news

ઇલોન મસ્કે બાયઆઉટ સોદામાં ટ્વિટર પર છેતરપિંડીનો આરોપ મૂક્યો હતો, જે કોર્ટ ફાઇલિંગમાં જાહેર થયો હતો

મસ્ક કોર્ટને સોદામાંથી મુક્ત કરવા માટે કહી રહ્યા છે. ટ્વિટરને તેને નુકસાનની રકમ ચૂકવવા માટે પણ કહ્યું છે, જે ટ્રાયલમાં નક્કી કરવામાં આવશે.

સાન ફ્રાન્સિસ્કોઃ ટેસ્લાના સીઈઓ એલોન મસ્કે ટ્વિટર પર છેતરપિંડીનો આરોપ લગાવ્યો છે. માઇક્રો-બ્લોગિંગ કંપની ટ્વિટર અને મસ્ક વચ્ચે સોદાને લઈને કાનૂની વિવાદ વચ્ચે, ટેસ્લાના સીઈઓએ આરોપ લગાવ્યો છે કે જ્યારે તેણે $44 બિલિયનના સોદા પર હસ્તાક્ષર કર્યા ત્યારે ટ્વિટરે તેમને તેમના વ્યવસાય વિશે ભ્રામક માહિતી આપી હતી. ટેસ્લાના બોસે આ દાવો મોડી રાત્રે ટ્વિટર દ્વારા સોદો રદ કરવાને બદલે પૂર્ણ કરવા અંગે દાખલ કરાયેલા કેસના જવાબમાં કર્યો હતો.

મસ્કએ ડેલવેર કોર્ટમાં દાવો દાખલ કર્યો, એવી દલીલ કરી કે સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર જાહેરાતો દર્શાવતા વપરાશકર્તાઓની સંખ્યા ફર્મના 238 મિલિયનના આંકડા કરતાં લગભગ 65 મિલિયન ઓછી છે. દાવામાં આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો છે કે, “ટ્વિટરનું સત્ય ધીમે ધીમે સામે આવ્યું છે, જેમાં ટ્વિટર જાણીજોઈને મસ્ક પક્ષો માટે માહિતીના દરવાજા બંધ કરી રહ્યું છે જેથી તેની છેતરપિંડીનો પર્દાફાશ ન થાય.”

મસ્ક કોર્ટને સોદામાંથી મુક્ત કરવા માટે કહી રહ્યા છે. ટ્વિટરને તેને નુકસાનની રકમ ચૂકવવા માટે પણ કહ્યું છે, જે ટ્રાયલમાં નક્કી કરવામાં આવશે. નોંધપાત્ર રીતે, વિવાદને કારણે અબજો ડોલર દાવ પર છે. ટ્વિટરનું ભવિષ્ય પણ. મસ્કે કહ્યું છે કે નેટવર્કનો ઉપયોગ હિંસા ભડકાવવા માટે થઈ શકે છે. અહીં, તેની ફાઇલિંગમાં, ટ્વિટરે મસ્કની દલીલોને નકારી કાઢી છે અને કહ્યું છે કે તે અશક્ય અને હકીકતની વિરુદ્ધ છે.

“મસ્ક (બહુવિધ કંપનીઓના અબજોપતિ સ્થાપક)ના જણાવ્યા અનુસાર તેને ટ્વિટર દ્વારા $44 બિલિયનના મર્જર કરાર પર હસ્તાક્ષર કરવા માટે છેતરવામાં આવ્યો હતો,” ટ્વિટરે જણાવ્યું હતું. મસ્કે ગયા અઠવાડિયે પોતાનો કાઉન્ટરસુટ દાખલ કર્યો હતો, જે ગુરુવારે જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો. ઉદ્યોગસાહસિકે ટ્વિટર પર માત્ર તેની સાથે છેતરપિંડી કરવાનો જ નહીં, પણ યુએસ માર્કેટ રેગ્યુલેટર્સ સાથે જૂઠું બોલવાનો આરોપ મૂક્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.