news

ગુગલ ઈન્ડિયા: ગુગલ ઈન્ડિયાના પબ્લિક પોલિસી ચીફ અર્ચના ગુલાટીએ રાજીનામાને લઈને સસ્પેન્સને બાય કહ્યું

ગૂગલ ઈન્ડિયાઃ ગૂગલ ઈન્ડિયાના ગવર્નમેન્ટ અફેર્સ એન્ડ પબ્લિક પોલિસીના ચીફ અર્ચના ગુલાટીએ તેમના પદ પરથી રાજીનામું આપ્યું છે. તેણે આ પગલું કેમ ભર્યું તે અંગે ચિત્ર સ્પષ્ટ નથી.

અર્ચના ગુલાટીએ ગૂગલ ઈન્ડિયામાંથી રાજીનામું આપ્યું: ગૂગલ ઈન્ડિયાના સરકારી બાબતો અને જાહેર નીતિના વડા અર્ચના ગુલાટીએ તેમના પદ પરથી રાજીનામું આપ્યું છે. તેના આ રીતે ગુગલને અચાનક અલવિદા કરવાથી અટકળોનો દોર પણ તેજ થઈ ગયો છે.

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, તે 5 મહિના પહેલા જ આ કંપનીમાં જોડાયો હતો. આ પહેલા તેણીએ ભારત સરકારમાં આદરણીય હોદ્દાઓ પર પોતાની સેવાઓ આપી છે. તેમના રાજીનામા પર માત્ર અર્ચના જ નથી, પરંતુ ગૂગલે પણ કંઈપણ કહેવાનું ટાળ્યું છે.

ગૂગલ ભારતમાં ઘણી સમસ્યાઓ સામે ઝઝૂમી રહ્યું છે

અર્ચના ગુલાટીએ એવા સમયે ગૂગલ ઈન્ડિયામાંથી રાજીનામું આપ્યું છે જ્યારે ગૂગલ ભારતમાં અનેક અવિશ્વાસના કેસ અને ટેક્નોલોજી સેક્ટરમાં કડક નિયમોનો સામનો કરી રહ્યું છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, ગૂગલ ઈન્ડિયાના ગવર્નમેન્ટ અફેર્સ એન્ડ પબ્લિક પોલિસીના વડા અર્ચના ગુલાટી સરકારી સેવા છોડ્યા બાદ આ કંપનીમાં આવ્યા હતા. તેણે પાંચ મહિના પહેલા જ ગૂગલમાં પોતાનું કામ શરૂ કર્યું હતું.

આ મામલાની જાણકારી ધરાવતા સૂત્રોએ જણાવ્યું કે ગુલાટીએ ગૂગલ ઈન્ડિયામાંથી રાજીનામું આપી દીધું છે. આ અંગે પૂછપરછ કરવા માટે જ્યારે ગુલાટી અને ગૂગલનો સંપર્ક કરવામાં આવ્યો ત્યારે બંનેએ આ બાબતે ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. જો કે, તેણે ગૂગલમાંથી કેમ રાજીનામું આપ્યું તે હજુ સ્પષ્ટ થયું નથી.

નીતિ આયોગ થિંક ટેન્ક

અર્ચના ગુલાટી સ્વૈચ્છિક નિવૃત્તિ લેતા પહેલા ઓગસ્ટ 2019 થી માર્ચ 2021 સુધી નીતિ આયોગમાં ડિજિટલ કોમ્યુનિકેશન્સ પોલિસીની બાબતોનું ધ્યાન રાખતી હતી. અહીં તે જોઈન્ટ સેક્રેટરી (ડિજિટલ કોમ્યુનિકેશન્સ) હતી. તે એક સરકારી થિંક ટેન્ક છે જે ભારત સરકારને તેની નીતિઓ પર સલાહ આપે છે.

તેણીએ એક વર્ષ માટે ફ્રીલાન્સ કર્યું અને આ વર્ષે મેમાં ગૂગલમાં જોડાઈ. અર્ચના ગુલાટી અર્થશાસ્ત્રના સ્નાતક છે. તેણે આઈઆઈટી દિલ્હીમાંથી પીએચડી કર્યું છે. તેણીની લિંક્ડઇન પ્રોફાઇલ મુજબ, તે મે 2017 થી ઓગસ્ટ 2019 સુધી ટેલિકોમ સચિવની ઓફિસમાં વિશેષ ફરજ પરની અધિકારી હતી.

કોમ્પીટીશન કમિશન ઓફ ઈન્ડિયા-CCI જેમાં અર્ચના ગુલાટીએ અગાઉ કામ કર્યું હતું, તે જ CCI સ્માર્ટ ટીવી માર્કેટમાં ગૂગલના બિઝનેસ આચરણ તેમજ તેની એન્ડ્રોઈડ ઓપરેટિંગ સિસ્ટમ અને ઇન-એપ પેમેન્ટ સિસ્ટમની દેખરેખ રાખે છે. મે 2007 થી ફેબ્રુઆરી 2012 સુધી, અર્ચના ગુલાટીએ ભારતના ટેલિકોમ્યુનિકેશન મંત્રાલયના યુનિવર્સલ સર્વિસીસ ઓબ્લિગેશન ફંડમાં નાણા વિભાગમાં જોઈન્ટ એડમિનિસ્ટ્રેટર તરીકે સેવા આપી હતી. જ્યાં તેમણે USOF યોજનાઓની ડિઝાઇન અને અમલીકરણ તેમજ સબસિડી વિતરણના નાણાકીય પાસાઓનું નિરીક્ષણ કર્યું હતું. ગુલાટીએ કોમ્પિટિશન કમિશન ઓફ ઈન્ડિયામાં કમ્પોઝિશન ડિવિઝનનું પણ નેતૃત્વ કર્યું હતું. અહીં તેમણે મર્જર અને એક્વિઝિશનને કારણે ઊભી થતી સ્પર્ધાના મુદ્દાઓ પર કમિશનને સલાહ પણ આપી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.