news

હિમાચલ ચૂંટણી: હિમાચલ પ્રદેશમાં ચૂંટણી પંચે સર્વપક્ષીય બેઠક યોજી, વિરોધ પક્ષોએ આ માંગણી ઉઠાવી

હિમાચલ વિધાનસભા ચૂંટણી: ચૂંટણી પંચે હિમાચલ પ્રદેશ વિધાનસભા ચૂંટણીને લઈને રાજકીય પક્ષો સાથે બેઠક યોજી હતી. જેમાં વિપક્ષી પાર્ટીઓએ જલ્દી ચૂંટણી કરાવવાની અપીલ કરી છે.

હિમાચલ પ્રદેશ ચૂંટણી: હિમાચલ પ્રદેશ વિધાનસભા ચૂંટણી પહેલા ત્રણ દિવસીય પ્રવાસ પર પહોંચેલી કેન્દ્રીય ચૂંટણી પંચની ટીમે શુક્રવારે શિમલામાં તમામ પક્ષોના પ્રતિનિધિઓ સાથે બેઠક યોજી હતી. જેમાં રાજકીય પક્ષોએ પંચની ટીમને સૂચન કરી ઝડપથી અને પારદર્શિતા સાથે ચૂંટણી કરાવવા અપીલ કરી હતી. CPIMએ ગુજરાત અને હિમાચલમાં એક સાથે ચૂંટણી કરાવવાની માંગ કરી હતી.

કેન્દ્રીય ચૂંટણી પંચની ટીમ સાથેની બેઠક બાદ કમ્યુનિસ્ટ પાર્ટી ઓફ ઈન્ડિયાના ધારાસભ્ય રાકેશ સિંઘાએ કહ્યું કે પંચની ટીમ સાથેની બેઠકમાં સકારાત્મક ચર્ચા થઈ છે. હિમાચલ પ્રદેશની ભૌગોલિક સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને પાર્ટીને ચૂંટણી કરાવવા માટે તાકીદ કરવામાં આવી છે. આ વખતે રાજ્યના ઉંચાઈવાળા વિસ્તારોમાં હિમવર્ષા શરૂ થઈ છે, એવી રીતે કે દરેકને મતદાન કરવાની સમાન તક મળે, તેથી ચૂંટણી પણ 20 નવેમ્બરની આસપાસ યોજવાનું કહેવામાં આવ્યું છે.

કોંગ્રેસે શું કહ્યું?
કોંગ્રેસના લીગલ સેલના સભ્ય સુશાંત કપારેતે જણાવ્યું હતું કે ચૂંટણી સમયસર કરાવવાની સાથે પંચે ટીમને વહેલી તકે ચૂંટણી આચારસંહિતા લાગુ કરવા અપીલ કરી છે. ભાજપ સરકાર દ્વારા કરવામાં આવી રહેલી ઉચાપતનો મામલો ચૂંટણી પંચ સમક્ષ પણ ઉઠાવવામાં આવ્યો છે. આ સાથે કોંગ્રેસ પાર્ટીએ રાજ્યમાં મતદાન મથકોની સંખ્યા વધારવાનું પણ કહ્યું જેથી વધુને વધુ લોકો મતદાન કરવા આવી શકે. આ ઉપરાંત ત્રણ વર્ષથી વધુ સમયથી એક જ જગ્યાએ નિયુક્ત થયેલા વહીવટી અધિકારીઓની પણ બદલી કરવા જણાવાયું છે.

કેન્દ્રીય ચૂંટણી પંચની ટીમ 24 સપ્ટેમ્બર સુધી હિમાચલ પ્રદેશના પ્રવાસે છે. રાજકીય પક્ષો સાથેની બેઠક બાદ ચૂંટણી પંચ મુખ્ય સચિવ, ડીજીપી, ડીસી, એસપી પોલીસ નોડલ અધિકારીઓ સાથે બેઠક કરી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.