news

અગ્નિપથ યોજના: અગ્નિવીર ભરતી પર રાહુલ ગાંધીનું ટ્વિટ – ‘પીએમના આ નવા ઉપયોગથી દેશની સુરક્ષા અને ભવિષ્ય બંને જોખમમાં છે’

અગ્નિવીર પરીક્ષા આજે: અગ્નિપથ યોજના હેઠળ અગ્નિવીરોની પરીક્ષા આજથી શરૂ થઈ છે. આ દરમિયાન કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધીએ કટાક્ષ કરતા કહ્યું કે આના કારણે દેશનું ભવિષ્ય અને સુરક્ષા બંને જોખમમાં છે.

અગ્નિવીર પરીક્ષા આજે: આજે (24 જુલાઈ) એરફોર્સમાં અગ્નિવીરોની ભરતી પરીક્ષા અગ્નિપથ યોજના હેઠળ લેવામાં આવી રહી છે. આ અંતર્ગત યુપીના કાનપુરમાં 17 કેન્દ્રો પર પરીક્ષા યોજાઈ રહી છે, જેમાં 33,150 ઉમેદવારોએ પરીક્ષા આપી હતી. આ દરમિયાન કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધીએ ફરી એક ટ્વિટ કરીને કેન્દ્ર સરકાર પર આ યોજનાને લઈને ટોણો માર્યો છે અને ટ્વીટમાં લખ્યું છે કે દેશમાં દર વર્ષે 60,000 સૈનિકો નિવૃત્ત થાય છે, જેમાંથી માત્ર 3000ને જ સરકારી નોકરી મળી રહી છે. 4 વર્ષના કોન્ટ્રાક્ટ પર નિવૃત્ત થતા હજારો અગ્નિવીરોનું ભવિષ્ય શું હશે?

‘આ નવા પ્રયોગથી ખતરો છે’

રાહુલ ગાંધીએ પીએમ મોદી પર નિશાન સાધ્યું છે અને પોતાના ટ્વિટમાં આગળ લખ્યું છે કે, “વડાપ્રધાનની પ્રયોગશાળાના આ નવા પ્રયોગથી દેશની સુરક્ષા અને યુવાનોનું ભવિષ્ય બંને જોખમમાં છે. દર વર્ષે 60,000 સૈનિકો નિવૃત્ત થાય છે, જેમાંથી માત્ર 3000 સૈનિકો નિવૃત્ત થાય છે. “. સરકારી નોકરી મેળવવી. 4 વર્ષના કોન્ટ્રાક્ટ પર નિવૃત્ત થતા હજારો અગ્નિવીરોનું ભવિષ્ય શું હશે? વડાપ્રધાનની પ્રયોગશાળાનો આ નવો પ્રયોગ દેશની સુરક્ષા અને યુવાનોનું ભવિષ્ય બંને જોખમમાં મૂકી રહ્યો છે.”

પરીક્ષા ત્રણ શિફ્ટમાં લેવામાં આવી રહી છે

અગ્નિવીરોની ભરતી માટે લેવામાં આવતી પરીક્ષા 3 શિફ્ટમાં લેવામાં આવી રહી છે. પ્રથમ પાળીની પરીક્ષા સવારે 8:45 વાગ્યે શરૂ થશે પરંતુ વિદ્યાર્થીઓએ માત્ર 7:30 વાગ્યે જ કેન્દ્ર પર પહોંચવાનું રહેશે. બીજી શિફ્ટના ઉમેદવારોએ સવારે 11:30 વાગ્યે પરીક્ષા કેન્દ્ર પર પહોંચવાનું રહેશે અને ત્રીજી શિફ્ટના ઉમેદવારોએ સવારે 3:15 વાગ્યે પરીક્ષા કેન્દ્ર પર પહોંચવાનું રહેશે. દરેક શિફ્ટમાં 625 ઉમેદવારો હશે. આ પરીક્ષા ઓનલાઈન હશે. તમને જણાવી દઈએ કે આ પરીક્ષા 31 જુલાઈ સુધી અનેક તબક્કામાં લેવામાં આવશે.

તમને જણાવી દઈએ કે અગ્નિપથ યોજના હેઠળ આર્મી, એરફોર્સ અને નેવીમાં સૈનિકોની ભરતી થશે. આ યોજના હેઠળ દર વર્ષે 40 થી 45 હજાર યુવાનોને સેનામાં સામેલ કરવામાં આવશે. તેમનો કાર્યકાળ 4 વર્ષનો હશે અને તેમની રેન્ક અલગ હશે. આ અંતર્ગત સેનામાં ભરતી થતા યુવાનોને અગ્નિવીર કહેવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.