news

કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ ચૂંટણી: ‘હું કંઈપણ બની શકું છું, પરંતુ…’, કોંગ્રેસ ધારાસભ્ય દળની બેઠકમાં અશોક ગેહલોતનું મોટું નિવેદન

અશોક ગેહલોત સમાચાર: મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોત કોંગ્રેસના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ પદ માટે ચૂંટણી લડી શકે છે. બુધવારે સીએમ દિલ્હીમાં સોનિયા ગાંધીને પણ મળવાના છે.

રાજસ્થાન કોંગ્રેસના ધારાસભ્યોની બેઠકઃ રાજસ્થાનના સીએમ અશોક ગેહલોત કોંગ્રેસના અધ્યક્ષ પદ માટે ઉમેદવારી નોંધાવી શકે છે. મંગળવારે મોડી રાત્રે યોજાયેલી કોંગ્રેસ વિધાનમંડળની બેઠકમાં તેમણે આ સંકેત આપ્યો હતો. સીએમ ગેહલોતે આ મીટિંગમાં કહ્યું કે હું રાહુલ ગાંધીને છેલ્લીવાર મળીને મનાવવાનો પ્રયાસ કરીશ. જો રાહુલ ગાંધી સહમત નહીં થાય તો હાઈકમાન્ડ દ્વારા આપવામાં આવેલા નિર્દેશો માટે હું તમને (ધારાસભ્યો)ને મુશ્કેલી આપીશ.

સીએમએ વધુમાં કહ્યું કે તમારે દિલ્હી આવીને ફરી મારું ફોર્મ ભરવું પડશે. આ બેઠકમાં તમામ ધારાસભ્યોએ સીએમને કહ્યું કે તમારે અહીં જ રહેવું પડશે. તો અશોક ગેહલોતે જવાબ આપ્યો કે હું ગમે તે બનીશ, હું રાજસ્થાન નહીં છોડીશ. કોંગ્રેસમાં ‘એક વ્યક્તિ-એક પદ’ના સિદ્ધાંત બાદ હવે સવાલ ઉઠી રહ્યો છે કે જો સીએમ અશોક ગેહલોત અધ્યક્ષ બનશે તો રાજસ્થાનના સીએમ કોણ બનશે.

સચિન પાયલોટ કોચી પહોંચ્યા

હાલમાં રાજસ્થાનના મુખ્યમંત્રી પદ માટે સચિન પાયલટ અને સીપી જોશીના નામ ચાલી રહ્યા છે. સીપી જોશી હાલમાં રાજસ્થાન વિધાનસભાના અધ્યક્ષ છે. પૂર્વ નિર્ધારિત કાર્યક્રમને કારણે રાજ્યના પૂર્વ નાયબ મુખ્યમંત્રી સચિન પાયલટ ભારત જોડી યાત્રા માટે કોચી પહોંચી ગયા છે. સચિન પાયલટ કોચીમાં રાહુલ ગાંધીને મળશે.

સોનિયા ગાંધીને મળશે

તે જ સમયે, મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોત બુધવારે દિલ્હીમાં કોંગ્રેસના વચગાળાના અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીને મળવાના છે. થોડા દિવસો પહેલા સોનિયા ગાંધીએ સીએમ અશોક ગેહલોતને રાષ્ટ્રપતિ પદ માટે ચૂંટણી લડવા માટે કહ્યું હતું. આના પર સીએમ ગેહલોતે ચૂંટણી લડવાનો ઇનકાર કરતા રાજસ્થાન પ્રદેશ કોંગ્રેસ તરફથી રાહુલ ગાંધીને ફરી અધ્યક્ષ પદ સંભાળવાનો પ્રસ્તાવ પસાર કર્યો હતો.

અશોક ગેહલોત રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી લડશે

સીએમ ગેહલોત હવે રાહુલ ગાંધીને મનાવવાનો પ્રયાસ કરશે, પરંતુ જો રાહુલ રાજી નહીં થાય તો અશોક ગેહલોત અધ્યક્ષ પદ માટે ચૂંટણી લડી શકે છે. અત્રે એ પણ ઉલ્લેખનીય છે કે રાહુલ ગાંધી ચૂંટણી લડે તેવી શક્યતાઓ પાતળી છે. કોંગ્રેસના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, રાહુલ ગાંધી ચૂંટણી લડે તેવી શક્યતા નથી કારણ કે તેઓ ભારત જોડો યાત્રા દ્વારા અધવચ્ચે દિલ્હી પાછા નહીં ફરે.

આ યાત્રા હાલમાં કેરળમાં છે અને ત્યારબાદ તે 29 સપ્ટેમ્બરે કર્ણાટકમાં પ્રવેશ કરશે. રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી માટે નોમિનેશનની છેલ્લી તારીખ 30 સપ્ટેમ્બર છે અને ઉમેદવારે નોમિનેશન માટે હાજર રહેવું જરૂરી છે. આવી સ્થિતિમાં રાહુલ ગાંધી ચૂંટણી નહીં લડે તે અંગે પણ સ્થિતિ લગભગ સ્પષ્ટ થઈ ગઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.