Rashifal

સોમવારનું રાશિફળ:સોમવારે મકર રાશિના લોકોને ઘણી નવી તકો મળશે, ઉચ્ચ અધિકારી પાસેથી માર્ગદર્શન લેવું બેસ્ટ

3 એપ્રિલ, સોમવારના રોજ વૃષભ રાશિના જાતકોને પ્રમોશન મળશે. તુલા રાશિને નસીબનો સાથ મળશે. મકર રાશિને મુશ્કેલીની વચ્ચે સફળતા મળશે. મીન રાશિને બિઝનેસ તથા નોકરીમાં સાનુકૂળતા રહેશે. મિથુન રાશિના નોકરિયાત વર્ગને વધારે કામને કારણે સ્ટ્રેસ રહેશે. ધન રાશિના નોકરિયાત વર્ગે સાવચેતીથી દિવસ પસાર કરવો. કુંભ રાશિના બિઝનેસ કરતા જાતકોને નુકસાન થવાની શક્યતા છે. અન્ય રાશિ માટે દિવસ સામાન્ય રહેશે.

મેષ :

પોઝિટિવ : આ રાશિના જાતકોને આજે કેટલીક મોટી સમસ્યાઓનો ઉકેલ આવવાનો છે. જો કોઈ કોર્ટ સંબંધિત કાર્યવાહી ચાલી રહી છે, તો નિર્ણય તમારા પક્ષમાં આવવાની સંભાવના છે. બાળકોની કોઈપણ સમસ્યાનું નિરાકરણ થતાં તમે તમારા કામ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકશો.

નેગેટિવ : જોખમી કામથી દૂર રહો અને નકામી વસ્તુઓ પર ધ્યાન ન આપીને તમારા કામ પર ધ્યાન આપો. નાણાકીય સ્થિતિ યોગ્ય રાખવા માટે તમારા ખર્ચ પર કંટ્રોલ રાખો. યુવાનોએ નકારાત્મક વલણ ધરાવતા મિત્રોથી અંતર રાખવું જોઈએ.

વ્યવસાય : વેપારમાં તમારું ધ્યાન પ્રોડક્ટના માર્કેટિંગ અને પ્રમોશન પર કેન્દ્રિત કરો. પરંતુ વધુ સફળતાની ઈચ્છામાં કોઈ ખોટો રસ્તો ન પસંદ કરો. રાજકીય કાર્ય થોડી અડચણ બાદ પૂર્ણ થશે. સરકારી નોકરીમાં જોડાયેલા લોકોને અનિચ્છનીય જગ્યાઓ પર કામ મળવાથી પરેશાની થશે.

લવ : ઘરમાં સુખ-શાંતિનું વાતાવરણ રહેશે. યુવાનોએ પ્રેમ સંબંધોમાં પોતાનો સમય બગાડવો જોઈએ નહીં.

સ્વાસ્થ્ય : તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું એ તમારી પ્રથમ જવાબદારી છે. તણાવ અને થાક તમારી કાર્યક્ષમતાને અસર કરી શકે છે.

લકી કલર : લીલો

લકી નંબર : 4

****

વૃષભઃ

પોઝિટિવ : આ રાશિના જાતકો માટે લાભદાયી પ્રવાસ સંબંધિત કાર્યક્રમ બની શકે છે. કોઈપણ કાર્યોને આયોજિત રીતે કરવાથી તમને કોઈ વિશેષ સિદ્ધિ મળી શકે છે સાથે જ તમને તમારી ક્ષમતા બતાવવાની તકો પણ મળશે.

નેગેટિવ : પાડોશીઓ સાથે નિરર્થક વાદવિવાદમાં સામેલ ન થાઓ અને તમારા ગુસ્સા અને જુસ્સા પર કંટ્રોલ રાખો. પરિવારના કોઈ સદસ્યની નકારાત્મક પ્રવૃતિઓ જાણવાને કારણે થોડી ચિંતા રહેશે. જો કે, સમય જતાં તેનો ઉકેલ પણ બહાર આવશે.

વ્યવસાય : ટેકનિકલ ક્ષેત્ર સાથે જોડાયેલા કામમાં સહકર્મીઓની મદદથી તમે મીટિંગ પણ કરી શકશો. પરંતુ નાણાકીય બાબતોમાં ખૂબ જ સમજી-વિચારીને નિર્ણય લેવો, કોઈને પૈસા કે સામાન ઉધાર આપશો નહીં. નોકરી કરતા લોકોનું લક્ષ્ય પૂરું થાય તો પ્રમોશનની સંભાવના છે.

લવ : ઘર અને પરિવારને પ્રાધાન્ય આપવાથી આનંદદાયક વાતાવરણ બની રહેશે. યુવાનીના પ્રેમપ્રકરણમાં સમય ન બગાડીને પરિવાર અને કરિયર પર ધ્યાન આપો.

સ્વાસ્થ્ય : સાંધા અને ઘૂંટણનો દુખાવો વધી શકે છે.

લકી કલર : ઓરેન્જ
લકી નંબર : 8

****

મિથુન :

પોઝિટિવ : પ્રોપર્ટી સંબંધિત કોઈ વિવાદ ચાલી રહ્યો હોય તો તેનું શાંતિપૂર્વક સમાધાન થઈ જશે. તમે તમારા આત્મવિશ્વાસ અને સમજણથી સંજોગોને સુધારવાનો પ્રયાસ કરશો. યુવાનોને તેમના અભ્યાસ અને કરિયરમાં કરેલી મહેનતનું ફળ મળશે.

નેગેટિવ : આર્થિક બાબતોમાં સાવધાની રાખો. મિત્રો કે બહારના લોકોની વાતમાં આવીને તમે તમારું પણ નુકસાન કરી શકો છો. ફક્ત તમારી કાર્ય ક્ષમતામાં વિશ્વાસ રાખો. સંબંધોને બચાવવા માટે સમયાંતરે તમારા વર્તનમાં ફેરફાર લાવવો જરૂરી છે.

બિઝનેસ : આ સમયે બિઝનેસમાં કેટલાક પડકારો આવશે. જોકે, જાહેરાત વધારવાથી ધંધામાં વધારો થશે. મીડિયા અને માર્કેટિંગ વિશે વધુ જાણો. નોકરી કરતા લોકો પર વધારાના કામના બોજનો તણાવ રહેશે.

લવ : વિવાહિત સંબંધોમાં તણાવ જેવી સ્થિતિ ઊભી થઈ શકે છે.શાંતિપૂર્ણ રીતે સમસ્યાઓ હલ કરવાનો પ્રયાસ કરો.

સ્વાસ્થ્ય : સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત કેટલાક ઉતાર-ચઢાવ રહેશે. જેના કારણે કેટલાકને ચિંતા થશે.

લકી કલર : ગુલાબી
લકી નંબર : 6

****

કર્ક :

પોઝિટિવ : ટેક્સ કે લોન સંબંધિત કોઇ સમસ્યા હતી તે આજે દૂર થવા જઇ રહી છે. પરિવારના કોઈ સભ્યની સિદ્ધિને લઈને ઘરમાં ઉજવણીનું વાતાવરણ રહેશે. પારિવારિક મેળાવડા અને મિત્રો સાથે મનોરંજન સંબંધિત પ્રવૃત્તિઓમાં સારો દિવસ પસાર થશે.

નેગેટિવ : ગેરકાયદેસર અને જોખમી કાર્યોમાં રસ ન લેવો. કોઈ મુશ્કેલીમાં પડી શકો છો. પડોશીઓ સાથેના સંબંધોમાં સુમેળ જાળવવા માટે તમારો વિશેષ પ્રયાસ જરૂરી છે. સમય પ્રમાણે વસ્તુઓ વ્યવસ્થિત થતી રહેશે.

વ્યવસાય : વેપારમાં કેટલાક નક્કર અને ગંભીર નિર્ણયો લેવા પડશે. કોઈપણ મુશ્કેલીના કિસ્સામાં ઘરના કોઈ અનુભવી વ્યક્તિની સલાહ લેવી યોગ્ય રહેશે. ઓફિસમાં તમારા સહકર્મીઓ સાથે કેટલાક મતભેદ થઈ શકે છે.

લવ : પરિવારમાં સુખ-શાંતિ રહેશે. મનોરંજક પ્રવૃત્તિઓ પણ થશે. પ્રેમ સંબંધોમાં ભાગ્યશાળી રહેશે.

સ્વાસ્થ્ય : કસરત, ધ્યાનને તમારી દિનચર્યાનો ભાગ બનાવો. નકારાત્મક વિચારોનું વર્ચસ્વ તમારી કાર્યક્ષમતા પર અસર કરી શકે છે.

લકી કલર : લાલ
લકી નંબર : 1

****
સિંહ:

પોઝિટિવ : ઘરમાં નવી વસ્તુની ખરીદી શક્ય છે. સંબંધીઓનું પણ આગમન થશે. કોઈ સારા સમાચાર મળવાથી તમે આત્મવિશ્વાસ અને નવી ઉર્જાનો અનુભવ કરશો. કોઈપણ કામમાં ઘરના વરિષ્ઠ વ્યક્તિની સલાહ અવશ્ય અનુસરો.

નેગેટિવ : તમારી અહંકારની જે ટેવ છે તે કંટ્રોલમાં રાખો. જાહેરમાં વ્યવહાર કરતી વખતે નકારાત્મક શબ્દોનો ઉપયોગ કરવાથી નુકસાન થઈ શકે છે. ઘરની અવ્યવસ્થાના કારણે બાળકો અભ્યાસમાં ધ્યાન આપી શકશે નહીં. તેમની સાથે થોડો સમય વિતાવવો જરૂરી છે.

વ્યવસાય : ક્ષેત્રમાં વિસ્તરણની યોજનાઓ પર કામ કરવા માટે આ યોગ્ય સમય છે. પરંતુ સાથે સાથે કર્મચારીઓ સાથે યોગ્ય તાલમેલ જાળવવો જરૂરી છે. આ સમયે તમે જે લક્ષ્ય નક્કી કર્યું છે તેના માટે પણ ઘણી મહેનતની જરૂર છે.

લવ : પરિવારના સભ્યોના આરામનું ધ્યાન રાખશો. જેના કારણે ઘરનું વાતાવરણ ખુશનુમા રહેશે. પ્રેમ સંબંધોમાં પણ નિકટતા આવશે.

સ્વાસ્થ્ય : સ્વાસ્થ્ય પ્રત્યે બેદરકાર ન રહો. યોગ અને કસરત પર વધુ ધ્યાન આપો.

શુભ રંગ : સફેદ
લકી નંબર : 1

****
કન્યા :

પોઝિટિવ : માનસિક રીતે પ્રસન્ન અને શાંતિપૂર્ણ વાતાવરણ રહેશે. કોઈ શુભેચ્છકની મદદથી તમારી કોઈ મહત્વકાંક્ષા પણ પૂરી થશે. નકામી પ્રવૃત્તિઓથી તમારું ધ્યાન દૂર રાખો અને ફક્ત મહત્ત્વપૂર્ણ કાર્યો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો. વિદ્યાર્થીઓને તેમની કોઈપણ સમસ્યાનું સમાધાન મળશે.

નેગેટિવ : પરંતુ લાગણીશીલતા અને ઉદારતા તમારીસૌથી મોટી નબળાઈ છે. તે ઉપર વિચાર કોઈપણ મૂંઝવણના કિસ્સામાં અનુભવી લોકોની સલાહ લો. નાની નાની બાબતો પર તણાવ લેવાને બદલે ઉકેલ શોધવાનો પ્રયાસ કરો.

વ્યવસાય : વેપારમાં નવો કરાર મળી શકે છે. મહેનત વધુ થશે, પરંતુ આવકની સ્થિતિ યથાવત રહેશે. વેપાર અને નોકરી બંને ક્ષેત્રે અમુક પ્રકારની રાજનીતિનો સામનો કરવો પડી શકે છે. નોકરી કરતા લોકો પ્રવાસ પર જઈ શકે છે.

લવ : ઘરની વ્યવસ્થાને લઈને પતિ-પત્ની વચ્ચે કેટલાક વૈચારિક મતભેદ રહેશે. વ્યર્થ પ્રેમ પ્રકરણમાં તમારો સમય બગાડો નહીં.

સ્વાસ્થ્ય : સ્વસ્થ રહેવા માટે યોગ, કસરત વગેરે ખૂબ જ જરૂરી છે. આ સાથે તમારા સકારાત્મક વિચારો અને સુવ્યવસ્થિત દિનચર્યા તમને સ્વસ્થ રાખશે.

લકી કલર : લાલ

લકી નંબર : 3

****
તુલા :

પોઝિટિવ : આજના દિવસે અટકેલા કાર્યો પૂરા થવા માટે સારો સમય છે. તમારી ક્ષમતા પર વિશ્વાસ રાખો, ઘણી સમસ્યાઓ હલ થઈ જશે. સંબંધીઓ સાથે જોડાયેલ કોઈપણ વિવાદનો ઉકેલ લાવવાથી સંબંધોમાં ફરી મધુરતા આવશે. આ સમયે ગ્રહોની સ્થિતિ તમને કંઈક સારું આપવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

નેગેટિવ : બધી જવાબદારીઓ પોતાના પર લેવાને બદલે તેને પરિવારના સભ્યો સાથે શેર કરવાનો પ્રયાસ કરો, તેનાથી તમે તમારા માટે સમય કાઢી શકશો. ઘરમાં કોઈ અપ્રિય વ્યક્તિનું આગમન વાતાવરણને નકારાત્મક બનાવી શકે છે. આ તણાવ તમારી કાર્ય ક્ષમતાને પણ અસર કરશે.

વ્યવસાય : વેપારમાં સમજદારીથી કામ કરવાની જરૂર છે. પ્રોપર્ટી સંબંધિત બિઝનેસમાં સકારાત્મક પરિણામ મળશે. પરંતુ કર્મચારીના કારણે તમને નુકસાન પણ થઈ શકે છે. સરકારી નોકરી કરતા લોકોને પણ આજે કોઈ ખાસ કામની ચિંતા રહેશે.
લવ : પતિ-પત્ની વચ્ચે પરસ્પર સુમેળના કારણે ઘરમાં સુખદ સ્થિતિ રહેશે અને મિત્રને મળવાથી જૂની યાદો તાજી થશે.

સ્વાસ્થ્ય : એલર્જી સંબંધિત કોઈ સમસ્યા થઈ શકે છે બેદરકાર ન બનો અને તમારી જાતને તપાસો.

લકી કલર : પીળો

લકી નંબર : 1

****
વૃશ્ચિક :

પોઝિટિવ : તમારી આયોજિત પદ્ધતિ તમારા કાર્યોને ઝડપી બનાવશે. તમારી કોઈ જૂની સમસ્યા ઘરના કોઈ વરિષ્ઠ સભ્યની સલાહથી હલ થઈ જશે. માર્કેટિંગ અને મીડિયા સંબંધિત માહિતીમાં વધુ વધારો. કેટલાક કાર્યો સમયસર પૂરા થવાથી વ્યસ્તતામાંથી રાહત મળશે.

નેગેટિવ : ઘરના વરિષ્ઠ સભ્યનું સન્માન જાળવો અને તેમના માર્ગદર્શનનું પાલન કરો. તમારા રહસ્યો અજાણ્યાઓ સાથે શેર કરશો નહીં. આ સમયે વિદ્યાર્થીઓ તેમના અભ્યાસમાં ધ્યાન આપ્યા વિના નકામી પ્રવૃત્તિઓમાં સમય પસાર કરશે.

વ્યાપાર : કાર્યસ્થળ પર કર્મચારીઓ સાથે કોઈ કારણસર મતભેદ થઈ શકે છે. પરંતુ સંબંધોને વધુ સારા રાખો, નહીં તો તેની નકારાત્મક અસર તમારા વ્યવસાય પર પણ પડશે. નોકરીમાં તમારા દ્વારા કેટલાક મહત્વપૂર્ણ કામ પૂરા થવાથી કંપનીને ફાયદો થશે.

લવ : પારિવારિક વાતાવરણ સુખદ રહેશે.પ્રેમ સંબંધોના મામલામાં ઈમાનદારી રાખવી ખૂબ જ જરૂરી છે.

સ્વાસ્થ્ય : બદલાતા હવામાન તમારા સ્વાસ્થ્યને અસર કરી શકે છે. ખોરાક અને જીવનશૈલી વ્યવસ્થિત રાખો.

લકી કલર : ગુલાબી

લકી નંબર : 5

****
ધન :

પોઝિટિવ : વિદ્યાર્થીઓને તેમની મહેનતનું ઇચ્છિત પરિણામ મળવાથી રાહત થશે. વ્યસ્ત હોવા છતાં તમને તમારા અંગત કામ માટે સમય મળશે અને તમે તમારા સંપર્કોનો યોગ્ય ઉપયોગ પણ કરી શકશો.

નેગેટિવ : કોઈ મહત્વપૂર્ણ દસ્તાવેજ ન મળવાથી ચિંતા રહેશે. નકારાત્મક વલણ ધરાવનાર વ્યક્તિ તમારા માટે મુશ્કેલીનું કારણ બની શકે છે. તમારી નાણાં સંબંધિત પ્રવૃત્તિઓ ગુપ્ત રાખવી જરૂરી છે.

વ્યાપાર : વેપારમાં તમારા કામને આયોજનપૂર્વક પૂરા કરતા રહો. નોકરીમાં નાની-મોટી પરેશાનીઓ આવશે, તમારા સાથીદારો જ તમારા વિરુદ્ધ કેટલીક અફવાઓ ફેલાવી શકે છે.

લવ : ઘર-પરિવાર અને બિઝનેસ વચ્ચે સારો તાલમેલ રહેશે. પ્રેમ સંબંધોના મામલામાં થોડી નિરાશા થઈ શકે છે.

સ્વાસ્થ્ય : તમારા આહાર અને દવાઓનું વિશેષ ધ્યાન રાખો. આ સમયે મોસમી રોગો તમને પરેશાન કરી શકે છે.

લકી કલર : બ્લુ

લકી નંબર : 6

****

મકર :

પોઝિટિવ : સમય તમારા માટે સકારાત્મક બદલાવ લાવી રહ્યો છે.અદ્ભુત આત્મવિશ્વાસ અનુભવશો અને ચાલી રહેલી ઉથલપાથલમાંથી પણ રાહત મળશે. શુભચિંતકની પ્રેરણા અને આશીર્વાદથી તમને જીવનના ઘણા સકારાત્મક પાસાઓને સમજવાની તક પણ મળશે.

નેગેટિવ : આવકની સ્થિતિમાં વધુ સુધારાની આશા નથી, પરંતુ પ્રવૃત્તિઓ ચાલુ રહેશે. ભાવનાઓના કારણે ઉતાવળમાં કોઈની સાથે કોઈ વચન ન આપવું. વિદ્યાર્થીઓએ પોતાની જાતને ખોટી સંગતથી દૂર રાખવી જોઈએ.

વ્યવસાય : પ્રભાવશાળી બિઝનેસના લોકો સાથે સંપર્ક થશે અને તમને ઘણી નવી તકો પણ પણ મળશે. મુશ્કેલીઓમાં હોવા છતાં તમને સફળતા પ્રાપ્ત થશે. સરકારી કામમાં કોઈ પ્રકારની અડચણ આવી શકે છે. ઉચ્ચ અધિકારી પાસેથી માર્ગદર્શન લેવું યોગ્ય રહેશે.

લવ : પતિ-પત્ની વચ્ચે સારા સંબંધ રહેશે. લાઈફ પાર્ટનરને ગિફ્ટ આપવાથી સંબંધ મધુર બનશે.

સ્વાસ્થ્ય : તમારી દિનચર્યા અને ખાદ્યપદાર્થ સંબંધિત પ્રવૃત્તિઓને વ્યવસ્થિત રાખો.તેનાથી તમે માનસિક અને શારીરિક રીતે પ્રફુલ્લિત રહેશો.

લકી કલર : ગુલાબી

લકી નંબર : 5

****
કુંભ :

પોઝિટિવ : જો તમને કોઈ ફંક્શન કે મિટિંગ વગેરેમાં જવાનો મોકો મળે તો તરત જ લઈ લો. મહત્ત્વપૂર્ણ લોકો સાથેની મુલાકાત ફાયદાકારક રહેશે. ઘર અને વ્યવસાય બંનેમાં યોગ્ય સંવાદિતા રહેશે. કૌટુંબિક જટિલ મામલાનો ઉકેલ આવશે.

નેગેટિવ : ઘરમાં યોગ્ય વ્યવસ્થા જાળવવા માટે નાની-નાની નકારાત્મક બાબતોને નજરઅંદાજ કરવી જરૂરી છે. જોખમ ભરેલા કામથી દૂર રહો. નાણાકીય બાબતોમાં ગણતરી કરતી વખતે સાવચેત રહો. નુકસાનની સ્થિતિ સર્જાઈ રહી છે. વાહન ચલાવતી વખતે પણ સાવચેત રહો.

વ્યવસાય : વેપારમાં કોઈ નિર્ણય લેતી વખતે કે કોઈ નવું કાર્ય શરૂ કરતી વખતે સાવધાની રાખો, આ સમયે નુકસાન થવાની સંભાવના છે. ધંધાકીય પ્રવૃત્તિઓમાં ધ્યાન રાખો. સરકારી સેવા કરનારા લોકોને વધારાનો કામનો બોજ મળશે.

લવ : જીવનસાથી અને પરિવારના સભ્યોનો સહયોગ તમારી સમસ્યાઓ હલ કરશે. પ્રેમ સંબંધો માટે પરિવારની મંજૂરી મળવાથી લગ્નમાં પરિણમવાની તકો પણ ઊભી થશે.

સ્વાસ્થ્ય : તણાવ અને થાકને કારણે નબળાઈનો અનુભવ થઈ શકે છે. તમારું મનોબળ જાળવી રાખો.

લકી કલર : સ્કાય

લકી નંબર : 5

****
મીનઃ

પોઝિટિવ : સમય સુખદ ચાલી રહ્યો છે.તમારી વકતૃત્વ અને કુનેહ જેવા ગુણોથી તમને તમારી આર્થિક અને વ્યવસાયિક બાબતોમાં પણ સફળતા મળશે. પારિવારિક સુખ-સુવિધાઓ સંબંધિત વસ્તુઓની ખરીદીમાં પણ સમય પસાર થશે.

નેગેટિવ : ભાઈઓ સાથે કોઈ અણબનાવ કે અણબનાવની સ્થિતિમાં વહેચવાને બદલે ઉકેલ શોધવાનો પ્રયાસ કરો. સ્ટ્રેસ લેવાથી કંઈ પ્રાપ્ત થશે નહીં. ધીરજ રાખો. ઘરના વરિષ્ઠ સભ્યોના સ્વાસ્થ્યને લઈને પણ ચિંતા થઈ શકે છે.

વ્યવસાય : બિઝનેસમાં કોઈ પ્રભાવશાળી વ્યક્તિની સલાહ અને મદદ તમને નવી સિદ્ધિ પ્રાપ્ત કરી શકે છે. ભાગીદારીના વ્યવસાયમાં પારદર્શિતા જરૂરી છે. સરકારી લોકોની સેવા કરતા લોકો તેમના કામ પ્રત્યે સખત મહેનત કરીને ઉચ્ચ અધિકારીઓ પાસેથી પ્રશંસા મેળવશે.

લવ : અપરિણીત લોકો માટે સારો સંબંધ આવી શકે છે.પ્રેમ સંબંધોમાં પણ નિકટતા આવશે.

સ્વાસ્થ્ય : બેદરકારી અને આળસ તમારા માટે મુશ્કેલી ઊભી કરશે. જોખમી કામથી દૂર રહો. પડી જવાથી કે વાહનથી ઈજા થવાની સંભાવના છે.

લકી કલર : સ્કાય

લકી નંબર :8

Leave a Reply

Your email address will not be published.