news

મહારાષ્ટ્ર સરકારમાં કેબિનેટ મંત્રી પદ મેળવવા માટે ભાજપના ધારાસભ્ય પાસેથી 100 કરોડની માંગણી કરનારાઓની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

કોલ્હાપુરના રહેવાસી રિયાઝની પૂછપરછ કર્યા બાદ પોલીસે સાગર સાંગવાઈ, યોગેશ મધુકર કુલકર્ણી અને જાફર અહેમદ ઉસ્માનીની ધરપકડ કરી હતી. તપાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે આ ટોળકીએ મંત્રી પદ મેળવવા માટે વધુ બે ધારાસભ્યોનો પણ સંપર્ક કર્યો હતો.

નવી રચાયેલી મહારાષ્ટ્ર સરકારમાં કેબિનેટ મંત્રી પદ મેળવવાના નામે 100 કરોડની માંગણી કરતી ગેંગને મુંબઈ ક્રાઈમ બ્રાંચના એન્ટી એક્સટોર્શન સેલે પકડી પાડી છે. ખાસ વાત એ છે કે આ ધરપકડમાં એ ધારાસભ્યની મહત્વની ભૂમિકા હતી, જેમને 100 કરોડમાં કેબિનેટ મંત્રી પદ મેળવવા પાછળ આ ગેંગ હતી. ધારાસભ્યનું નામ રાહુલ કુલ છે. તેઓ ભાજપના ધારાસભ્ય છે અને હાલમાં દિલ્હીમાં છે.

પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર ગેંગના સભ્ય રિયાઝ શેખે 16 જુલાઈના રોજ ધારાસભ્યના પીએને ફોન કર્યો અને કહ્યું કે તેની દિલ્હીમાં ધારાસભ્ય સાથે વાત થઈ છે. તેઓએ આજે ​​મુંબઈમાં મળવાનું કહ્યું હતું, પરંતુ ફોન ઉપાડતા નથી. પીએએ આ માહિતી ધારાસભ્યને આપી હતી. ધારાસભ્યએ રિયાઝને હોટલમાં બોલાવીને વાત કરી હતી. 100 કરોડના બદલે બીજા દિવસે 90 કરોડ અને 20 ટકા એડવાન્સ આપવાનું નક્કી થયું, ત્યારબાદ ધારાસભ્યના પીએએ પોલીસને જાણ કરી અને બીજા દિવસે પોલીસે છટકું ગોઠવીને રિયાઝની ધરપકડ કરી.

કોલ્હાપુરના રહેવાસી રિયાઝની પૂછપરછ કર્યા બાદ પોલીસે સાગર સાંગવાઈ, યોગેશ મધુકર કુલકર્ણી અને જાફર અહેમદ ઉસ્માનીની ધરપકડ કરી હતી. તપાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે આ ટોળકીએ મંત્રી પદ મેળવવા માટે વધુ બે ધારાસભ્યોનો પણ સંપર્ક કર્યો હતો. એન્ટિ એક્સટોર્શન સેલ આ છેતરપિંડીનો તળિયે જવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.