news

યુરોપિયન સેન્ટ્રલ બેંક ક્રિપ્ટો સેવાઓ પ્રદાન કરતી બેંકો માટે માપદંડ નક્કી કરશે

ECB એ પણ તપાસ કરશે કે શું બેંક પાસે ક્રિપ્ટો અસ્કયામતોના જોખમને ઓળખવાની અને તેનું મૂલ્યાંકન કરવાની ક્ષમતા છે કે કેમ.

ઘણા દેશોમાં ક્રિપ્ટો સેગમેન્ટને લગતી તપાસ વધી રહી છે. યુરોપિયન સેન્ટ્રલ બેંક (ECB) કહે છે કે તે આ સેગમેન્ટમાં સેવાઓ પ્રદાન કરવા માટે બેંકો માટે માપદંડ તૈયાર કરશે. આ અંતર્ગત એ સુનિશ્ચિત કરવામાં આવશે કે બેંકો પાસે આ માટે પૂરતી મૂડી અને કુશળતા છે. ઇટાલી, ફ્રાન્સ, સ્પેન અને જર્મની જેવા ઘણા યુરોપિયન દેશોમાં, મની લોન્ડરિંગ અને આતંકવાદી પ્રવૃત્તિઓ માટે ભંડોળ સામેના પગલાંને અનુસર્યા પછી Binance જેવા ક્રિપ્ટો એક્સચેન્જોને લાઇસન્સ આપવામાં આવ્યું છે.

રોઇટર્સ અહેવાલ આપે છે કે યુરોપિયન યુનિયન (EU) માં ક્રિપ્ટો સેવાઓ માટે લાઇસેંસિંગ નિયમો આવતા વર્ષથી અમલમાં આવી શકે છે. “જર્મનીમાં કેટલીક ક્રિપ્ટો સેવાઓ માટે બેંકિંગ લાઇસન્સ જરૂરી છે અને સંખ્યાબંધ બેંકોએ આ સેવાઓ માટે પરવાનગીની વિનંતી કરી છે,” ECB એ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું. ECB યુરોપમાં ઘણી મોટી બેંકોનું નિયમન કરે છે. તેમાં ડોઇશ બેંક, યુનિક્રેડિટ અને બીએનપી પરિબાનો સમાવેશ થાય છે. ECB એ પણ તપાસ કરશે કે શું બેંક પાસે ક્રિપ્ટો અસ્કયામતોના જોખમને ઓળખવા અને તેનું મૂલ્યાંકન કરવાની ક્ષમતા છે. યુરોપીયન સંસદમાં ગ્રીન પાર્ટીના સભ્ય વિલે નિનિસ્ટોએ સુધારાની દરખાસ્ત કરી છે. તે જણાવે છે કે બિટકોઈન અને અન્ય ક્રિપ્ટોકરન્સીમાં બેંકોનું હોલ્ડિંગ કે જેના માટે અસ્કયામતોની ખાતરી આપવામાં આવતી નથી તે બેંકની મુખ્ય ટાયર 1 મૂડીના એક ટકાથી વધુ ન હોવી જોઈએ.

તાજેતરમાં, નેધરલેન્ડ્સમાં નોંધણી વિના સેવાઓ પ્રદાન કરવા બદલ ડચ સેન્ટ્રલ બેંક (DNB) દ્વારા બિનાન્સને લગભગ 3.3 મિલિયન યુરોનો દંડ ફટકારવામાં આવ્યો હતો. ડીએનબીએ જાણ કરી હતી કે ગયા વર્ષે એક્સચેન્જને ચેતવણી આપવામાં આવી હતી. બિનન્સે જૂનમાં એક નિવેદનમાં તેની સામે અપીલ કરવાનો સંકેત આપ્યો હતો. રોઇટર્સના અહેવાલમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે બિનાન્સે નેધરલેન્ડ્સના મની-લોન્ડરિંગ કાયદાનું ઉલ્લંઘન કર્યું હતું અને DNB સાથે નોંધણી કરાવેલી કંપનીઓ પર તેનો ફાયદો હતો.

એક્સચેન્જના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે કંપનીએ નેધરલેન્ડ્સમાં એક શાખા ખોલી છે. આ સમસ્યા ઉકેલાઈ ગઈ છે. જોકે, DNBનું કહેવું છે કે તેણે એક્સચેન્જના રજિસ્ટ્રેશનને મંજૂરી આપી નથી, પરંતુ તેની ફર્મની કામગીરી વિશે આપવામાં આવી રહેલી માહિતીને કારણે દંડમાં ઘટાડો કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.