Cricket

સૌરવે ICC પ્રમુખ પદને લઈને આ મોટું નિવેદન આપ્યું છે

જુલાઈમાં, ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલે નવેમ્બરમાં આગામી પ્રમુખની પસંદગી કરવાની મંજૂરી આપી હતી. બર્મિંગહામમાં મળેલી બેઠક બાદ નિર્ણય લેવાયો હતો કે આ વર્ષે ગ્રેગ બાર્કલીનો કાર્યકાળ પૂરો થાય તે પછી સાદી બહુમતીથી ચૂંટણી યોજાશે.

કોલકાતા: છેલ્લા ઘણા દિવસોથી એવી ચર્ચા ચાલી રહી હતી કે BCCIના વર્તમાન સચિવ જય શાહ આગામી બોર્ડના અધ્યક્ષ બનવા જઈ રહ્યા છે, જ્યારે વર્તમાન બોસ સૌરવ ગાંગુલી હવે ICC તરફ વળશે, પરંતુ હવે સૌરવે આ બોર્ડ પર પૂર્ણવિરામ મૂકી દીધું છે. ICCના અધ્યક્ષ બનવાની અટકળોએ ગુરુવારે કહ્યું કે ICC પ્રમુખ પદ તેમના હાથમાં નથી. જુલાઈમાં, ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલે નવેમ્બરમાં આગામી પ્રમુખની પસંદગી કરવાની મંજૂરી આપી હતી. બર્મિંગહામમાં એક મીટિંગ પછી, એવું નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું કે આ વર્ષે ગ્રેગ બાર્કલીની મુદત પૂરી થાય પછી, સાદી બહુમતીથી ચૂંટણીઓ યોજવામાં આવશે અને આગામી પ્રમુખની મુદત ડિસેમ્બર 1, 2022 અને નવેમ્બર 30, 2024 ની વચ્ચે હશે. ત્યારથી ગાંગુલીના નામની અટકળો ચાલી રહી છે. જ્યારે તેમને આ વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું, ‘આઈસીસી પ્રમુખનું પદ મારા હાથમાં નથી.’

ICC બોર્ડે નિર્ણય લીધો છે કે પ્રમુખની ચૂંટણી માટે હવે બે તૃતીયાંશ બહુમતીની જરૂર નથી. નવા સૂચન હેઠળ ઉમેદવારને 51 ટકા મતોની જરૂર છે. ભારતીય ટીમ છેલ્લા કેટલાક સમયથી ફોર્મમાં નથી અને ગાંગુલીએ સ્વીકાર્યું કે મોટી ટુર્નામેન્ટમાં સારું પ્રદર્શન ન કરવું એ ચિંતાનો વિષય છે. તેણે કહ્યું, ‘રોહિત શર્માની જીતની ટકાવારી 80ની નજીક છે. ભારત છેલ્લી ત્રણથી ચાર મેચ હારી ચૂક્યું છે, પરંતુ તે પહેલા તે 35-40 મેચમાંથી માત્ર પાંચ કે છ મેચ હારી છે.

“મને ખાતરી છે કે રોહિત અને રાહુલ દ્રવિડ ચિંતિત હશે કે અમે મોટી ટુર્નામેન્ટમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું નથી. તેની ચર્ચા કરવામાં આવશે. વિરાટ કોહલીની સદી અંગે તેણે કહ્યું કે, “એ સારી વાત છે કે વિરાટ એશિયા કપમાં સારુ રમ્યો અને આશા છે કે તે ગતિ જાળવી રાખશે.” મહિલા ફાસ્ટ બોલર ઝુલન ગોસ્વામી ઈંગ્લેન્ડ સામેની ત્રીજી અને છેલ્લી વનડે પછી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટને અલવિદા કહેવા જઈ રહી છે. તેને ‘લેજેન્ડ’ ગણાવતા ગાંગુલીએ કહ્યું, ‘ઝુલન એક લેજેન્ડ છે. BCCI પ્રમુખ તરીકે છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં અમારા સારા સંબંધો રહ્યા છે. તેણીની અદ્ભુત કારકિર્દી હતી અને તે મહિલા ક્રિકેટમાં રોલ મોડલ બની રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.