news

દિલ્હીવાસીઓ સાવધાનઃ ​​યમુનામાં પાણીનું સ્તર ફરી વધ્યું, ચેતવણીના નિશાનની નજીક પહોંચ્યું, આજે વધુ વધવાની શક્યતા

હરિયાણાના યમુના નગરમાં હથનીકુંડ બેરેજમાંથી પાણી છોડવાનો દર એક લાખ ક્યુસેકના આંકને વટાવી જાય ત્યારે દિલ્હીમાં પૂરની ચેતવણી જારી કરવામાં આવે છે.

નવી દિલ્હી: ઉપલા કેચમેન્ટ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પછી, રવિવારે રાજધાનીમાં યમુનાનું જળ સ્તર ચેતવણીના ચિહ્ન (204.5 મીટર)ને વટાવી ગયું છે અને 26 સપ્ટેમ્બરે તેને પાર થવાની આશંકા છે. અધિકારીઓએ આ માહિતી આપી હતી.
દિલ્હી ફ્લડ કંટ્રોલ રૂમે જણાવ્યું હતું કે રાત્રે 9 વાગ્યે પાણીનું સ્તર 204.4 મીટરે પહોંચી ગયું હતું અને સોમવારે સવારે 10 વાગ્યાથી બપોરે 12 વાગ્યાની વચ્ચે વધીને 204.7 મીટર થવાની શક્યતા છે.

હરિયાણાના યમુના નગરમાં હથનીકુંડ બેરેજમાંથી પાણી છોડવાનો દર એક લાખ ક્યુસેકના આંકને વટાવી જાય ત્યારે દિલ્હીમાં પૂરની ચેતવણી જારી કરવામાં આવે છે. ત્યારબાદ યમુના નદીના કિનારે નીચાણવાળા વિસ્તારો અને અન્ય પૂરની સંભાવનાવાળા વિસ્તારોમાં રહેતા લોકોનું સ્થળાંતર કરવામાં આવે છે.

દિલ્હી ફ્લડ કંટ્રોલ રૂમે રાત્રે 8 વાગ્યે લગભગ 45,352 ક્યુસેક પાણી છોડવામાં આવશે તેવી માહિતી આપી હતી. એક ક્યુસેક 28.32 લિટર પ્રતિ સેકન્ડ બરાબર છે. યમુના નદી પ્રણાલીના કેચમેન્ટ એરિયામાં ઉત્તર પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, હિમાચલ પ્રદેશ, હરિયાણા, રાજસ્થાન, મધ્ય પ્રદેશ અને દિલ્હીનો સમાવેશ થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.