news

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઈવઃ મધ્યપ્રદેશની શાળામાં જય શ્રી રામના નારા લગાવવા બદલ 18 બાળકો સસ્પેન્ડ, રાજસ્થાનના જીનાપુરથી કોંગ્રેસની ‘ભારત જોડો યાત્રા’ શરૂ થઈ

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ 13મી ડિસેમ્બર’ 2022: દેશ-વિદેશના સમાચારો જાણવા માટે સૌપ્રથમ બનવા માટે, અહીં બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ બ્લોગમાં અમારી સાથે રહો.

જમ્મુ અને કાશ્મીર: સોપોરમાં શંકાસ્પદ IED મળી આવ્યો
જમ્મુ અને કાશ્મીર: ઉત્તર કાશ્મીરના બારામુલ્લા જિલ્લાના સોપોરના તુલીબલ વિસ્તારમાં શંકાસ્પદ IED મળી આવ્યો છે. સોપોર પોલીસ, 52RR અને CRPF ઘટનાસ્થળે હાજર છે.

કોંગ્રેસના નેતા પૂર્વ મંત્રી રાજા પાટરિયાની ધરપકડ
વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પર વિવાદાસ્પદ ટિપ્પણી કરનાર કોંગ્રેસના નેતા પૂર્વ મંત્રી રાજા પટેરિયાની પન્ના પોલીસે ધરપકડ કરી છે. પવઈમાં સોમવાલ પન્ના વિરૂદ્ધ એફઆઈઆર દાખલ કરવામાં આવી હતી, જે બાદ આજે સવારે પટરિયાના ઘરેથી ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

ભારત-ચીન સેના વચ્ચેની અથડામણ પર ઓવૈસીએ પૂછ્યો આ સવાલ…
ભારત-ચીન સેના વચ્ચેની અથડામણ અંગે અસદુદ્દીન ઓવૈસીએ કહ્યું કે, અથડામણ 9મીએ થઈ હતી. જ્યારે સંસદનું સત્ર ચાલી રહ્યું હતું ત્યારે સરકારે તે જ દિવસે સંસદને કેમ ન જણાવ્યું? મને મારી સેનામાં પૂરો વિશ્વાસ છે પણ સરકારનું નેતૃત્વ એટલું નબળું છે કે તે ચીનનું નામ પણ લેતી નથી. આ અંગે ગૃહમાં ચર્ચા થવી જોઈએ.

રાજસ્થાનઃ કોંગ્રેસની ‘ભારત જોડો યાત્રા’ જીનાપુરથી શરૂ થઈ
કોંગ્રેસ પાર્ટીની ‘ભારત જોડો યાત્રા’ આજે રાજસ્થાનના સવાઈ માધોપુરના જીનાપુરથી શરૂ થઈ છે. યાત્રામાં રાહુલ ગાંધીની સાથે સમર્થકો અને કાર્યકરોનો જમાવડો જોવા મળ્યો હતો.

ભારત અને ચીનના સૈનિકો વચ્ચે ફરી અથડામણ
ભારત અને ચીન વચ્ચે સરહદ વિવાદને કારણે ફરી એકવાર અથડામણ થઈ છે. 9મી ડિસેમ્બરે અરુણાચલ પ્રદેશના તવાંગમાં બંને દેશોના સૈનિકો વચ્ચે થયેલી આ હિંસક અથડામણમાં ભારતે 300થી વધુ ચીની સૈનિકોને ભગાડ્યા હતા. આ ઘટનામાં ચીનના 20 સૈનિકો ઘાયલ થયા છે. જોકે, બાદમાં બંને સેનાના કમાન્ડરો વચ્ચે તણાવ ઓછો કરવા માટે વાતચીત થઈ હતી.બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ્સ 13મી ડિસેમ્બર’ 2022: 9 ડિસેમ્બરે અરુણાચલ પ્રદેશના તવાંગમાં ભારત અને ચીનના સૈનિકો વચ્ચે ભીષણ અથડામણ થઈ હતી. ભારતે ચીનના 300 થી વધુ સૈનિકોને હાંકી કાઢ્યા છે. આ ઘટનામાં ચીનના 20 સૈનિકો ઘાયલ થયા છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર ચીનને ભારે નુકસાન સહન કરવું પડ્યું હતું. જોકે, બાદમાં બંને દેશોની સેનાના કમાન્ડરો વચ્ચે તણાવ ઓછો કરવા માટે વાતચીત થઈ હતી.

LAC પાસે ભારતીય અને ચીની સૈનિકો વચ્ચે અથડામણની ઘટના અંગે કોંગ્રેસે સોમવારે કહ્યું કે સરકારે આ મુદ્દે સંસદમાં ચર્ચા દ્વારા દેશને વિશ્વાસમાં લેવાની જરૂર છે. કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ કહ્યું કે દેશની સુરક્ષાને લઈને એક થઈએ, પરંતુ સરકાર ઈમાનદાર હોય, સંસદમાં ચર્ચા કરીને દેશને મોદી સરકારને વિશ્વાસમાં લે. કોંગ્રેસે કહ્યું કે, સરકારે પોતાનું ડગમગતું વલણ છોડીને ચીનને કડક સૂરમાં સમજાવવું જોઈએ કે આવી હરકતને સાંખી લેવામાં આવશે નહીં.

પટેરિયાની ધરપકડ થઈ શકે છે

મધ્યપ્રદેશના પૂર્વ મંત્રી અને કોંગ્રેસના નેતા રાજા પટેરિયાની વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની હત્યાને લઈને આપવામાં આવેલા નિવેદનના સંબંધમાં ગમે ત્યારે ધરપકડ થઈ શકે છે. નિવેદન પર વિવાદ વધ્યા બાદ કોંગ્રેસના નેતા રાજા પત્રિયાએ સ્પષ્ટતા કરી હતી કે મારા નિવેદનને ખોટી રીતે રજૂ કરવામાં આવ્યું છે. હું કહેવા માંગતો હતો કે બંધારણ બચાવવા માટે મોદીને હરાવવા જરૂરી છે.

ભારત જોડો યાત્રા

કોંગ્રેસની ભારત જોડો યાત્રા હાલ રાજસ્થાનમાંથી પસાર થઈ રહી છે. સોમવારે રાજસ્થાનના સવાઈ માધોપુરમાં એક જનસભાને સંબોધતા રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે અમે રાજસ્થાનના કોંગ્રેસી નેતાઓને બે-ત્રણ વાતો કહી છે, હું તમને તે નહીં કહું, પરંતુ તે તેમના માટે સારું છે. રાજસ્થાન સરકારે અત્યાર સુધી જે કામ કર્યું છે તે સારું છે અને ભવિષ્યમાં પણ એ જ કામ કરતા રહેવું જોઈએ. રાહુલે કહ્યું કે તે પાર્ટીને સંદેશ આપવા માંગે છે કે તેણે જે કર્યું છે તે એટલું મહત્વનું નથી, તે શું કરવા જઈ રહ્યા છે તે વધુ મહત્વનું છે. જો કે કોંગ્રેસના નેતાએ આ અંગે વધુ કંઈ કહ્યું ન હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.