news

રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણીનું પરિણામ: રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણીના પરિણામો પહેલા જ ઢોલ, ઢોલ અને આદિવાસી નૃત્યે દિલ્હીને ડોલાવ્યું, ઘણા રાજ્યોમાંથી કલાકારો આવ્યા છે.

દ્રૌપદી મુર્મુને દેશના બીજા મહિલા રાષ્ટ્રપતિ બનવા પર અને પ્રથમ આદિવાસી સમાજના પ્રમુખ બનવા બદલ અભિનંદન આપવા માટે ઓરિસ્સાના આદિવાસી સમાજના લોકો ધર્મેન્દ્ર પ્રધાનના ઘરે ભેગા થવા લાગ્યા છે.

રાષ્ટ્રપતિ ચૂંટણી 2022: રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણીના પરિણામો પહેલા જ દિલ્હીમાં દેશના વિવિધ રાજ્યોમાંથી ખાસ કરીને આદિવાસી (આદિવાસી) સમાજના લોકો અને કલાકારોનો મેળાવડો જોવા મળી રહ્યો છે. દરેક વ્યક્તિ પોતાના પ્રિય નેતા દ્રૌપદી મુર્મુને મળવા અને તેમને અભિનંદન આપવા માટે અધીરા દેખાય છે.

દ્રૌપદી મુર્મુને દેશના બીજા મહિલા રાષ્ટ્રપતિ અને પ્રથમ આદિવાસી સમાજના પ્રમુખ બનાવવા બદલ અભિનંદન આપવા માટે આજે બપોરે ઓરિસ્સાથી આવેલા ઓરિસ્સાના આદિવાસી સમાજના લોકો દિલ્હીના 19 ટીન ખાતે રાજ્યસભાના સાંસદ અને કેન્દ્રીય શિક્ષણ મંત્રી ધર્મેન્દ્ર પ્રધાનના ઘરે પહોંચ્યા હતા. મૂર્તિ રસ્તા પર આવવા લાગી.

આદિવાસી સમાજના કલાકારોએ કેટલી હદે પગપાળા કૂચ કરી?
ધર્મેન્દ્ર પ્રધાનના ઘરે એકઠા થયેલા આદિવાસી સમુદાયના લોકો તેમના સંગીતવાદ્યો સાથે પરંપરાગત વસ્ત્રોમાં દ્રૌપદી મુર્મુના ઘર તરફ પગપાળા કૂચ કરી. આ દરમિયાન તેમના કાફલાને રંગબેરંગી વેશભૂષા અને સંગીતના વાદ્યોથી નીકળતા સંગીતથી શણગારવામાં આવ્યો હતો. રસ્તામાં આ કલાકારોએ પણ પોતાની કલા પ્રદર્શિત કરી હતી. આદિવાસી આભૂષણો અને રંગબેરંગી સુંદર સાડીઓમાં સજ્જ મહિલાઓએ મંત્રમુગ્ધ નૃત્ય રજૂ કર્યું હતું.

આદિવાસી સમાજના લોકોએ વડાપ્રધાનને શું કહ્યું?
પદયાત્રા દરમિયાન આદિવાસી સમાજના લોકોના હાથમાં દ્રૌપદી મુર્મુની તસવીરો પણ જોવા મળી હતી. કેટલાકના હાથમાં વડાપ્રધાન સાથે દ્રૌપદી મુર્મુની તસવીરો પણ હતી. અને કેટલાકે તો માત્ર વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની તસવીરો પણ ખેંચી હતી. આ રીતે આ લોકોએ પોતાના પ્રિય નેતાને રાષ્ટ્રપતિ પદના ઉમેદવાર બનાવવા બદલ વડાપ્રધાનનો પણ આભાર માન્યો હતો.

તમને અભિનંદન આપવા આવેલા લોકો ક્યાં હતા?
આજે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી (નરેન્દ્ર મોદી) પણ દ્રૌપદી મુર્મુને મળવા જવાના છે. આવી સ્થિતિમાં, દ્રૌપદી મુર્મુને અભિનંદન આપવા આવતા લોકોને મુર્મુના અસ્થાયી નિવાસની બાજુમાં આવેલા વિશ્વ યુવક કેન્દ્રમાં રહેવાની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી રહી છે. રાજસ્થાનના એક લોક કલાકાર, જે અહીં દ્રૌપદી મુર્મુને અભિનંદન આપવા આવ્યા હતા, તેમને પણ નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.