news

ગુજરાતમાં ગેરકાયદેસર દારૂ કેસ: 31ના મોત, 56 હોસ્પિટલમાં દાખલ, ગુજરાતમાં ઉછાળો

બનાવટી દારૂ પીવાના કારણે 56 લોકોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. આ લોકોને અમદાવાદ, ભાવનગર અને અન્ય જિલ્લાઓની હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. આ દર્દીઓ ત્રણ જિલ્લાની 16 હોસ્પિટલોમાં દાખલ છે.

Gujarat Illicit Liquor Case: ગુજરાતમાં છેલ્લા ઘણા સમયથી દારૂ પર પ્રતિબંધ છે. આવી સ્થિતિમાં, ગેરકાયદેસર દારૂ પીવાથી 31 લોકોના મોત થયાના સમાચાર છે. ગુજરાતના બોટાદ જિલ્લાના બટલેગરના કોન્ટ્રાક્ટ પર દારૂ પીવાથી આ લોકોના મોત થયા છે, જ્યારે 30 લોકો હજુ પણ હોસ્પિટલમાં દાખલ છે.

ત્યારે પોલીસ ઝેરી દારૂના કૌભાંડના નામે આ કેસ નોંધવાનું ટાળી રહી છે. પોલીસે સમગ્ર ઘટનાને કેમિકલ ઘટના ગણાવી છે. સાથે જ કોંગ્રેસ અને આમ આદમી પાર્ટીએ આ ઘટનાને લઈને ગુજરાત સરકાર પર ગંભીર આક્ષેપો કર્યા હતા. પૂર્વ સીએમ શંકરસિંહ વાઘેલાએ તેને પોકળ ગણાવી દારૂબંધી હટાવવાની હાકલ કરી છે.

નકલી દારૂ પીધા બાદ લગભગ 56 લોકોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. આ લોકોને ગુજરાતના અમદાવાદ, ધંધુકા, ભાવનગર, બરવાળા જિલ્લાની હોસ્પિટલોમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. કુલ મળીને આને ત્રણ જિલ્લાની 16 હોસ્પિટલોમાં દાખલ કરવામાં આવશે. જેમાંથી કેટલાકની હાલત ગંભીર હોવાનું કહેવાય છે.

આ ઘટના ક્યારે, ક્યાં અને કેવી રીતે બની?
સમગ્ર ગુજરાતને હચમચાવી નાખનારી આ ઘટના સોમવારે બની હતી. આ કેસમાં આરોપીની અમદાવાદ નજીક પીપળજમાંથી ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. AMOS કેમિકલ કંપની પાસેથી મિથેનોલ ખરીદવામાં આવ્યું હતું. ATSની ટીમે આ કેસમાં 14 લોકોની ધરપકડ કરી છે.

બરવાળા તાલુકાના 29 મૃત્યુ પૈકી રોસીંદમાં 9, પોલારપુરમાં 2, ભીમનાથમાં 1, ચાદરવામાં 2, રાણપુરમાં 1, દેવગાણામાં 3, રાણપુરીમાં 1, કોરડામાં 1, ધંધુકા તાલુકામાં 9 લોકોના મોત થયા છે. બોટાદ હાઇવે પર વહેલી સવાર સુધી એમ્બ્યુલન્સના આગમન માટે સાયરન વાગતી રહી હતી. મુખ્ય મથકે વિશેષ કામગીરીના ભાગરૂપે અન્ય જિલ્લાઓમાંથી એમ્બ્યુલન્સ બોલાવવી પડી હતી. આ એમ્બ્યુલન્સ દ્વારા 87 દર્દીઓને અમદાવાદ-ભાવનગર અને બોટાદ લઇ જવાયા હતા.

એકસાથે 5 મૃતદેહોના અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યા હતા
આજુબાજુના ગામોમાં મહિલાઓ અને બાળકોના બૂમોથી આખું ગામ ગુંજી ઉઠ્યું હતું. ગામના સ્મશાનમાં ચિતા પ્રગટાવવા માટે માત્ર બે જ ચિતા છે, જેના કારણે કેટલાક લોકોએ જમીન પર અગ્નિસંસ્કાર કર્યા હતા.

ઝેરી દારૂ કેસમાં નવો ખુલાસો
આ સાથે જ ઝેરી દારૂના મામલામાં નવો ખુલાસો થયો છે. મૃતકના પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટમાં મિથાઈલ આલ્કોહોલનો મામલો સામે આવ્યો છે. ગૃહ રાજ્યમંત્રી હર્ષ સંઘવી સાથે ગૃહ વિભાગના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ સાથે બેઠક યોજાઈ હતી. આ બેઠકમાં DGP આશિષ ભાટિયા, ADGP નરસિમ્હા કોમર હાજર હતા.

રાજ્યના ડીજી આશિષ ભાટિયાએ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં જણાવ્યું હતું કે મુખ્ય આરોપી જયેશની પૂછપરછ દરમિયાન જાણવા મળ્યું હતું કે આરોપી જયેશે 40 હજારમાં કેમિકલ વેચ્યું હતું. બધાએ કેમિકલ અને પાણીનું મિશ્રણ પીધું. ડીજીએ દાવો કર્યો હતો કે જયેશ જાણતો હતો કે મિથેનોલ પીવાથી મૃત્યુ થાય છે.

એટલું જ નહીં મુખ્ય આરોપીએ અમદાવાદ સ્થિત એમોસ કેમિકલ કંપનીમાંથી આ કેમિકલની ચોરી કરી હતી, જેના CCTV ફૂટેજ પણ મળી આવ્યા છે. તેમાં કુલ 600 લીટર પ્રવાહી હતું. જેમાંથી 460 લીટર પ્રવાહી જપ્ત કરવામાં આવ્યું છે. તેના સેમ્પલ એફએસએલમાં મોકલવામાં આવ્યા હતા. તેમાં 99 ટકા મિથાઈલ આલ્કોહોલ હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું. મિથાઈલ આલ્કોહોલ પાણીમાં ભેળવીને પીધો હતો.

સરકારે કમિટીની રચના કરી
રાજ્ય સરકારે તપાસ માટે એક કમિટીની રચના કરી છે જે છેલ્લા 24 કલાકમાં નકલી દારૂ અંગે રિપોર્ટ આપશે. આ સમિતિમાં CID પ્રમુખ સુભાષ ત્રિવેદી (IPS), M.A. ગાંધી (IAS) અને H.P. સંઘવીનો પણ સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે.

સરપંચે અગાઉ પોલીસમાં ફરિયાદ કરી હતી
ગામમાં એક ચોંકાવનારી બાબત સામે આવી છે જ્યાં ઝેરી દારૂના કારણે 9 લોકોના મોત થયા છે. રોજીદ ગામના સરપંચે ત્રણ મહિના પહેલા સ્થાનિક પોલીસ અને વહીવટીતંત્રને પત્ર લખીને ખુલ્લેઆમ દારૂનું વેચાણ થતું હોવાની ફરિયાદ કરી હતી. સરપંચે પોલીસ પર કોઈ કાર્યવાહી ન કરી હોવાનો આક્ષેપ કર્યો હતો.

અકસ્માત બાદ રાજકારણ શરૂ થયું હતું
પૂર્વ નિર્ધારિત કાર્યક્રમમાં રાજકોટ પહોંચેલા આમ આદમી પાર્ટીના વડા અરવિંદ કેજરીવાલે ગુજરાતમાં દારૂબંધી કાગળ પર લાગુ હોવાનો આક્ષેપ કર્યો હતો. એટલું જ નહીં, તે નકલી દારૂ પીડિતોને મળવા પણ જઈ રહ્યો છે.

બોટાદ પહોંચેલા કોંગ્રેસના પ્રદેશ પ્રમુખ જગદીશ ઠાકોરે સરકાર પર 30 ટાકા, 30 ટાકા અધિકારીઓ અને 40 ટાકા બુટલેગરોના દારૂના ધંધામાં આક્ષેપો કર્યા હતા. એટલું જ નહીં, તેમણે કહ્યું કે ભાજપને દારૂના ધંધાર્થીઓ પાસેથી ચૂંટણી ફંડ પણ મળી રહ્યું છે.

વિરોધ પક્ષો દારૂબંધીને ખતમ કરવાની માંગ કરી રહ્યા છે
ભારતીય ટ્રાયબલ પાર્ટીના ધારાસભ્ય મહેશ વસાવા પણ બોટાદના રોસીદ પહોંચ્યા હતા અને ગૃહ રાજ્ય મંત્રી હર્ષ સંઘવીના રાજીનામાની માંગ કરી હતી. ગુજરાતના પૂર્વ મુખ્યમંત્રીએ માત્ર કાગળ પર જ દારૂબંધીનો આરોપ લગાવ્યો હતો. ગુજરાતમાં ઝેરી દારૂ બાદ દેશી દારૂનો ગેરકાયદેસર વેપાર ખુલ્લેઆમ થઈ રહ્યો છે.

રાજકોટ અને સુરતમાં ABP અસ્મિતાના કેમેરામાં દેશી દારૂની ભઠ્ઠીઓ ઝડપાઈ. દેશી દારૂની ભઠ્ઠી જ્યાં સુધી મીડિયા ના બતાવે ત્યાં સુધી પોલીસ પ્રશાસનને દેખાતું નથી, એટલું જ નહીં અમદાવાદના તાપી અને અનેક શહેરો અને ગામડાઓમાં આ કામ ચાલી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.