news

ગુજરાત: પ્રચંડ બહુમતી બાદ, 12 ડિસેમ્બરે ભાજપ 7મી વખત સરકાર બનાવી શકે છે, ભૂપેન્દ્ર પટેલ 20 કેબિનેટ મંત્રીઓ સાથે સીએમ તરીકે શપથ લેશે

ગુજરાત વિધાનસભાઃ ગુજરાતમાં ભારે બહુમતી મેળવ્યા બાદ ભાજપ 12 ડિસેમ્બરે 20 કેબિનેટ મંત્રીઓ સાથે સરકાર બનાવી શકે છે.

ગુજરાતના CM: ગુજરાતમાં ભાજપને 156 બેઠકો સાથે પ્રચંડ બહુમતી મળી છે. 12 ડિસેમ્બરે ભાજપ રાજ્યમાં સાતમી વખત સરકાર બનાવવા માટે તૈયાર છે. પાર્ટીના નેતા ભૂપેન્દ્ર પટેલ અન્ય 20 કેબિનેટ મંત્રીઓ સાથે મુખ્યમંત્રી પદના શપથ લે તેવી શક્યતા છે. ગુજરાતના સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલે જો કે નવી સરકારની રચના પહેલા શુક્રવારે રાજ્યપાલ આચાર્ય દેવવ્રતને પોતાનું રાજીનામું સુપરત કર્યું હતું.

ભૂપેન્દ્ર પટેલે રાજ્યપાલને રાજીનામું સોંપ્યું હતું
ભૂપેન્દ્ર પટેલ, પ્રદેશ ભાજપ પ્રમુખ સીઆર પાટીલ, હર્ષ સંઘવી, આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ મંત્રી હૃષિકેશ પટેલ અને ગુજરાતના મુખ્ય દંડક પંકજ દેસાઈ રાજીનામું આપવા રાજભવન પહોંચ્યા હતા. જણાવી દઈએ કે રાજ્યપાલે તેમનું રાજીનામું સ્વીકારી લીધું હતું. આજે શનિવારે ગાંધીનગરમાં પ્રદેશ ભાજપ કાર્યાલય કમલમ ખાતે ભાજપ તેના ધારાસભ્ય દળની બેઠક યોજવા જઈ રહી છે, ત્યારબાદ તમામ નેતાઓ બપોરે 2 વાગ્યે રાજ્યપાલને મળશે અને સરકાર બનાવવાનો દાવો રજૂ કરશે.

શપથ સમારોહમાં પીએમ મોદી અને અમિત શાહ હાજરી આપશે

આગામી 12મી ડિસેમ્બરે સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલ સતત બીજી વખત મુખ્યમંત્રી પદના શપથ લઈ શકે છે. અનુમાન લગાવવામાં આવી રહ્યું છે કે પટેલના શપથ ગ્રહણ સમારોહમાં પીએમ નરેન્દ્ર મોદી, કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ અને ભાજપ શાસિત રાજ્યોના સીએમ પણ હાજરી આપી શકે છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર જે દિવસે ભૂપેન્દ્ર પટેલ સીએમ તરીકે શપથ લેશે, તે જ દિવસે 20 કેબિનેટ મંત્રીઓ પણ શપથ લઈ શકે છે અને બીજા જ દિવસથી પોતપોતાના કાર્યાલયનો ચાર્જ સંભાળશે.

ભૂપેન્દ્ર પટેલ જંગી મતોથી જીત્યા છે

ભાજપે પ્રચંડ બહુમતી સાથે વિધાનસભા ચૂંટણી જીતી હતી, જે 1960 પછી કોઈપણ પક્ષ દ્વારા જીતવામાં આવેલી સૌથી મોટી બેઠકો છે. ગુજરાતમાં આ વખતે ભાજપે ઘણા નવા રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યા છે, જેમાં ભૂપેન્દ્ર પટેલ પણ તેમના મતવિસ્તાર ઘાટલોડિયામાંથી 1 લાખ 92 હજાર મતોથી જીત્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.