news

બિહારની રાજનીતિ: નીતિશ કુમારે રાહુલ ગાંધી સાથે વાત કરી, મહાગઠબંધને સરકાર બનાવવાનો દાવો કર્યો

બિહારની રાજનીતિ: નીતિશ કુમાર અને તેજસ્વી યાદવે રાજ્યપાલને 164 ધારાસભ્યોના સમર્થન સાથે પત્ર સુપરત કર્યો છે અને સરકાર બનાવવાનો દાવો કર્યો છે.

બિહાર રાજકીય સંકટઃ બિહારમાં ચાલી રહેલા રાજકીય સંકટ વચ્ચે નીતિશ કુમારે કોંગ્રેસના સાંસદ રાહુલ ગાંધી અને કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધી સાથે વાત કરી છે. નીતીશ કુમાર આજે ભાજપ સાથેનું ગઠબંધન તોડીને મહાગઠબંધનમાં જોડાયા છે. આરજેડીની આગેવાની હેઠળના મહાગઠબંધનમાં કોંગ્રેસ અને ડાબેરી પક્ષો પણ છે. નીતિશ કુમાર અને તેજસ્વી યાદવે રાજ્યપાલને 164 ધારાસભ્યોના સમર્થન સાથે પત્ર સુપરત કર્યો છે અને સરકાર બનાવવાનો દાવો કર્યો છે.

બિહારમાં આ રાજકીય ખળભળાટ જેડીયુના પૂર્વ રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ અને પૂર્વ કેન્દ્રીય મંત્રી આરસીપી સિંહે પાર્ટીમાંથી રાજીનામું આપ્યા બાદ શરૂ થયો હતો. જેડીયુ દ્વારા તેમના પર ભ્રષ્ટાચારનો આરોપ લગાવવામાં આવ્યો હતો. શનિવારે પાર્ટીમાંથી રાજીનામું આપતી વખતે આરસીપી સિંહે નીતિશ કુમાર પર આકરા પ્રહારો કર્યા હતા. તેમણે કહ્યું હતું કે દેશમાં એવો મુખ્યમંત્રી કોણ હશે જે સાંજે ત્રણ કલાક ગપસપ કરતો હોય. સાથે જ તેમણે જેડીયુને ડૂબતું જહાજ ગણાવ્યું હતું.

જેડીયુએ ભાજપ પર આરોપ લગાવ્યો

RCP સિંહે રાજીનામું આપ્યા બાદ BJP અને JDU વચ્ચેના મતભેદો સામે આવ્યા હતા. બંને પક્ષના નેતાઓ વચ્ચે શબ્દયુદ્ધ શરૂ થઈ ગયું હતું. જેડીયુએ ભાજપ પર ષડયંત્ર રચીને પાર્ટીને તોડવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો. બીજી તરફ ભાજપે આ આરોપોને નકારી કાઢ્યા હતા. બંને પક્ષો વચ્ચે ગઠબંધન તૂટવાની ચર્ચા શરૂ થઈ ગઈ હતી.

નીતિશ કુમાર અને તેજસ્વી યાદવે સરકાર બનાવવાનો દાવો કર્યો છે

આ પછી આજે નીતીશ કુમારે જેડીયુના તમામ સાંસદો અને ધારાસભ્યો સાથે મહત્વપૂર્ણ બેઠક કરી હતી. આ બેઠક બાદ તેમણે ભાજપથી અલગ થવાની જાહેરાત કરી હતી. સાથે જ તેમણે ભાજપ પર JDU વિરુદ્ધ અપમાનિત અને ષડયંત્ર રચવાનો આરોપ લગાવ્યો. બેઠક બાદ નીતિશ કુમારે મુખ્યમંત્રી પદ પરથી રાજીનામું આપી દીધું હતું. ત્યારબાદ નીતિશ કુમારે મહાગઠબંધનના નેતાઓ સાથે બેઠક કરી હતી, જેમાં નીતિશ કુમારને નેતા પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા. જે બાદ નીતિશ કુમાર અને તેજસ્વી યાદવે રાજ્યપાલની સામે સરકાર બનાવવાનો દાવો રજૂ કર્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.