news

મહારાષ્ટ્ર કોંગ્રેસે રાહુલ ગાંધીને પાર્ટી અધ્યક્ષ બનાવવાનો ઠરાવ પસાર કર્યો છે

ધારાસભ્ય દળ કોંગ્રેસ પક્ષના નેતા અને પૂર્વ મહેસૂલ મંત્રી બાળાસાહેબ થોરાટે આ પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો, જેને તમામ પ્રાદેશિક પ્રતિનિધિઓએ સર્વાનુમતે મંજૂર કર્યો હતો.

મુંબઈઃ મહારાષ્ટ્ર પ્રદેશ કોંગ્રેસે રાહુલ ગાંધીને કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ બનાવવાનો ઠરાવ પસાર કર્યો છે. પૂર્વ મુખ્યમંત્રી અશોક ચવ્હાણે આ પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો, જેને તમામ પ્રતિનિધિઓએ સર્વાનુમતે મંજૂર કર્યો હતો, તેની સાથે પ્રદેશ પ્રમુખ, પ્રદેશ પદાધિકારી, પ્રદેશ ખજાનચી, AICC પ્રતિનિધિની પસંદગીનો અધિકાર કોંગ્રેસ અધ્યક્ષને આપવાનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો.

ધારાસભ્ય દળ કોંગ્રેસ પક્ષના નેતા અને પૂર્વ મહેસૂલ મંત્રી બાળાસાહેબ થોરાટે આ પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો, જેને તમામ પ્રાદેશિક પ્રતિનિધિઓએ સર્વાનુમતે મંજૂર કર્યો હતો. આજે, 19 સપ્ટેમ્બર 2022 ના રોજ, મહારાષ્ટ્ર પ્રદેશ કોંગ્રેસ સમિતિના નવા ચૂંટાયેલા રાજ્ય પ્રતિનિધિઓની એક બેઠક યશવંતરાવ ચવ્હાણ ઓડિટોરિયમ, મંત્રાલય નેબરિંગ, મુંબઈ ખાતે યોજાઈ હતી.

આ બેઠકમાં રાજ્ય ચૂંટણી અધિકારી, પૂર્વ કેન્દ્રીય મંત્રી પલ્લમ રાજુ, રાજ્ય પ્રભારી એચ.કે. પાટીલ, પ્રદેશ અધ્યક્ષ નાના પટોલે, વિધાનમંડળ કોંગ્રેસ પાર્ટીના નેતા બાલાસાહેબ થોરાત, પૂર્વ મુખ્યમંત્રી અશોક ચવ્હાણ, પૃથ્વીરાજ ચવ્હાણ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

તમિલનાડુ કોંગ્રેસ કમિટી (TNCC) એ સોમવારે સર્વસંમતિથી એક ઠરાવ પસાર કર્યો હતો જેમાં રાહુલ ગાંધીને પાર્ટીનું નેતૃત્વ કરવા વિનંતી કરવામાં આવી હતી. TNCC પ્રમુખ કે.એસ. અલાગિરીએ અહીં પાર્ટીની રાજ્ય એકમ જનરલ કાઉન્સિલની બેઠકમાં એક ઠરાવ રજૂ કર્યો, જેમાં રાહુલ ગાંધીને અખિલ ભારતીય કોંગ્રેસ સમિતિ (AICC) ના અધ્યક્ષ તરીકેનો કાર્યભાર સંભાળવા વિનંતી કરી. આ દરખાસ્ત સર્વાનુમતે પસાર કરવામાં આવી હતી.

TNCCએ ટ્વિટ કર્યું, “TNCC પ્રમુખ કેએસ અલાગિરી દ્વારા ખસેડવામાં આવેલા ઠરાવમાં AICC પ્રમુખ પદ માટે રાહુલ ગાંધીના નામની દરખાસ્ત કરવામાં આવી હતી અને આ ઠરાવ TNCCની જનરલ કાઉન્સિલ દ્વારા સર્વાનુમતે પસાર કરવામાં આવ્યો હતો.” ભૂતકાળમાં ગુજરાત, છત્તીસગઢ સહિત અનેક રાજ્ય કોંગ્રેસ સમિતિઓ અને રાજસ્થાને રાહુલ ગાંધીને નેતૃત્વ કરવા વિનંતી કરતા ઠરાવ પસાર કર્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.