news

સંસદનું ચોમાસુ સત્ર 2022: ચોમાસું સત્ર ત્રીજા દિવસે પણ હોબાળો કરતું રહ્યું, ફિલ્મ ગીતના બોલ સંસદમાં ગુંજ્યા – ‘મોંઘી ડાકણ ભાજપ લાવી’

સંસદનું ચોમાસુ સત્ર 2022: ચોમાસુ સત્રના ત્રીજા દિવસે પણ હોબાળો થયો હતો. ગૃહમાં મોંઘવારી મુદ્દે વિપક્ષે શાસક પક્ષને ઘેર્યો હતો. ભાજપે આજે ઘરઆંગણે ફિલ્મી ગીતોની તર્જ પર મોંઘવારી લાવી, પડઘો પાડ્યો.

સંસદનું ચોમાસુ સત્ર 2022: ચોમાસુ સત્રના સતત ત્રીજા દિવસે પણ મોંઘવારીનો મુદ્દો ગૃહમાં છવાયેલો રહ્યો. બુધવારે પણ રાજ્યસભાની કાર્યવાહી બે કલાકથી વધુ ચાલી શકી ન હતી. દેશમાં વધી રહેલી મોંઘવારી સામે વિપક્ષ સતત સંસદની અંદર સરકારને ઘેરવામાં વ્યસ્ત છે. બુધવારે ચોમાસુ સત્રના ત્રીજા દિવસે પણ હોબાળો ચાલુ રહ્યો અને થોડું કામ થયું.

બુધવારે સંસદ, રાજ્યસભા અને લોકસભાના બંને ગૃહોમાં વિપક્ષોએ મોંઘવારી અને જીએસટીમાં વધારા સામે વિરોધ કર્યો અને સૂત્રોચ્ચાર કર્યા. વિપક્ષના હોબાળાને કારણે મંગળવારની જેમ બુધવારે પણ બપોરે 2 વાગ્યે રાજ્યસભાની કાર્યવાહી આખા દિવસ માટે સ્થગિત કરી દેવામાં આવી હતી.

સંસદ પરિસરમાં મોંઘવારી ડાકણના નારા ગુંજી રહ્યા હતા
કોંગ્રેસ, શિવસેના, સમાજવાદી પાર્ટી (SP), NCP (NCP), AAP (AAP) અને ડાબેરી પક્ષોની આગેવાની હેઠળના વિરોધ પક્ષો ખાસ કરીને બંને ગૃહોમાં મોંઘવારીનો મુદ્દો જોરશોરથી ઉઠાવી રહ્યા છે. ખાસ વાત એ છે કે આ દિવસોમાં લગભગ તમામ વિપક્ષી પાર્ટીઓના સાંસદો પોતાના મનની વાત કરતી વખતે મોંઘવારી દયાન ખાયે જાતા હૈ ગીતનો ઉપયોગ કરે છે. બુધવારે પણ કોંગ્રેસના સાંસદોએ ‘મોંઘી ડાકણ, ભાજપ લાવ્યા’ના નારા લગાવ્યા હતા.

હાથમાં રસોડાની વસ્તુઓ સાથેનું પ્રદર્શન
બુધવારે, ચોમાસુ સત્રના ત્રીજા દિવસે, કોંગ્રેસની આગેવાની હેઠળ અન્ય વિપક્ષી દળોએ સંસદ ભવનમાં ગાંધી પ્રતિમાની સામે અનોખું પ્રદર્શન કર્યું. વાસ્તવમાં, વિપક્ષી સાંસદોએ સંસદ પરિસરમાં હાથમાં લોટ-દાળ-ચોખા-દૂધ-ઘી-દહીં જેવી ખાદ્ય ચીજોના પેકેટ લઈને તેમના પર વધેલા GSTનો વિરોધ કર્યો હતો. આ પ્રદર્શનમાં વિપક્ષના નેતા રાહુલ ગાંધી પણ સામેલ થયા હતા.

મહિલા સાંસદે તેના માથા પર એલપીજી સિલિન્ડર ઉઠાવ્યું
મોંઘવારી સામે વિરોધ પક્ષોના અનોખા પ્રદર્શન દરમિયાન એક રસપ્રદ દૃશ્યે સૌનું ધ્યાન ખેંચ્યું હતું. વાસ્તવમાં, છત્તીસગઢના પચાસ વર્ષીય કોંગ્રેસના રાજ્યસભા સાંસદ ફૂલો દેવી નેતામે પ્રદર્શન દરમિયાન પોતાના બંને હાથ વડે એલપીજી સિલિન્ડર ઊંચકીને પોતાના માથા પર રાખ્યું હતું. મહિલા નેતાની આ વાત જોઈને સાથી સાંસદો પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા.

કોંગ્રેસે ગૃહને કામકાજ નહીં થવા દેવાની ધમકી આપી છે

કોંગ્રેસના સાંસદ રણદીપ સિંહ સુરજેવાલાએ મોંઘવારી અંગે એબીપી ન્યૂઝ સાથે વાત કરતા કહ્યું કે – “કેન્દ્રની નિર્દય ભાજપ સરકારે દૂધ-દહીં-દાળ-ભાત સિવાય કંઈ જ બાકી રાખ્યું નથી અને દરેક વસ્તુ પર ગબ્બર સિંહ ટેક્સ લગાવ્યો છે. ત્રણ દિવસથી અમે સતત ગૃહમાં મોંઘવારી પર ચર્ચાની માંગ કરી રહ્યા છીએ. પરંતુ આ સરકાર ચર્ચા માટે તૈયાર નથી. જ્યાં સુધી મોંઘવારી પર ચર્ચા નહીં થાય ત્યાં સુધી ગૃહનું કામકાજ નહીં થાય.

Leave a Reply

Your email address will not be published.