news

UP: લખનૌમાં ભૂકંપના આંચકા, રિક્ટર સ્કેલ પર 5.2ની તીવ્રતા

નેશનલ સેન્ટર ફોર સિસ્મોલોજી (NCS) અનુસાર, શનિવારે સવારે 1.12 વાગ્યે ભૂકંપ આવ્યો હતો. ભૂકંપની ઊંડાઈ જમીનથી 82 કિમી નીચે હતી.

લખનઉ: લખનૌમાં શનિવારે વહેલી સવારે ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા. નેશનલ સેન્ટર ફોર સિસ્મોલોજી (NCS) એ આ માહિતી આપી અને જણાવ્યું કે લખનૌના ઉત્તર-ઉત્તરપૂર્વમાં રિક્ટર સ્કેલ પર 5.2ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ માપવામાં આવ્યો છે. શનિવારે સવારે 1.12 કલાકે ભૂકંપ આવ્યો હતો. ભૂકંપની ઊંડાઈ જમીનથી 82 કિમી નીચે હતી.

આ પહેલા શુક્રવારે ઉત્તરાખંડના પિથોરાગઢ વિસ્તારમાં ભૂકંપના હળવા આંચકા અનુભવાયા હતા. રિક્ટર સ્કેલ પર તેની તીવ્રતા 3.6 માપવામાં આવી હતી. આ ભૂકંપ બપોરે 12.55 કલાકે આવ્યો હતો. આ સિવાય એનસીએસે કહ્યું કે ભૂકંપ જમ્મુ-કાશ્મીરના હેનલે ગામની દક્ષિણ-દક્ષિણ-પશ્ચિમમાં પણ આવ્યો હતો અને તેની તીવ્રતા રિક્ટર સ્કેલ પર 3.1 માપવામાં આવી હતી.

તે જ સમયે, હિમાચલ પ્રદેશના કિન્નૌર જિલ્લામાં શુક્રવારે 3.1 તીવ્રતાનો ભૂકંપ આવ્યો છે. રાજ્યના ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ વિભાગે આ માહિતી આપી છે. વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આ કુદરતી આફતને કારણે કોઈ જાન-માલના નુકસાનના અહેવાલ નથી. ભૂકંપનું કેન્દ્ર કિન્નૌર જિલ્લામાં પાંચ કિલોમીટરની ઉંડાઈએ હતું. વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, બપોરે 12.02 વાગ્યે જિલ્લા અને તેની આસપાસના વિસ્તારોમાં ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published.