news

નેશનલ હેરાલ્ડ કેસ: ED આજે સોનિયા ગાંધીની પૂછપરછ કરશે, કોંગ્રેસે કહ્યું- SITની નોટિસ પર BJPએ ગુજરાતમાં દિવાલો પર લખ્યા હતા ખરાબ સૂત્રો

સોનિયા ગાંધી ન્યૂઝ: નેશનલ હેરાલ્ડ કેસ સંબંધિત મની લોન્ડરિંગ કેસમાં પૂછપરછ માટે EDએ સોનિયા ગાંધીને આજે ફરીથી બોલાવ્યા છે. કોંગ્રેસ અલગ-અલગ રાજ્યોમાં આનો વિરોધ કરશે.

નેશનલ હેરાલ્ડ કેસ અપડેટઃ નેશનલ હેરાલ્ડ કેસમાં કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીના ED સમક્ષ હાજર થવાને લઈને પાર્ટીનો વિરોધ ચાલી રહ્યો છે. ભાજપના નેતાઓ દ્વારા આ વિરોધની ટીકા સામે કોંગ્રેસે વળતો જવાબ આપ્યો છે. કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ નેતા અને સાંસદ શક્તિસિંહ ગોહિલે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને ભાજપ પર નિશાન સાધ્યું છે.

તેમણે કહ્યું કે ગુજરાતના મુખ્યપ્રધાન રહીને જ્યારે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને સ્પેશિયલ ઈન્વેસ્ટિગેશન ટીમ (SIT) સમક્ષ બોલાવવામાં આવ્યા હતા ત્યારે ભારતીય જનતા પાર્ટી અને મોદી દ્વારા કોઈ વિરોધ કરવામાં આવ્યો ન હતો તે બાબતમાં કોઈ યોગ્યતા નથી.

કોંગ્રેસના રાષ્ટ્રીય પ્રવક્તા શક્તિ સિંહ ગોહિલે મીડિયા સાથેની વાતચીતમાં કહ્યું, “સોશિયલ મીડિયા અને કેટલાક પસંદગીના મીડિયા દ્વારા, એ કહેવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવી રહ્યો છે કે મોદીજીને પણ SIT દ્વારા બોલાવવામાં આવ્યા હતા અને તે સમયે તેઓ શાંતિથી SITની સામે ચાલીને ગયા હતા. ગયો હતો. આ સાવ જૂઠ છે કે જ્યારે મોદીજીને SIT સમક્ષ બોલાવવામાં આવ્યા ત્યારે ભાજપ અને મોદીજી વચ્ચે કોઈ વિરોધ થયો ન હતો.

રાજ્યપાલ વિરુદ્ધ ખરાબ સૂત્રોચ્ચાર કરાયાઃ કોંગ્રેસ

તેમણે દાવો કર્યો હતો કે, “જ્યારે મોદીજીને SIT સમક્ષ બોલાવવામાં આવ્યા હતા, ત્યારે ભાજપે સમગ્ર ગુજરાતમાં કોંગ્રેસ અને UPA સરકાર અને રાજ્યના રાજ્યપાલ વિરુદ્ધ ખૂબ જ ખરાબ સૂત્રો લખ્યા હતા અને ભાજપનો વિરોધ કરવા માટે કેટલીક જગ્યાએ સરઘસ કાઢ્યા હતા. લોકો સૂત્રોચ્ચાર કર્યા.”

ભાજપ પર પ્રહારો ચાલુ રાખતા કોંગ્રેસના નેતા શક્તિસિંહ ગોહિલે કહ્યું કે, “એ પણ ખોટું છે કે મોદીજી સીધા SIT સમક્ષ હાજર થયા હતા. ભાજપના ધારાસભ્ય કાલુ માલીવાડ જીને તે સમયે પણ SIT સમક્ષ હાજર ન થવા બદલ હાઈકોર્ટમાં મોકલવામાં આવ્યા હતા. હાઈકોર્ટે ભાજપના ધારાસભ્યની અરજીને ફગાવી દીધી હતી. આ પછી સુપ્રીમ કોર્ટમાં ગયા, પરંતુ ત્યાંથી રાહત ન મળતાં મોદીજી SIT સમક્ષ હાજર થયા.

દિલ્હી પોલીસે કોંગ્રેસને મંજૂરી આપી ન હતી

સોનિયા ગાંધીની બીજી વખત એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ સમક્ષ હાજર થવા અંગે, ગોહિલે દાવો કર્યો કે કોંગ્રેસે રાજઘાટ પર ધરણા માટે વિનંતી કરી હતી, પરંતુ દિલ્હી પોલીસ તરફથી પરવાનગી મળી ન હતી. “રાજઘાટ પર અંદર બેસવાની પરવાનગી આપવામાં આવી હતી, પરંતુ એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે મીડિયા ત્યાં આવી શકશે નહીં, ટેન્ટ લગાવી શકાશે નહીં, માઇક મૂકી શકાશે નહીં અને લોકોને બસો દ્વારા લાવી શકાશે નહીં,” તેમણે કહ્યું હતું કે કોંગ્રેસ રજીસ્ટ્રેશન કરશે. મંગળવારે સંસદની અંદર અને બહાર આ મુદ્દે જોરદાર વિરોધ કરવામાં આવ્યો હતો.

સોનિયા ગાંધી આગામી મુલાકાત અંગે પૂછપરછ માટે મંગળવારે ED સમક્ષ હાજર થશે. EDએ ગુરુવારે નેશનલ હેરાલ્ડ અખબાર સાથે જોડાયેલા મની લોન્ડરિંગ કેસમાં કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીની બે કલાક સુધી પૂછપરછ કરી હતી. તે જ સમયે, તેના વિરોધમાં, કોંગ્રેસે સમગ્ર દેશમાં શક્તિ પ્રદર્શન કર્યું હતું અને પક્ષના નેતાઓની ધરપકડ કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.