news

રામ જન્મભૂમિ કોરિડોરઃ કાશી વિશ્વનાથ કોરિડોરની જેમ અયોધ્યામાં રામ જન્મભૂમિ કોરિડોર બનાવવામાં આવશે.

અયોધ્યા રામ મંદિરઃ યોગી સરકારનો પ્રયાસ છે કે 2024ની લોકસભા ચૂંટણી પહેલા રામજન્મભૂમિ કોરિડોર પણ તૈયાર થઈ જાય. PM નરેન્દ્ર મોદીએ કાશી વિશ્વનાથ મંદિર કોરિડોરનું ઉદ્ઘાટન કર્યું છે.

કાશી વિશ્વનાથ કોરિડોરઃ કાશી વિશ્વનાથ કોરિડોરની જેમ હવે અયોધ્યામાં પણ રામ જન્મભૂમિ કોરિડોર બનાવવામાં આવશે. યોગી આદિત્યનાથની કેબિનેટ બેઠકમાં આ મોટો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. બેઠકમાં મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે તેમના સાથી મંત્રીઓને આ કોરિડોર વિશે વિગતવાર જણાવ્યું. અયોધ્યામાં કામ જન્મભૂમિ મધુરના ગર્ભગૃહનું નિર્માણ ડિસેમ્બર 2023 સુધીમાં કરવાનો પ્રસ્તાવ છે. આ પછી ભક્તો ભવ્ય રામ મંદિરમાં તેમના રામલલાના દર્શન કરી શકશે.

યોગી સરકારનો પ્રયાસ છે કે 2024ની લોકસભા ચૂંટણી પહેલા રામજન્મભૂમિ કોરિડોર પણ તૈયાર થઈ જાય. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ વારાણસીમાં કાશી વિશ્વનાથ મંદિર કોરિડોરનું ઉદ્ઘાટન કર્યું છે. મિર્ઝાપુરમાં વિંધ્યવાસિની કોરિડોરનું કામ પણ પૂરજોશમાં ચાલી રહ્યું છે. યોગી સરકાર અયોધ્યાને ભવ્ય અને દિવ્ય બનાવવામાં વ્યસ્ત છે. ટ્રસ્ટના નેતૃત્વમાં રામ મંદિરનું નિર્માણ થઈ રહ્યું છે. હવે મંદિરની આસપાસના વિસ્તારને બહેતર અને સુંદર બનાવીને રામજન્મભૂમિ કોરિડોર બનાવવાની તૈયારીઓ કરવામાં આવી રહી છે.

રામ મંદિરની આસપાસના વિસ્તારને ભવ્ય બનાવવાની તૈયારીઓ

આ માટે મંદિરથી હનુમાનગઢી સુધીના રસ્તાને પહોળો કરવામાં આવશે. ત્યાંથી નજીકની દુકાનો દૂર કરવામાં આવશે. રામ ભક્તો માટે વેઇટિંગ રૂમ બનાવવાનો પણ પ્રસ્તાવ છે. સઆદતગંજથી રામજન્મભૂમિ મંદિર વાયા નયા ઘાટ અને સુગ્રીવ કિલ્લા સુધી ચાર માર્ગીય રોડ બનાવવામાં આવશે. આ સાથે ફૈઝાબાદ હાઈવે હનુમાન ગઢી થઈને રામ જન્મભૂમિ મંદિર સુધીના રસ્તાને પહોળો કરવામાં આવશે. રોડની બંને બાજુએ વીજળી, ગટરથી લઈને ડેકોરેશન સુધીનું કામ કરવામાં આવશે.

અયોધ્યામાં ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પણ બનાવવામાં આવી રહ્યું છે

એકંદરે, રામ જન્મભૂમિ મંદિરની આસપાસના વિસ્તારને ભવ્ય અને દિવ્ય બનાવવાનો પ્રયાસ છે. વાતાવરણ રામમય હોવું જોઈએ અને અહીં આવનાર ભક્તોને વારંવાર અયોધ્યા આવવાની ઈચ્છા હોય છે. રામ જન્મભૂમિ કોરિડોરનું કામ બે વર્ષમાં પૂર્ણ કરવાનું લક્ષ્ય રાખવામાં આવ્યું છે. આ પ્રોજેક્ટ પાછળ અંદાજે 798 કરોડનો ખર્ચ થવાનો અંદાજ છે. અયોધ્યામાં આંતરરાષ્ટ્રીય એરપોર્ટ પણ બનાવવામાં આવી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.