news

EDનો સોનિયા ગાંધીને સવાલઃ CM ભૂપેશ બઘેલે ED પર નિશાન સાધ્યું, કહ્યું- ‘કેમેરો લગાવો અને ટીવી પર તપાસ બતાવો, શું તમારી હિંમત છે?’

EDએ સોનિયા ગાંધીને સવાલો કર્યા: છત્તીસગઢના મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બઘેલે કહ્યું કે કોંગ્રેસ હંમેશા વિપક્ષનું સન્માન કરે છે. ભાજપ સરકાર બદલાની આગમાં આંધળી બની છે.

EDએ સોનિયા ગાંધીને પૂછ્યા સવાલઃ છત્તીસગઢ કોંગ્રેસે આજે રાજધાની રાયપુરમાં કોંગ્રેસના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધી સાથે EDની પૂછપરછ પર એક મોટું પ્રદર્શન કર્યું હતું. રાજધાની રાયપુરની ED ઓફિસ સામે રાજ્યભરમાંથી હજારો કોંગ્રેસીઓ પહોંચ્યા હતા.

મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બઘેલે ED ઓફિસની સામે વિરોધ સ્થળ પર હુમલો કર્યો. તેમણે ચેતવણીના સૂરમાં કહ્યું છે કે જો EDએ માતાનું દૂધ પીધું હોય તો સોનિયા ગાંધીની પૂછપરછનું ટીવી પર જીવંત પ્રસારણ કરવું જોઈએ. રૂમમાં કેમેરા મૂકો.

કોંગ્રેસે રાયપુરમાં ED ઓફિસની બહાર વિરોધ પ્રદર્શન કર્યું
હકીકતમાં, સોનિયા ગાંધીને EDના સમન્સ પર, ગુરુવારે રાજ્યભરના કોંગ્રેસ કાર્યકર્તા નેતાઓ રાયપુરમાં એકઠા થયા હતા. લગભગ અડધો કિલોમીટર સુધી રસ્તો બ્લોક કરી દેવામાં આવ્યો હતો અને ED ઓફિસની સામે પંડાલ લગાવવામાં આવ્યો હતો. આ દરમિયાન મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બઘેલે કેન્દ્રની ભાજપ સરકાર પર આકરા પ્રહારો કર્યા હતા. તેમણે ભાજપ પર સરકાર બદલવા માટે ED CBIનો ઉપયોગ કરવાનો આરોપ લગાવ્યો.

CMએ કહ્યું- શરમ આવવી જોઈએ, બીમાર વિધવા સોનિયાને ઓફિસ બોલાવી
મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બઘેલે મંચ પરથી કહ્યું કે સોનિયા ગાંધીને ED ઓફિસમાં બોલાવવામાં આવ્યા છે. જ્યારે કોંગ્રેસની સરકાર હતી ત્યારે ભાજપના નેતા અટલ બિહારીની વિદેશમાં સારવાર થતી હતી. પરંતુ દેશના પૂર્વ વડાપ્રધાનની વિધવાને લેખિત નિવેદન લેવા માટે આજના વડાપ્રધાનને ઓફિસમાં બોલાવવામાં આવી રહ્યા છે. તેમને શરમ આવવી જોઈએ. કોંગ્રેસે હંમેશા વિપક્ષનું સન્માન કર્યું છે. ભાજપ સરકાર બદલાની આગમાં આંધળી બની છે. 90 કરોડના મામલામાં સોનિયા ગાંધીને ED ઓફિસમાં બોલાવવામાં આવ્યા છે.

નેશનલ હેરાલ્ડ પર સીએમ ભૂપેશ બઘેલ
સીએમ નેશનલ હેરાલ્ડની ભૂમિકા વર્ણવતા કહ્યું કે જવાહરલાલ નેહરુએ નેશનલ હેરાલ્ડની સ્થાપના કરી હતી. દેશની આઝાદીની લડાઈમાં તેમની ભૂમિકા હતી. પેપર બચાવવા કર્મચારીઓને પગાર આપવામાં આવે છે. 10 વર્ષમાં 100 હપ્તામાં 90 કરોડ અને ચેક દ્વારા આપવામાં આવે છે. સોનિયા ગાંધીએ તેમને બચાવવા માટે પૈસા આપ્યા હતા. મની લોન્ડરિંગનો આરોપ લાગ્યો છે. જો તમારી સંલગ્ન સંસ્થામાં પૈસા નથી, તો પછી લોન્ડરિંગ ક્યાંથી થશે.

મુખ્યમંત્રીએ EDને આપી કડક ચેતવણી
સીએમ ભૂપેશ બઘેલે EDને ચેતવણી આપતા કહ્યું કે તેઓ ED ઓફિસની આંખો ખોલવા આવ્યા છે. સાવન માં તે અંધ છે, તેથી હરિહર દેખાય છે. દેશના જે પોલીસ સ્ટેશનમાં રાહુલ અને સોનિયા વિરુદ્ધ FIR નોંધવામાં આવી છે. આનો જવાબ આપો? આ ED વ્યક્તિ પાસે 5 પ્રશ્નો નથી અને 5 દિવસ સુધી પૂછપરછ કરે છે.

ED કોઈને કહેતી નથી તો ભાજપને કેમ કહેતી જાય છે. રાહુલ ગાંધીની પૂછપરછ ટીવી પર દેખાડવી જોઈતી હતી. CMએ EDને ચેતવણી આપતા કહ્યું કે જો EDએ માતાનું દૂધ પીધું હોય તો કેમેરા લગાવો અને ટીવીમાં સોનિયા ગાંધીની પૂછપરછ બતાવો. દેશ જાણવા માંગે છે, તેનામાં હિંમત છે.

સીએમ બઘેલે ભાજપ પર ગંભીર આરોપ લગાવ્યા છે
મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બઘેલે EDને ભાજપનો સહયોગી ગણાવ્યો, તેમણે કહ્યું કે જ્યાં ચૂંટણી થાય છે ત્યાં દરોડા પડે છે. હવે છત્તીસગઢ, તમિલનાડુ, કેરળ, બંગાળ, ઝારખંડમાં દરોડા પાડવામાં આવશે. જો તમારામાં હિંમત હોય તો તેમના પુત્ર રમણ સિંહનું નામ પનામા પેપર્સમાં આવ્યું છે. રમણ સિંહે 6 હજાર કરોડનું ચિટ ફંડ લૂંટી લીધું. જો તમે છત્તીસગઢ આવો છો, તો તેમની પાસેથી પૂછપરછ કરો.

આ પછી મુખ્યમંત્રીએ એમ પણ કહ્યું કે ભાજપ શાસિત રાજ્યોમાં દરોડા જુઓ. એમપી ઉત્તર પ્રદેશ, ગુજરાતમાં દરોડા જુઓ. ભાજપમાં એકલા લડવાની હિંમત નથી. સરકાર બદલવા માટે IT, ED, CBI સાથે કામ કરી રહ્યા છીએ. લોકશાહીમાં લોકોથી મજબૂત કોઈ ન હોઈ શકે. જે દિવસે લોકો ઉભા થઈ ગયા તે દિવસે કોઈ સારું નહીં કરી શકે, જ્યારે શ્રીલંકામાં તે થઈ શકે છે, તે ભારતમાં પણ થઈ શકે છે.

જો ભાજપે કહ્યું કે જો તે સાચું છે તો તમે સવાલ કરતા કેમ ડરો છો?
બીજી તરફ ભૂપેશ બઘેલ અને કોંગ્રેસની કામગીરીને લઈને ભાજપે કોંગ્રેસ પર નિશાન સાધ્યું હતું. ભાજપના પ્રવક્તા ગૌરીશંકર શ્રીવાસે કહ્યું છે કે જો કોંગ્રેસના નેતાઓ સાચા છે તો તેઓ તપાસથી કેમ ડરે છે. યુપીએ સરકાર દરમિયાન ભાજપના નેતાઓને હેરાન કરવામાં આવ્યા હતા. તે પછી પણ ભાજપે તપાસ એજન્સીઓનો સામનો કર્યો. હવે જ્યારે કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધી અને રાહુલ ગાંધી પર સવાલો થઈ રહ્યા છે ત્યારે કોંગ્રેસના નેતાઓને પેટમાં દુ:ખાવો થઈ રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.