Bollywood

કૌન બનેગા કરોડપતિ 14: સ્પર્ધક દુલીચંદ 75 લાખ જીતવાથી ચૂકી ગયો, જાણો કયા સવાલનો જવાબ ન મળી શક્યો

KBC 14 અપડેટ: ‘કૌન બનેગા કરોડપતિ 14’ના પહેલા સ્પર્ધક દુલીચંદ અગ્રવાલની સામે એવો કયો સવાલ આવ્યો, જેના કારણે તે 75 લાખ રૂપિયા જીતવાથી ચૂકી ગયો. અહીં જાણો.

કૌન બનેગા કરોડપતિ 14: હિન્દી સિનેમાના દિગ્ગજ અમિતાભ બચ્ચન દ્વારા હોસ્ટ કરાયેલા રિયાલિટી શો ‘કૌન બનેગા કરોડપતિ’ની 14મી સિઝન શરૂ થઈ ગઈ છે. છત્તીસગઢના રહેવાસી દુલીચંદ અગ્રવાલ ઉર્ફે ડીસી પ્રથમ સ્પર્ધક તરીકે બિગ બીની સામે હોટ સીટ પર બેઠા હતા. દુલીચંદે આખી રમત ખૂબ જ હોશિયારીથી રમી અને 50 લાખ રૂપિયા જીત્યા. જો કે, એવો કયો પ્રશ્ન હતો જેણે તેને 75 લાખ તરફ આગળ વધતા અટકાવ્યો? ચાલો હું તમને કહું.

75 લાખનો પ્રશ્ન

દુલીચંદે 50 લાખ રૂપિયા જીતવા માટે તમામ જીવન રેખાઓનો ઉપયોગ કર્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં જ્યારે તેમની સામે 75 લાખ રૂપિયાનો સવાલ આવ્યો તો તે તેનો જવાબ આપવામાં નિષ્ફળ સાબિત થયો હતો. પ્રશ્ન હતો- ‘નાટો તેના ઇતિહાસમાં કયા સંઘર્ષ દરમિયાન પ્રથમ વખત યુદ્ધમાં જોડાયું?’ આ માટે તેમની પાસે ચાર વિકલ્પો હતા. પ્રથમ – ગલ્ફ યુદ્ધ, બીજું – સોવિયેત-અફઘાન યુદ્ધ, ત્રીજું – સાયપ્રસ યુદ્ધ, ચોથું – બોસ્નિયન યુદ્ધ. આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ હતો ‘બોસ્નિયન વોર’.

દુલીચંદે શો છોડી દીધો

દુલીચંદ પાસે જવાબ નહોતો. તેણે ઘણો વિચાર કર્યા પછી બીજો વિકલ્પ પસંદ કર્યો, પરંતુ જ્યારે અમિતાભ બચ્ચને તેને ફરી એકવાર વિચારવાનું કહ્યું, કારણ કે જો જવાબ ખોટો હશે તો તેને સીધા રૂ. 50 લાખથી રૂ. 3 લાખ 20 મળશે. આવી સ્થિતિમાં દુલીચંદે શો છોડવાનો નિર્ણય કર્યો અને 50 લાખ રૂપિયા જીત્યા. અમિતાભ બચ્ચને તેમને અભિનંદન પાઠવ્યા અને તેમના નામે 50 લાખનો ચેક કર્યો.

અમિતાભ બચ્ચન પર 10 રૂપિયાનું દેવું છે

વ્યવસાયે પ્રોફેસર દુલીચંદે KBC 14માં જણાવ્યું કે બિગ બી પર તેમની 10 રૂપિયાની લોન છે. જ્યારે તેનું કારણ પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે દુલીચંદે કહ્યું હતું કે, મંદીના સમયમાં પણ તેઓ 10 રૂપિયા લઈને અમિતાભની ફિલ્મ ‘મુકદ્દર કા સિકંદર’ જોવા ગયા હતા, પરંતુ તેમના પૈસા ચોરાઈ ગયા હતા, તેમની ઉપર પોલીસનો ડંડો પણ હતો. ત્યારથી, સ્પર્ધકે નક્કી કર્યું હતું કે, તે બિગ બી પાસેથી 10 રૂપિયા લેશે અને તેમની સાથે આ ફિલ્મ જોશે, નહીં તો તે ક્યારેય નહીં જોઈ શકે. બાદમાં અમિતાભ બચ્ચને 20 રૂપિયા વ્યાજ સાથે પરત કર્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published.