news

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: ગુજરાતમાં ભાજપના દિગ્ગજ નેતા અને 4 વખતના ધારાસભ્ય જય નારાયણ વ્યાસ પુત્ર સાથે કોંગ્રેસમાં જોડાયા

ગુજરાત ચૂંટણી 2022: જય નારાયણ વ્યાસે ભાજપમાંથી રાજીનામું આપતાં કહ્યું હતું કે કોંગ્રેસ અથવા આમ આદમી પાર્ટી (AAP)માં જોડાવાનો તેમનો વિકલ્પ ખુલ્લો છે.

ગુજરાત વિધાનસભા ચૂંટણી 2022: ગુજરાતમાં, ભાજપના વરિષ્ઠ નેતા અને 4 વખતના ધારાસભ્ય જય નારાયણ વ્યાસ અને તેમના પુત્ર સમીર વ્યાસ સોમવારે (28 નવેમ્બર) કોંગ્રેસ પાર્ટીમાં જોડાયા. તેમણે આ મહિનાની શરૂઆતમાં ભાજપ છોડી દીધું હતું. જય નારાયણ વ્યાસ લાંબા સમયથી ભાજપ સાથે જોડાયેલા હતા.

2017ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં ભાજપે તેમની ટિકિટ નકારી હતી. તેમને આશા હતી કે પાર્ટી આ ચૂંટણીમાં તેમને ચોક્કસ ટિકિટ આપશે, પરંતુ આ વખતે પણ તેમને પાર્ટી દ્વારા ટિકિટ આપવામાં આવી નથી. જેનાથી નારાજ નય નારાયણ વ્યાસે ભાજપમાંથી રાજીનામું આપી દીધું હતું. જય નારાયણ વ્યાસે ભાજપમાંથી રાજીનામું આપતાં કહ્યું હતું કે કોંગ્રેસ અથવા આમ આદમી પાર્ટી (AAP)માં જોડાવાનો તેમનો વિકલ્પ ખુલ્લો છે. વ્યાસ અને તેમના પુત્ર સમીરને કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ પાર્ટીનું સભ્યપદ આપ્યું હતું. આ દરમિયાન કોંગ્રેસના ગુજરાત પ્રભારી અશોક ગેહલોત અને કેન્દ્રીય નિરીક્ષક આલોક શર્મા પણ હાજર હતા.

મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ ભાજપ પર પ્રહારો કર્યા હતા

જયનારાયણ વ્યાસ અમદાવાદમાં કોંગ્રેસ કાર્યાલય ખાતે પાર્ટી અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગે અને રાજસ્થાનના મુખ્યમંત્રી અને ગુજરાતના પ્રભારી અશોક ગેહલોતની હાજરીમાં કોંગ્રેસમાં જોડાયા હતા. આ દરમિયાન મીડિયા સાથે વાત કરતા ખડગેએ કહ્યું કે આટલા વર્ષોમાં ગુજરાતમાં પરિવર્તન લાવવાને બદલે ભાજપે માત્ર મુખ્યમંત્રી બદલવાનું કામ કર્યું છે. ભાજપે છ વર્ષમાં ત્રણ મુખ્યમંત્રી બદલ્યા. આનો સ્પષ્ટ અર્થ છે કે ભાજપે ગુજરાતમાં કોઈ કામ કર્યું નથી.

કોણ છે જયનારાયણ વ્યાસ?

જય નારાયણ વ્યાસ લાંબા સમયથી ભાજપ સાથે જોડાયેલા છે. જ્યારે કેશુભાઈ પટેલ અને નરેન્દ્ર મોદી ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી હતા ત્યારે જય નારાયણ વ્યાસ બંને સરકારમાં મંત્રી હતા. તેઓ ગુજરાતના આરોગ્ય મંત્રીનું પદ પણ સંભાળી ચુક્યા છે. 2017માં તેમની ટિકિટ કાપવામાં આવી તે પહેલા તેઓ સતત 4 વખત સિદ્ધપુરથી ધારાસભ્ય હતા. કહેવાય છે કે વિજય રૂપાણી મુખ્યમંત્રી બન્યા બાદ તેમને સાઈડલાઈન કરવામાં આવ્યા હતા.

બે તબક્કામાં મતદાન થશે

આ વખતે ગુજરાતમાં બે તબક્કામાં મતદાન થશે. ગુજરાતમાં પ્રથમ તબક્કાનું મતદાન 1 ડિસેમ્બરે થશે જ્યારે બીજા તબક્કાનું મતદાન 5 ડિસેમ્બરે થશે. તે જ સમયે, હિમાચલ પ્રદેશની સાથે બંને તબક્કાની મતગણતરી 8 ડિસેમ્બરે થશે. 182 વિધાનસભા બેઠકો ધરાવતા ગુજરાતમાં મુખ્ય લડાઈ સામાન્ય રીતે ભાજપ અને કોંગ્રેસ વચ્ચે રહી છે. આ વખતે આમ આદમી પાર્ટીએ પણ પોતાની પૂરી તાકાત લગાવી દીધી છે. બહુમત માટે 92 સીટોની જરૂર છે. 2017ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં ભાજપને 99 અને કોંગ્રેસને 77 બેઠકો મળી હતી. છ બેઠકો અપક્ષ અને અન્યને ફાળે ગઈ હતી

Leave a Reply

Your email address will not be published.