news

નેન્સી પેલોસીની તાઈવાનની મુલાકાત બાદ ચીને આ મુદ્દાઓ પર અમેરિકા સાથેનો સહયોગ સમાપ્ત કરવાની જાહેરાત કરી હતી

ચીનના વિદેશ મંત્રાલયનું કહેવું છે કે નેન્સી પેલોસીની તાઈવાનની મુલાકાત સાથે ચીનના કડક મતભેદનું અપમાન થયું છે.

નેન્સી પેલોસીની તાઇવાનની મુલાકાત બાદ ચીને શુક્રવારે કહ્યું કે તે યુએસ સાથેની અનેક સંરક્ષણ બેઠકો રદ કરી રહ્યું છે તે પછી ચીન ઘણા મુદ્દાઓ પર યુએસ સાથે સહયોગ સમાપ્ત કરી રહ્યું છે. આ સાથે ચીને પર્યાવરણને લઈને અમેરિકા સાથેની મહત્વપૂર્ણ વાતચીત પણ મોકૂફ રાખી છે. યુએસ હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવની સ્પીકર નેન્સી પેલોસીની તાઈવાન મુલાકાતથી ચીને આ નિર્ણય ઉશ્કેર્યો છે.

ચીનના વિદેશ મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું કે ચીન “યુએસ-ચીન ક્લાયમેટ ચેન્જ વાટાઘાટો સ્થગિત કરી રહ્યું છે” અને મંત્રાલયના નેતાઓ વચ્ચે ફોન વાતચીત અને બે સુરક્ષા બેઠકો રદ કરી રહી છે.

ચીનના વિદેશ મંત્રાલયનું કહેવું છે કે પેલોસીની તાઈવાનની મુલાકાત એ ચીનની તીવ્ર અસંમતિનું અપમાન છે.

આ પહેલા એવા અહેવાલ હતા કે ચીનના વિદેશ મંત્રાલયે શુક્રવારે યુએસ હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવની સ્પીકર નેન્સી પેલોસી પર પ્રતિબંધો લાદવાની જાહેરાત કરી હતી. ચીન તરફથી આ જાહેરાત આ અઠવાડિયે તેમની તાઈવાન મુલાકાત પછી આવી છે. નેન્સી પેલોસીની તાઈવાનની મુલાકાતે ચીન એટલું ગુસ્સે ભરાયું છે કે તેને તાઈવાન પાસે બળપ્રદર્શન કરવાની ફરજ પડી હતી. ચીનના વિદેશ મંત્રાલયે કહ્યું કે પેલોસી ચીનની આંતરિક બાબતોમાં ગંભીરતાથી દખલ કરી રહી છે અને ચીનની સાર્વભૌમત્વ અને સરહદ અખંડિતતાને નુકસાન પહોંચાડી રહી છે, તેથી ચીન પેલોસી અને તેના નજીકના પરિવાર પર પ્રતિબંધો લાદશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.