CCPA)ના આદેશ પર સ્ટે લગાવી દીધો છે. તે ક્રમમાં, ફ્લિપકાર્ટને કેટલાક પ્રેશર કૂકર્સને પાછા બોલાવવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું જે કથિત રીતે ગુણવત્તાના ધોરણોને પૂર્ણ કરતા નથી.

ન્યાયમૂર્તિ યશવંત વર્માએ અન્ય ઈ-કોમર્સ કંપની એમેઝોનની સમાન અરજી સાથે CCPA આદેશ સામે ફ્લિપકાર્ટની અરજીને ક્લબ કરવાનો નિર્દેશ આપ્યો. તેણે ફ્લિપકાર્ટને રૂ. 1 લાખનો દંડ ચૂકવવાનો નિર્દેશ આપ્યો જે CCPA દ્વારા તેના પર લાદવામાં આવ્યો હતો. કોર્ટે કંપનીને પ્રેશર કૂકર માપદંડોને પૂર્ણ ન કરતા હોવા અંગે ખરીદદારોને જાણ કરવા પણ કહ્યું હતું.

કોર્ટે CCPAને ફ્લિપકાર્ટની અરજી પર જવાબ દાખલ કરવા કહ્યું. તેમણે કહ્યું કે એમેઝોનના મામલામાં આપવામાં આવેલ વચગાળાનો આદેશ હાલના કેસમાં પણ લાગુ થશે. આ પહેલા 20 સપ્ટેમ્બરે કોર્ટે એમેઝોન સામેના CCPAના આદેશ પર રોક લગાવી દીધી હતી. તે મામલો કથિત રીતે આવા ઘરેલુ પ્રેશર કૂકરના વેચાણ સાથે સંબંધિત હતો જે ગુણવત્તાના ધોરણોને પૂર્ણ કરતા નથી.

ગયા મહિને, CCPAએ ફ્લિપકાર્ટ પર 1 લાખ રૂપિયાનો દંડ લગાવ્યો હતો. ધોરણોને પૂર્ણ ન કરતા 598 પ્રેશર કુકર વિશે ગ્રાહકોને જાણ કરવાનો પણ નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો હતો. આ સિવાય તેમને પ્રેશર કુકર પરત લાવવા અને ગ્રાહકોને પૈસા પરત કરવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.