news

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવઃ જમ્મુ-કાશ્મીરમાં આજે ભારત જોડો યાત્રાની એન્ટ્રી, રાહુલ ગાંધી કઠુઆમાં રાત્રિ રોકાણ કરશે

રમત મંત્રાલયે રેસલિંગ ફેડરેશનના પ્રમુખ સામે મહિલા રેસલર્સના આરોપ પર જવાબ માંગ્યો છે. તે જ સમયે, પીએમ મોદી આજે મહારાષ્ટ્ર અને કર્ણાટકની મુલાકાતે જવાના છે. આજનું મોટું અપડેટ વાંચો

બબીતા ​​ફોગાટ કુસ્તીબાજોની વચ્ચે પહોંચી હતી
રેસલર અને બીજેપી લીડર બબીતા ​​ફોગાટ રેસલર્સ સાથે વાત કરવા પહોંચી છે. બબીતા ​​ફોગાટ ભાજપમાં જોડાઈ છે. તેમણે ભાજપ માટે પ્રચાર પણ કર્યો હતો.

ખેલાડીઓનો અવાજ સાંભળવો જોઈએ – પ્રિયંકા
આપણા ખેલાડીઓ દેશનું ગૌરવ છે. તેઓ વિશ્વ સ્તરે તેમના પ્રદર્શન દ્વારા દેશનું ગૌરવ વધારે છે. ખેલાડીઓએ રેસલિંગ ફેડરેશન અને તેના પ્રમુખ પર શોષણના ગંભીર આરોપો લગાવ્યા છે. આ ખેલાડીઓનો અવાજ સાંભળવો જોઈએ. આરોપોની તપાસ કરીને યોગ્ય પગલાં લેવા જોઈએ – પ્રિયંકા ગાંધી

જયરામ રમેશે પીએમને પ્રશ્ન પૂછ્યો
કોંગ્રેસ નેતા જયરામ રમેશે કુસ્તીબાજોના આરોપો પર પીએમ મોદી પર નિશાન સાધ્યું છે. તેણે ટ્વિટ કર્યું ‘કુલદીપ સેંગર, ચિન્મયાનંદ, પિતા-પુત્ર વિનોદ આર્ય-પુલકિત આર્ય….અને હવે આ નવો કેસ! દીકરીઓ પર અત્યાચાર કરનારા ભાજપના નેતાઓની યાદી અનંત છે. શું ‘બેટી બચાવો’ એ ભાજપના નેતાઓની દીકરીઓને બચાવવાની ચેતવણી હતી! વડા પ્રધાન, કૃપા કરીને જવાબ આપો.

તેલંગાણા બીજેપી ચીફ બાંડી સંજયના પુત્રએ આત્મસમર્પણ કર્યું
વિદ્યાર્થી હુમલાના કેસમાં આરોપી તેલંગાણા બીજેપી ચીફ બાંડી સંજયના પુત્રએ આત્મસમર્પણ કર્યું છે. કેદી સંજયે આ અંગે માહિતી આપી હતી. તેણે કહ્યું, ‘જો મારા દીકરાએ કંઈ ખોટું કર્યું હોય તો પોલીસે તેની સામે કાર્યવાહી કરવી જોઈએ.’ બંદી સંજયના પુત્રનો એક વીડિયો વાયરલ થયો હતો જેમાં તે કોલેજમાં એક વિદ્યાર્થી સાથે લડતો જોવા મળ્યો હતો.

કુસ્તીબાજોના સમર્થનમાં કોચ પ્રદીપ દહિયા
જો આટલા મોટા ખેલાડીઓ બોલતા હોય તો તેમાં કંઈક સત્ય હોવું જોઈએ. તેની તપાસ થવી જોઈએ અને દોષિતોને સજા પણ થવી જોઈએ. વિનેશ એક મોટી મહિલા ખેલાડી છે અને જો તે આરોપો લગાવી રહી છે તો તેનો મતલબ તેની સાથે કંઈક થયું હશેઃ કોચ પ્રદીપ દહિયા

કુસ્તીબાજ જંતર-મંતર પહોંચ્યો
દિલ્હી: બજરંગ પુનિયા, વિનેશ ફોગાટ, સાક્ષી મલિક અને અન્ય કુસ્તીબાજો બીજા દિવસે રેસલિંગ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (WFI)ના પ્રમુખ બ્રિજ ભૂષણ શરણ સિંહ સામે વિરોધ કરવા જંતર-મંતર પહોંચ્યા. બ્રિજભૂષણ પર કુસ્તીબાજોએ જાતીય સતામણીનો આરોપ લગાવ્યો છે.

બ્રિજભૂષણ શરણ સિંહના ઘરે સુરક્ષા વધારી દેવામાં આવી છે
રેસલિંગ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયાના પ્રમુખ બ્રિજભૂષણ શરણ સિંહના ઘરે સુરક્ષા વધારી દેવામાં આવી છે જેથી કરીને જંતર-મંતર પર વિરોધ કરી રહેલા ખેલાડીઓ તેમના ઘરે વિરોધ ન કરે.

પીએમ મોદી આજે કર્ણાટકની મુલાકાત લેશે
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી ગુરુવારે કર્ણાટકના ઉત્તરી જિલ્લાઓમાં યાદગીરી અને કાલાબુર્ગીની મુલાકાત લેશે. આ દરમિયાન, પીએમ શિલાન્યાસ કરશે અને 10,800 કરોડ રૂપિયાથી વધુની અનેક વિકાસ યોજનાઓનું ઉદ્ઘાટન કરશે.

‘એક ખેલાડી ખોટો હોઈ શકે, ઘણા નહીં’
ઘણા મોટા ખેલાડીઓ ઉતર્યા છે, એક ખેલાડી ખોટો હોઈ શકે છે, ઘણા ખેલાડીઓ ખોટા ન હોઈ શકે. મેં અત્યાર સુધી સાંભળ્યું છે તેટલા અત્યાચાર વિશે ક્યારેય સાંભળ્યું નથી.- ભારતીય કુસ્તી મહાસંઘ સામે જંતર-મંતર ખાતે કુસ્તીબાજોના વિરોધ પર કોચ સુરેન્દર

પઠાણકોટમાં રાહુલ ગાંધીની જાહેર રેલી
રાહુલ ગાંધી આજે પઠાણકોટમાં જનસભાને સંબોધશે. પઠાણકોટથી સાંજે યાત્રા લાખનપુરા થઈને જમ્મુ-કાશ્મીરમાં પ્રવેશ કરશે. રાહુલ ગાંધી જમ્મુ-કાશ્મીરના કઠુઆમાં રાત્રિ આરામ કરશે.

જમ્મુ-કાશ્મીરમાં આજે ભારત જોડો યાત્રા
રાહુલ ગાંધીના નેતૃત્વમાં કોંગ્રેસની ભારત જોડો યાત્રા ગુરુવારે (19 જાન્યુઆરી) જમ્મુ-કાશ્મીર પહોંચશે. આ યાત્રા પંજાબના પઠાણકોટ થઈને જમ્મુ-કાશ્મીરમાં પ્રવેશ કરશે.

મુંબઈ-ગોવા હાઈવે પર અકસ્માતમાં 9ના મોત
19 જાન્યુઆરી, ગુરુવારે બપોરે લગભગ 2 વાગ્યે મુંબઈ-ગોવા હાઈવે પર માનગાંવ નજીક રેપોલી ખાતે એક ભયાનક અકસ્માત થયો હતો. જેમાં 9 લોકોના ઘટનાસ્થળે જ મોત થયા હતા. મૃત્યુ પામેલાઓમાં 5 પુરૂષ અને 4 મહિલાઓ છે. એક 4 વર્ષનો બાળક બચી ગયો.

પીએમ મોદીની મહારાષ્ટ્ર મુલાકાત
પીએમ મોદી આજે મહારાષ્ટ્રના પ્રવાસે છે. પીએમ મહારાષ્ટ્રમાં રૂ. 38,800 કરોડથી વધુના પ્રોજેક્ટનો શિલાન્યાસ અને ઉદ્ઘાટન કરશે. મુંબઈમાં પણ વડાપ્રધાન રોડની દરખાસ્ત છે.

મહિલા તાલીમ શિબિર રદ
કુસ્તીબાજોના આક્ષેપો વચ્ચે લખનઉમાં શરૂ થનારી મહિલા રાષ્ટ્રીય કુસ્તી પ્રશિક્ષણ શિબિર રદ કરવામાં આવી છે. આ શિબિર 18 જાન્યુઆરીથી લખનૌમાં સ્પોર્ટ્સ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા (SAI) ના નેશનલ સેન્ટર ઓફ એક્સેલન્સ (NCOE) ખાતે શરૂ થવાની હતી.

પૃષ્ઠભૂમિ
દેશની જાણીતી મહિલા રેસલર્સે ફેડરેશન ઓફ રેસલિંગ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (WFI) પર યૌન શોષણનો આરોપ લગાવ્યો છે. મહિલા કુસ્તીબાજોએ બુધવારે (18 જાન્યુઆરી) જંતર-મંતર ખાતે વિરોધ પ્રદર્શન કર્યું હતું. ઓલિમ્પિયન રેસલર વિનેશ ફોગાટે આરોપ લગાવ્યો છે કે રેસલિંગ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (WFI)ના પ્રમુખ અને બીજેપી સાંસદ બ્રિજભૂષણ શરણ સિંહ ઘણા વર્ષોથી મહિલા રેસલર્સનું યૌન શોષણ કરી રહ્યા છે. કુસ્તીબાજોએ રેસલિંગ ફેડરેશનના પ્રમુખ બ્રિજભૂષણ શરણ સિંહને હટાવવાની માંગ કરી છે. ગુરુવારે પણ કુસ્તીબાજો ધરણા પર બેસશે.
મહિલા કુસ્તીબાજોનો આરોપ છે કે લખનૌ કેમ્પમાં મહિલા કુસ્તીબાજોનું શોષણ થાય છે. સાક્ષી મલિક અને બજરંગ પુનિયા સહિત ઘણા કુસ્તીબાજો વિનેશ ફોગાટને સમર્થન આપવા માટે હડતાળ પર બેઠા હતા. વિનેશે એમ પણ કહ્યું કે 10-12 કુસ્તીબાજોએ તેમને તેમની વાર્તા સંભળાવી છે. અત્યારે તેમના નામ નથી લઈ શકતો, પરંતુ જો હું વડાપ્રધાન અને ગૃહમંત્રીને મળીશ તો તેમના નામ જાહેર કરીશ.
રમતગમત મંત્રાલયે કુસ્તીબાજોના આરોપોને ગંભીરતાથી લીધા છે. મંત્રાલય તરફથી રેસલિંગ એસોસિએશનને 72 કલાકની અંદર આરોપોનો જવાબ આપવા માટે નોટિસ મોકલવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.