news

રાજભરની પાર્ટી સાથે ભાજપ કરશે ગઠબંધન, શું કહે છે યોગીના મંત્રીઓ

ઓમપ્રકાશ રાજભર આ દિવસોમાં જે રીતે ભારતીય જનતા પાર્ટી સાથે નજીક વધી રહ્યા છે અને મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથની કાર્યશૈલીના વખાણ કરી રહ્યા છે, તેનાથી એવી અફવાઓને બળ મળી રહ્યું છે કે ઓમ પ્રકાશ રાજભરની પાર્ટી SubhaSP સાથે ભારતીય જનતા પાર્ટીનું ગઠબંધન થઈ શકે છે. ગઠબંધનની આ અટકળોને લઈને યોગી સરકારમાં મંત્રી અને નિષાદ પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ સંજય નિષાદે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. આ વિષય પર સંજય નિષાદનું કહેવું છે કે ઓમ પ્રકાશ રાજભર વિશ્વાસપાત્ર નથી. તે સવારે ક્યાંક ચા પીવે છે, પછી બપોરે બીજે જલેબી ખાય છે, સાંજે તેનું ઠેકાણું ફરી વળે છે. જો તે નમ્રતામાં આવવા માંગે છે તો ભાજપની ટોચની નેતાગીરી ચોક્કસપણે તેનો વિચાર કરશે. સંજય નિષાદ વધુમાં કહે છે કે રાજભર સમાજ ઘણો પછાત છે, માત્ર ભારતીય જનતા પાર્ટી અને નિષાદ પાર્ટી તેની લડાઈ લડી રહી છે.

આજે પ્રયાગરાજમાં પત્રકારો સાથે વાત કરતા નિષાદ પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ કહે છે કે તેમની નિષાદ પાર્ટી 2024માં યોજાનારી લોકસભાની ચૂંટણી પહેલા ટૂંક સમયમાં યોજાનારી નાગરિક ચૂંટણીઓમાં પણ હિસ્સો માંગશે. તેમનું કહેવું છે કે તેમણે રાજ્યના જે વિસ્તારોમાં નિષાદ જ્ઞાતિની બહુમતી છે ત્યાં નિષાદ પાર્ટીની ભૂમિકા અનુસાર સીટોની માંગણી કરી છે. ભારતીય જનતા પાર્ટીની ભૂમિકાને મોટા ભાઈ તરીકે ગણાવતા તેમણે કહ્યું છે કે તેઓ જે પણ નિર્ણય લેશે તે તેમનો પક્ષ સ્વીકારશે, પરંતુ તેમની પાર્ટીને તેમના સમાજની ભાગીદારી અનુસાર હિસ્સો મળવો જોઈએ.

સંજય નિષાદ કહે છે કે છેલ્લા 70 વર્ષમાં કોઈએ તેમના નિષાદ સમાજના ઉત્થાન માટે કોઈ કામ કર્યું નથી. ભારતીય જનતા પાર્ટીના વખાણ કરતા તેઓ કહે છે કે જે રીતે ભગરામ શ્રી રામે ત્રેતાયુગમાં નિષાદ રાજને આલિંગન આપીને સન્માન આપ્યું હતું. ભાજપે પણ એ જ રીતે નિષાદ સમાજને સન્માન આપ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે નિષાદ પાર્ટી અને ભારતીય જનતા પાર્ટીનું અતૂટ ગઠબંધન છે. તેમણે કહ્યું કે અમે અમારા લોકોને રાજ્યમાં માત્ર તે જ જગ્યાઓ પર તૈયારી કરવા કહ્યું છે જ્યાં નિષાદની બહુમતી બેઠકો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.