news

કોંગ્રેસ અધ્યક્ષની ચૂંટણી: અશોક ગેહલોતે ધારાસભ્યો સાથે બેઠક કરી, મુખ્યમંત્રી તરીકે ચાલુ રહેવાના સંકેત આપ્યા

બેઠક બાદ સીએમ હાઉસની બહાર ગેહલોત સરકારના મંત્રી પ્રતાપ સિંહ ખાચરિયાવાસને મીડિયા દ્વારા પૂછવામાં આવ્યું કે અશોક ગેહલોત કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ બન્યા બાદ નવા મુખ્યમંત્રી કોણ હશે તો તેમણે કહ્યું કે, અશોક ગેહલોત મુખ્યમંત્રી છે અને રહેશે. તે રાજસ્થાન નહીં છોડે. જઈ રહ્યા છે.

જયપુર: રાજસ્થાનના મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોતે મોડી રાત્રે નવા ચૂંટાયેલા ઉપાધ્યક્ષ જગદીપ ધનખર માટે રાત્રિભોજનનું આયોજન કર્યા બાદ પાર્ટીના ધારાસભ્યોની બેઠક યોજી હતી અને તેમને જણાવ્યું હતું કે તેઓ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ પદ માટે નામાંકન દાખલ કરવા જઈ રહ્યા છે. સૂત્રોએ જણાવ્યું કે આ મીટિંગમાં ગેહલોતે ધારાસભ્યોને કહ્યું કે તેઓ પહેલા રાહુલ ગાંધીને ચૂંટણી લડવા માટે મનાવશે અને જો તેઓ સહમત નહીં થાય તો તેઓ પોતે જ ઉમેદવારી નોંધાવશે.

બેઠકમાં હાજર સૂત્રોએ જણાવ્યું કે અશોક ગેહલોતે ધારાસભ્યોને કહ્યું કે તેઓ બુધવારે દિલ્હી જશે અને પાર્ટી અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીને મળશે. ત્યારબાદ સાંજે ફ્લાઈટ દ્વારા કેરળ જશે, જ્યાં રાહુલ ગાંધી પદયાત્રા કરી રહ્યા છે. સૂત્રોએ જણાવ્યું કે ગેહલોતે કહ્યું કે તેઓ રાહુલ ગાંધીને છેલ્લી વખત ત્યાં ચૂંટણી લડવા માટે મનાવવાનો પ્રયાસ કરશે, જો તેઓ સહમત નહીં થાય તો તેઓ પોતે દિલ્હી આવીને ઉમેદવારી નોંધાવશે. ગેહલોતે કહ્યું કે પાર્ટી હાઈકમાન્ડ જે કહેશે તેમ કરશે. તેમણે કહ્યું કે તેઓ પાર્ટીના વફાદાર સૈનિક છે.

સૂત્રોએ જણાવ્યું કે ગેહલોતે ધારાસભ્યોને નોમિનેશન સમયે દિલ્હી આવવા કહ્યું છે. કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ પદ માટે નોમિનેશન 24 સપ્ટેમ્બરથી શરૂ થશે. સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે ગેહલોત 26 સપ્ટેમ્બર પછી ઉમેદવારી નોંધાવી શકે છે.

સૂત્રોએ જણાવ્યું કે ધારાસભ્યો સાથેની બેઠકમાં ગેહલોતે સંકેત આપ્યો કે તેઓ મુખ્યમંત્રી તરીકે ચાલુ રહેશે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, તેને એમ કહેતા સાંભળવામાં આવ્યા હતા કે, “હું ક્યાંય જતો નથી, ચિંતા ન કરો. હું જ્યાં પણ જઈશ, હું રાજસ્થાનની સેવા કરીશ અને હું તમારાથી દૂર જવાનો નથી.”

બેઠક બાદ સીએમ હાઉસની બહાર ગેહલોત સરકારના મંત્રી પ્રતાપ સિંહ ખાચરિયાવાસને મીડિયા દ્વારા પૂછવામાં આવ્યું કે અશોક ગેહલોત કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ બન્યા બાદ નવા મુખ્યમંત્રી કોણ હશે તો તેમણે કહ્યું કે, અશોક ગેહલોત મુખ્યમંત્રી છે અને રહેશે. તેઓ રાજસ્થાન છોડશે નહીં.મુખ્યમંત્રી પોતે બજેટ તૈયાર કરવામાં વ્યસ્ત છે ત્યારે સ્પષ્ટ છે કે તેઓ ક્યાંય જતા નથી.

જો કે, રાજસ્થાનમાં શંકા અને અટકળો ચાલી રહી છે કે શું અશોક ગેહલોત ઉમેદવારી નોંધાવતા પહેલા રાજીનામું આપશે કે પદ પર ચાલુ રહેશે કે પછી નજીકના અને વિશ્વાસુ વ્યક્તિનો રાજ્યાભિષેક કરશે? આ શંકાને કારણે સચિન પાયલોટ કેમ્પમાં પણ બેચેની ફેલાઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.