news

પાકિસ્તાન: કેબિનેટે અન્ય દેશોને સરકારી સંપત્તિના કટોકટી વેચાણ માટે વટહુકમને મંજૂરી આપી

ધ એક્સપ્રેસ ટ્રિબ્યુન અખબાર અનુસાર, ગુરુવારે ફેડરલ કેબિનેટ દ્વારા ઇન્ટર ગવર્નમેન્ટલ કોમર્શિયલ ટ્રાન્સફર ઓર્ડિનન્સ-2022ને મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. સમાચાર અનુસાર, વટહુકમમાં એવી જોગવાઈ કરવામાં આવી છે કે સરકાર દ્વારા અન્ય દેશોને મિલકત અથવા હિસ્સો વેચવા સામે દાખલ કરવામાં આવેલી અરજી પર કોર્ટ સુનાવણી નહીં કરે.

ઈસ્લામાબાદ: રોકડની તંગીથી ફસાયેલા પાકિસ્તાનની ફેડરલ કેબિનેટે એક વટહુકમને મંજૂરી આપી છે જે તમામ યોગ્ય પ્રક્રિયા અને નિયમનકારી ચકાસણીથી આગળ વધીને અન્ય દેશોને સરકારી સંપત્તિ વેચવાનો પ્રયાસ કરે છે. શનિવારે મીડિયા રિપોર્ટ્સમાં આ માહિતી આપવામાં આવી હતી. સમાચાર અનુસાર, સરકારે દેશની નોટબંધીના જોખમને ટાળવા માટે આ નિર્ણય લીધો છે.

ધ એક્સપ્રેસ ટ્રિબ્યુન અખબાર અનુસાર, ગુરુવારે ફેડરલ કેબિનેટ દ્વારા ઇન્ટર ગવર્નમેન્ટલ કોમર્શિયલ ટ્રાન્સફર ઓર્ડિનન્સ-2022ને મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. સમાચાર અનુસાર, વટહુકમમાં એવી જોગવાઈ કરવામાં આવી છે કે સરકાર દ્વારા અન્ય દેશોને મિલકત અથવા હિસ્સો વેચવા સામે દાખલ કરવામાં આવેલી અરજી પર કોર્ટ સુનાવણી નહીં કરે.

નાદારીના જોખમને ટાળવા માટે તેલ અને ગેસ કંપનીઓ અને સરકારી માલિકીની પાવર કંપનીનો હિસ્સો યુનાઈટેડ આરબ અમીરાતને $2-2.5 બિલિયનમાં વેચવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. અખબારે કહ્યું કે રાષ્ટ્રપતિ આરિફ અલ્વીએ હજુ સુધી આ વટહુકમ પર હસ્તાક્ષર કર્યા નથી.

સમાચાર અનુસાર, સંયુક્ત આરબ અમીરાતે મે મહિનામાં પાકિસ્તાનની બેંકોમાં રોકડ જમા કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો કારણ કે તે અગાઉની લોન ચૂકવી શક્યું ન હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.