news

સ્વતંત્રતા દિવસ 2022: PM મોદીએ લાલ કિલ્લાની પ્રાચી પરથી કહ્યું- ગાંધી, બોઝ, સાવરકર અને આંબેડકરને યાદ કરવાનો આ યોગ્ય સમય છે

સ્વતંત્રતા દિવસ 2022: દેશ આજે સ્વતંત્રતાની 75મી વર્ષગાંઠની ઉજવણી કરી રહ્યો છે. આ અવસરે પીએમ મોદીએ લાલ કિલ્લાની કિલ્લા પરથી સતત 9મી વખત ધ્વજ ફરકાવ્યો.

સ્વતંત્રતા દિવસ 2022: વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ સોમવારે આઝાદીની 75મી વર્ષગાંઠ પર દેશના શહીદોને યાદ કર્યા અને તેમને નમન કર્યા. આ સાથે તેમણે વીર સાવરકર અને બંધારણના ઘડવૈયા ભીમરાવ આંબેડકરને પણ યાદ કર્યા અને કહ્યું કે આ સમય તેમને યાદ કરવાનો છે. લાલ કિલ્લાની પ્રાચી પરથી સતત 9મી વખત દેશવાસીઓને સંબોધતા વડાપ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે હું આઝાદીના આ અમૃત ઉત્સવ પર વિશ્વભરમાં ફેલાયેલા ભારત પ્રેમીઓને, ભારતીયોને અભિનંદન આપું છું. આઝાદીના 75 વર્ષ પૂર્ણ થવા પર દેશવાસીઓને ખૂબ ખૂબ શુભેચ્છાઓ.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આપણે ઘણું સહન કર્યું છે. ક્યારેક આતંકવાદ, ક્યારેક યુદ્ધ તો ક્યારેક અન્ન સંકટનો સામનો કરવો પડ્યો છે. તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે આજનો દિવસ ઐતિહાસિક દિવસ છે. આઝાદીનો સમગ્ર સમયગાળો સંઘર્ષમાં પસાર થયો છે. આજે દરેક બલિદાન અને ઋષિને શ્રદ્ધાંજલિ આપવાનો અવસર છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે કેટલાક લોકોને ઈતિહાસમાં સ્થાન નથી મળ્યું પરંતુ હવે તેમને યાદ કરવાનો સમય આવી ગયો છે.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આખી દુનિયા ભારત તરફ જોઈ રહી છે. સામૂહિક ચેતનાનું નવજાગરણ થયું છે. છેલ્લા ત્રણ દિવસથી આખો દેશ ત્રિરંગો બની ગયો છે.

વીર સાંવરકર, નેતાજી અને આંબેડકરને યાદ કર્યા

લાલ કિલ્લા પરથી ભાષણ આપતાં પીએમ મોદીએ મહાન સ્વાતંત્ર્ય સેનાની વીર સાવરકરને યાદ કર્યા. આ સાથે તેમણે નેતાજી સુભાષ ચંદ્ર બોઝને પણ યાદ કર્યા. તેમણે નેતાજી ઉપરાંત ભીમરાવ આંબેડકરને પણ યાદ કર્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે છેલ્લા માણસને સફળ બનાવવાના પ્રયાસો ચાલુ છે. દેશે 75 વર્ષમાં મહેનત બતાવી છે. દેશ પુરી તાકાત સાથે આગળ વધી રહ્યો છે. તેમણે કહ્યું કે આગામી 25 વર્ષ દેશ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.