news

યુપી પોલીસે કંવર યાત્રા માટે નોઈડામાં કંટ્રોલ રૂમની સ્થાપના કરી, બાઇક સવારોને હેલ્મેટ અને ત્રિરંગાનું વિતરણ કર્યું

ઉત્તર પ્રદેશઃ ઉત્તર પ્રદેશના નોઈડામાં શિવભક્તોની કંવર યાત્રાની સુવિધા માટે નોઈડામાં કંટ્રોલ રૂમ બનાવવામાં આવ્યો છે. યુપી પોલીસે શ્રદ્ધાળુઓને હેલ્મેટ અને ત્રિરંગા ધ્વજ અર્પણ કર્યા હતા.

યુપીમાં કંવર યાત્રાઃ ઉત્તર પ્રદેશમાં સાવન મહિનામાં શિવભક્તોની કંવર યાત્રા જોરશોરથી ચાલી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં, કંવરને લઈ જવાના ભક્તો માટે વહીવટીતંત્ર દ્વારા ઘણી વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. આ દરમિયાન ઉત્તર પ્રદેશના ગૌતમ બુદ્ધ નગરમાં યુપી પોલીસ પોતાના ઉમદા કામથી સૌના દિલ જીતતી જોવા મળે છે.

વાસ્તવમાં, અહીં પોલીસ કંવરની યાત્રા કરી રહેલા લોકોને હેલ્મેટ અને રાષ્ટ્રધ્વજ વહેંચતી જોવા મળે છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે કંવરિયાઓની અવરજવરને સરળ બનાવવા માટે પોલીસે પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં દિલ્હીની બાજુમાં આવેલા ગૌતમ બુદ્ધ નગરમાં એક કંટ્રોલ રૂમ બનાવ્યો છે.

હરિદ્વારથી ગંગા જળ લાવી રહેલા કંવરિયાઓ

નોઈડાના એક પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું કે, શ્રાવણ મહિનામાં શિવભક્તોએ હરિદ્વારથી ગંગાજળ લાવવાનું શરૂ કરી દીધું છે. આવી સ્થિતિમાં ગૌતમ બુદ્ધ નગર પોલીસે તમામ કંવર રોડની સુરક્ષા સુનિશ્ચિત કરવાની સાથે તમામ તૈયારીઓ પૂર્ણ કરી લીધી છે.

ભક્તોને હેલ્મેટ અને ત્રિરંગા ધ્વજ અર્પણ કર્યા

ગૌતમ બુદ્ધ નગર પોલીસના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું કે ટ્રાફિકના નિયમોને ધ્યાનમાં રાખીને પોલીસ અધિકારીઓ અને સ્ટેશન ઈન્ચાર્જે ટુ-વ્હીલર પર સવાર ભક્તોને હેલ્મેટ અને ત્રિરંગો ધ્વજ આપ્યો છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તીર્થયાત્રીઓની સુરક્ષા વ્યવસ્થાની સાથે કંવર માર્ગોનું સતત નિરીક્ષણ કરવામાં આવી રહ્યું છે.

પોલીસ કમિશનર આલોક સિંઘ અને અન્ય વરિષ્ઠ અધિકારીઓ પણ સમયાંતરે યાત્રિકો માટે કેમ્પમાં કરાયેલી વ્યવસ્થાની સમીક્ષા કરી રહ્યા છે. આ સાથે શ્રદ્ધાળુઓને કોઈપણ પ્રકારની મુશ્કેલી પડે તો પોલીસ કર્મચારીઓને તાત્કાલિક મદદ કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.