news

શ્રીલંકામાં ભારતીય અધિકારી પર હુમલો, ગંભીર રીતે ઘાયલ, સરકારે કહ્યું સાવધાન

“પ્રવર્તમાન પરિસ્થિતિમાં, શ્રીલંકામાં ભારતીય નાગરિકોને તાજેતરની ઘટનાઓથી વાકેફ રહેવા અને પરિસ્થિતિ અનુસાર ચળવળ અને અન્ય પ્રવૃત્તિઓની યોજના બનાવવા વિનંતી કરવામાં આવે છે. જો જરૂરી હોય તો તમે અમારો સંપર્ક કરી શકો છો.” – ભારતનું હાઇ કમિશન

કોલંબોઃ શ્રીલંકામાં તૈનાત ભારત સરકારના એક વરિષ્ઠ અધિકારી બિનજરૂરી હુમલામાં ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા હતા. ભારતીય હાઈ કમિશને મંગળવારે આ જાણકારી આપી. હાઈ કમિશને ભારતીય નાગરિકોને શ્રીલંકામાં તાજેતરની ઘટનાઓથી વાકેફ રહેવા અને તે મુજબ તેમની હિલચાલ અને અન્ય પ્રવૃત્તિઓનું આયોજન કરવા જણાવ્યું છે. શ્રીલંકામાં અભૂતપૂર્વ આર્થિક કટોકટીથી સર્જાયેલી રાજકીય ઉથલપાથલને પગલે શ્રીલંકા અશાંતિની સ્થિતિમાં છે. કાર્યકારી પ્રમુખ રાનિલ વિક્રમસિંઘેએ નવા પ્રમુખની પસંદગી માટે બુધવારની નિર્ણાયક ચૂંટણી પહેલા સોમવારે કટોકટીની સ્થિતિ લાદી હતી.

ભારતીય હાઈ કમિશને એક ટ્વિટમાં કહ્યું કે ભારત અને શ્રીલંકાના લોકો વચ્ચેના સંબંધો હંમેશા સૌહાર્દપૂર્ણ અને મૈત્રીપૂર્ણ રહ્યા છે. હાઈ કમિશને એક ટ્વિટમાં કહ્યું, “પ્રવર્તમાન પરિસ્થિતિમાં, શ્રીલંકામાં ભારતીય નાગરિકોને તાજેતરની ઘટનાઓથી વાકેફ રહેવા અને પરિસ્થિતિ અનુસાર હિલચાલ અને અન્ય પ્રવૃત્તિઓની યોજના બનાવવા વિનંતી કરવામાં આવે છે. જો જરૂરી હોય તો તમે અમારો સંપર્ક કરી શકો છો.

અન્ય એક ટ્વીટમાં, હાઈ કમિશને જણાવ્યું હતું કે તેના અધિકારીઓ “ભારતીય રાષ્ટ્રીય અને ભારતીય વિઝા કેન્દ્રના ડિરેક્ટર વિવેક વર્માને મળ્યા હતા, જેઓ સોમવારે રાત્રે કોલંબો નજીક અવિચારી હુમલામાં ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા હતા”.

આ બાબત શ્રીલંકાના અધિકારીઓના ધ્યાન પર લાવવામાં આવી છે. ગોટાબાયા રાજપક્ષેના રાજીનામા બાદ શુક્રવારે વિક્રમસિંઘેએ રખેવાળ પ્રમુખ તરીકે શપથ લીધા હતા. રાજપક્ષે (73) શ્રીલંકા છોડીને ગયા બુધવારે માલદીવ ગયા હતા અને ત્યારબાદ ગુરુવારે સિંગાપોર પહોંચ્યા હતા. તેમણે શુક્રવારે રાજીનામું આપ્યું હતું.

ચૂંટણી લડી રહેલા વિક્રમસિંઘેએ કટોકટી લાદવાનો બચાવ કરતા કહ્યું કે શ્રીલંકામાં જાહેર સલામતી, જાહેર વ્યવસ્થા અને આવશ્યક પુરવઠો અને સેવાઓ જાળવવી જરૂરી છે. તેમણે સુરક્ષા દળોને બુધવારની રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી પહેલા હિંસક સરકાર વિરોધી વિરોધને મંજૂરી ન આપવા જણાવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.