news

ફરમાની નાઝ: ‘હર હર શંભુ’ ગીતથી દેવબંદના ઉલેમાને નારાજ કરનાર ફરમાની નાઝ કોણ છે? જાણો સંપૂર્ણ વાર્તા

ફરમાની નાઝ સ્ટોરી: ફરમાની નાઝ નામના મુસ્લિમ ગાયકે ભગવાન શિવનું ભજન ગાયું અને તેના પર હંગામો મચી ગયો. દેવબંદના ઉલેમાએ આની સામે વાંધો ઉઠાવ્યો છે. જાણો કોણ છે આ સિંગર અને તેનું શું કહેવું છે.

યુટ્યુબ સિંગર ફરમાનીઃ ઈન્ડિયન આઈડોલના પૂર્વ સહભાગી ફરમાની નાઝ, જેણે યુટ્યુબ પર પોતાના અવાજનો જાદુ બગાડ્યો છે, તે આ દિવસોમાં ઘણી ચર્ચામાં છે. કેટલાક મુસ્લિમ કટ્ટરપંથીઓ આ સમયે ફરમાનીના અભિમાનથી નારાજ છે, તેનું કારણ એ છે કે ફરમાનીએ ભગવાન શિવ પર ગીત ગાયું છે. દેવબંદના ઉલેમાએ આની સામે વાંધો ઉઠાવ્યો છે. તેણે કહ્યું છે કે શરિયા કાયદા હેઠળ ગીતો ગાવાની મંજૂરી નથી. તેણે કહ્યું છે કે ગીત ગાવું હરામ છે. મુસ્લિમમાં માનનારી મહિલાઓએ ગીતો ગાવાનું ટાળવું જોઈએ.

ઉલેમાના નિવેદન પર હવે વિવાદ શરૂ થયો છે. ફરમાનીએ કહ્યું છે કે કલાકારનો કોઈ ધર્મ હોતો નથી. જ્યારે હું ગીત ગાઉં છું ત્યારે હું બધું ભૂલી જાઉં છું. હું કવ્વાલી પણ ગાઉં છું. મોહમ્મદ રફીએ પણ ભક્તિ ગીતો ગાયા છે. તેણે કહ્યું કે મને ક્યારેય કોઈ ધમકી મળી નથી. હા, થોડો વિવાદ થયો છે પણ મારા ઘરે કોઈ આવ્યું નથી.

કોણ છે ફરમાની નાઝ?

જે લોકો સોશિયલ મીડિયા અને યુટ્યુબનો ઉપયોગ કરે છે તેઓ જાણતા જ હશે કે ફરમાની નાઝ તેના ગીતોને કારણે ખૂબ જ લોકપ્રિય છે. ફરમાની નાઝ યુપીના મુઝફ્ફરનગર જિલ્લાના જાણીતા ગાયક છે. તેની લોકપ્રિયતાનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે યુટ્યુબ પર તેના 3.84 મિલિયન સબસ્ક્રાઈબર્સ છે. તેણે ઈન્ડિયન આઈડલની સીઝન-12માં ભાગ લીધો, ત્યારબાદ તેને વધુ ઓળખ મળી. વર્ષ 2017માં તેણે મેરઠના ઈમરાન સાથે લગ્ન કર્યા હતા. આ પછી તેમને એક પુત્ર થયો. બાળક થયા બાદ ફરમાનીના સાસરિયાઓએ તેની માતાને બાળકનું મેડિકલ બિલ ચૂકવવા કહ્યું, ત્યાર બાદ ફરમાની તેની માતા સાથે રહે છે. વાર્તા અહીં પૂરી નથી થતી. ફરમાનીની માતાએ મીડિયાને જણાવ્યું કે ભાજપના નેતાએ તેની મદદ કરી અને પૌત્રની સારવાર માટે પૈસા આપ્યા.

ફરમાનીની ઓળખ કેવી રીતે થઈ?

વાસ્તવમાં, ફરમાની નાઝ લાંબા સમયથી ગીતો ગાતી હતી. એક દિવસ એક વ્યક્તિએ તેના ગીતનો વીડિયો બનાવીને યુટ્યુબ પર મૂક્યો. આ ગીત પછી ફરમાનીને સોશિયલ મીડિયા પર ઘણી પ્રશંસા મળી. આ પછી ફરમાનીએ ઈન્ડિયન આઈડલની સીઝન-12માં ભાગ લીધો હતો અને જજને ખૂબ પ્રભાવિત કર્યા હતા, પરંતુ તેના બાળકની બગડતી તબિયતને કારણે તેણે તે છોડી દીધું હતું, પરંતુ સમયાંતરે તેણીએ યુટ્યુબ પર તેના ગાવાના વીડિયો લાઈવ અપલોડ કર્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published.