news

GST પર અરવિંદ કેજરીવાલ: દિલ્હીના CM કેજરીવાલની માંગ, સરકાર ખાણી-પીણી પરથી GST દૂર કરે

GST પર અરવિંદ કેજરીવાલઃ દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે કેન્દ્ર સરકાર પાસે ખાદ્ય ચીજવસ્તુઓ પરથી GST હટાવવાની માંગ કરી છે.

GST પર અરવિંદ કેજરીવાલ: દિલ્હીના મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલે રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણીમાં માત્ર પોતાનો મત આપ્યો ન હતો, પરંતુ તે જ બહાને તેમણે કેન્દ્ર સરકાર પાસે ખાદ્ય ચીજવસ્તુઓ પર જીએસટી હટાવવાની પણ માંગ કરી હતી. સોમવારે દિલ્હી વિધાનસભામાં રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી માટે તમારો મત આપો. તેમણે કહ્યું કે મને આશા છે કે દેશને યોગ્ય અને સારા રાષ્ટ્રપતિ મળશે. જો કે આ દરમિયાન તેમણે કેન્દ્ર સરકારની વાત સાંભળવામાં કોઈ કસર છોડી ન હતી.

વોટ આપ્યા બાદ કેજરીવાલે શું કહ્યું?

પોતાનો મત આપ્યા બાદ મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે આજે દેશના નવા રાષ્ટ્રપતિની પસંદગી કરવાની ચૂંટણી છે. તમામ મતદારો સાંસદો અને ધારાસભ્યો પોતાનો મત આપી રહ્યા છે. મેં હમણાં જ મારો મત આપ્યો છે. મને આશા છે કે દેશને યોગ્ય અને સારા રાષ્ટ્રપતિ મળશે. આ દરમિયાન કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા ખાદ્યપદાર્થો પર GST લગાવવા પર મીડિયાના સવાલો પર સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે આ ખૂબ જ દુઃખદ છે. તેમણે કહ્યું કે એક તરફ આખો દેશ મોંઘવારી સામે ઝઝૂમી રહ્યો છે. આખા દેશમાં મોંઘવારી વધી છે. બીજી તરફ કેન્દ્ર સરકારે ખાદ્ય પદાર્થો પર ટેક્સ લગાવીને તેને વધુ મોંઘી કરી દીધી છે.

દિલ્હીના સીએમ (CM) કેજરીવાલે કહ્યું, “હું કેન્દ્ર સરકાર પાસે માંગ કરીશ કે આ ખાદ્ય પદાર્થો પર લાદવામાં આવેલ GST પાછો ખેંચી લેવામાં આવે.” દિલ્હીનો ઉલ્લેખ કરતા અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે દિલ્હી દેશનું એકમાત્ર રાજ્ય છે જ્યાં અમે સામાન્ય નાગરિકને મોંઘવારીથી થોડી રાહત આપી રહ્યા છીએ. આ દરમિયાન તેમણે તેમની સરકારની યોગ્યતાઓ ગણાવવાની એક તક પણ ગુમાવી ન હતી. તેમણે કહ્યું કે દિલ્હીમાં રહેતા લોકોના બાળકોનું શિક્ષણ મફત અને સારું છે. સામાન્ય લોકોની સારવાર મફત અને સારી છે. દરેકની વીજળી મફત કરવામાં આવી છે. દરેકનું પાણી મફત કરવામાં આવ્યું છે. મહિલાઓને બસમાં મુસાફરી મફત કરવામાં આવી છે. દિલ્હીમાં યોગ શિખવાડવામાં આવે છે અને વિનામૂલ્યે તીર્થયાત્રા કરવામાં આવે છે. તેમણે વધુમાં જણાવ્યું કે અહીં દર મહિને એક પરિવારને ઓછામાં ઓછા 10 થી 15 હજાર રૂપિયાનો ફાયદો થાય છે. સીએમ કેજરીવાલે કહ્યું કે આટલી મોંઘવારીના જમાનામાં દિલ્હી સરકાર જ પોતાના લોકોને મોંઘવારીથી થોડી રાહત આપી રહી છે.

જ્યારે દિલ્હીના સીએમએ કહ્યું, “હું ગુનેગાર નથી”

આ પ્રસંગે સીએમ કેજરીવાલે સિંગાપોરમાં આયોજિત થનારી વર્લ્ડ સિટી કોન્ફરન્સમાં હાજરી આપવા માટે કેન્દ્ર સરકારની મંજૂરી ન હોવા છતાં પણ ખુલીને વાત કરી હતી. તેણે કહ્યું કે હું ગુનેગાર નથી. હું એક ચૂંટાયેલ મુખ્યમંત્રી છું અને આ દેશનો સ્વતંત્ર નાગરિક છું. મને સિંગાપોર જતો કેમ રોકવામાં આવી રહ્યો છે, તે મારી સમજની બહાર છે?

સીએમ કેજરીવાલે વધુમાં કહ્યું કે હું સમજું છું કે સિંગાપોરમાં યોજાનારી આ કોન્ફરન્સમાં દુનિયાભરમાંથી ઘણા મોટા નેતાઓ આવશે. સીએમ કેજરીવાલે જણાવ્યું કે, સિંગાપોર સરકારે મને દિલ્હીમાં શિક્ષણ અને સ્વાસ્થ્ય ક્ષેત્રે જે ક્રાંતિ થઈ છે અને દિલ્હીમાં વિવિધ ક્ષેત્રોમાં થયેલી પ્રગતિના દિલ્હી મોડલ વિશે માહિતી આપવા માટે મને ખાસ બોલાવ્યો છે. તેમણે કહ્યું કે આ કોન્ફરન્સમાં દુનિયાભરના નેતાઓ દિલ્હી મોડલ વિશે સાંભળશે. તેનાથી દેશનું ગૌરવ વધશે અને દેશનું નામ રોશન થશે.

અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે આખી દુનિયામાં દિલ્હી મોડલની ચર્ચા થઈ રહી છે. તત્કાલીન અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ તેમની પત્ની મિલેનિયા ટ્રમ્પ સાથે દિલ્હી આવ્યા ત્યારે તેમણે દિલ્હીની સરકારી શાળાઓ વિશે સાંભળ્યું હતું. તે દિલ્હીની શાળાઓ જોવા ગઈ હતી અને દિલ્હીની શિક્ષણ ક્રાંતિની પ્રશંસા કરી હતી. અગાઉ, નોર્વેના ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન શ્રીમતી હાર્લેમ બ્રુન્ડટલેન્ડે દિલ્હીના મોહલ્લા ક્લિનિકની મુલાકાત લીધી હતી. યુએનના પૂર્વ મહાસચિવ બાન કી મૂન પણ દિલ્હીમાં મોહલ્લા ક્લિનિક જોવા આવ્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે આ દેશ માટે ગર્વની વાત છે, સારી વાત છે. આપણે તેને વધુ પ્રોત્સાહન આપવું જોઈએ. કેન્દ્ર સરકારે આવી બાબતો બંધ કરવી જોઈએ નહીં. એ સારું નથી.

કેન્દ્ર સરકાર પર રાજનીતિ કરવાનો આરોપ

સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે દેખીતી રીતે મને સિંગાપોર ન મોકલવા પર રાજકારણ કરવામાં આવી રહ્યું છે. આ સિવાય, કાયદેસર રીતે, અન્ય કોઈ કારણ જોવાનું નથી. તેણે કહ્યું કે એવું નથી કે કોર્ટે મારા જવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. મેં કોઈ ગુનો કર્યો છે. તેમણે કહ્યું કે કોઈ પણ પ્રકારનું કોઈ પ્રતિબંધ નથી. એક સામાન્ય નાગરિકની જેમ હું પણ દેશની બહાર જવા માટે સ્વતંત્ર છું. તેણે કહ્યું કે હું જે કામ માટે જઈ રહ્યો છું તેનાથી દેશનું ગૌરવ જ વધશે. વધુમાં, દિલ્હીના સીએમ કેજરીવાલે કહ્યું કે હું આ રીતે વધુ વિદેશ નથી જતો. જ્યારથી હું મુખ્યમંત્રી બન્યો છું ત્યારથી મેં માત્ર એક-બે વિદેશની મુલાકાતો જ કરી છે. અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે જ્યારે દેશની વાત થાય છે, દેશનું નામ રોશન થાય છે, ત્યારે દેશની પ્રગતિની વાત થાય છે. ત્યારે મને લાગે છે કે આપણે આપણી પાર્ટીની રાજનીતિ છોડીને એક થઈને દેશની પ્રગતિની વાત કરવી જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.