news

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ લાઇવ અપડેટ: ચીને તાઇવાન એરસ્પેસ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો, નેન્સીની દક્ષિણ કોરિયાની મુલાકાત પર સસ્પેન્સ

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ અપડેટ્સ 3જી ઓગસ્ટ 2022: તમને આ લાઇવ બ્લોગમાં દેશ અને દુનિયાના દરેક મોટા સમાચારની ક્ષણ-ક્ષણ અપડેટ્સ વાંચવા મળશે.

ચીને તાઈવાન એરસ્પેસ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો, નેન્સીની દક્ષિણ કોરિયાની મુલાકાત પર સસ્પેન્સ
ચીન-તાઈવાન વિવાદ વચ્ચે નેન્સી પેલોસીની દક્ષિણ કોરિયાની મુલાકાત પર સસ્પેન્સ યથાવત છે. તેઓ ભારતીય સમય અનુસાર બપોરે 2.30 વાગ્યે દક્ષિણ કોરિયા જવા રવાના થવાના છે, પરંતુ નેન્સી પેલોસીનું પ્લેન હવે તાઈવાનના ટોપાસથી ઉડાન ભરી શકશે કે કેમ તે મોટો પ્રશ્ન ઊભો થયો છે. તેનું કારણ ચીનનો એક હુકમ છે. વાસ્તવમાં ચીને તમામ આંતરરાષ્ટ્રીય એરલાઈન્સને તાઈવાનની એરસ્પેસનો ઉપયોગ ન કરવાની ચેતવણી આપી છે.

મહારાષ્ટ્રમાં શિવસેનાના નામને લઈને સુપ્રીમ કોર્ટમાં આવતીકાલે સુનાવણી
શિવસેનાના દાવા અંગે ચાલી રહેલી અરજી પર આવતીકાલે સુપ્રીમ કોર્ટમાં સુનાવણી હાથ ધરવામાં આવશે.

રાહુલ-પ્રિયંકાએ ‘હર ઘર ત્રિરંગો’ અભિયાન હેઠળ ડીપી બદલી
હર ઘર તિરંગા અભિયાન હેઠળ રાહુલ ગાંધી, પ્રિયંકા ગાંધી સહિત કોંગ્રેસના ઘણા નેતાઓએ પણ પોતાના ટ્વિટરનો ડીપી બદલ્યો છે. કોંગ્રેસના નેતાઓએ તેમના ડીપીમાં પૂર્વ પીએમ જવાહરલાલ નેહરુનો તિરંગો પકડેલો ફોટો લગાવ્યો છે.

શિવસેના પર કોનો અધિકાર છે તે મામલે સુપ્રીમ કોર્ટમાં સુનાવણી શરૂ
એકનાથ શિંદે અને ઉદ્ધવ ઠાકરે જૂથના અલગ થયા બાદ શિવસેના પર કોનો અધિકાર છે તેના પર સુપ્રીમ કોર્ટમાં સુનાવણી શરૂ થઈ ગઈ છે.

અલ જવાહિરીના મોત બાદ અમેરિકાએ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે
1 ઓગસ્ટના રોજ, યુએસએ ગુપ્તચર કામગીરીના ભાગરૂપે અલ-ઝવાહિરીની હત્યાનો ખુલાસો કર્યો હતો. જે બાદ હવે અમેરિકાએ પોતાના દેશના નાગરિકોને લઈને એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. તેમણે પોતાના નાગરિકોને વિદેશ જતી વખતે સાવધાન રહેવાની અપીલ કરી છે.

ઉદ્ધવ ઠાકરેએ પાર્ટી પ્રવક્તાઓની બેઠક બોલાવી હતી
ઉદ્ધવ ઠાકરેએ આજે ​​શિવસેનાના પ્રવક્તાઓની બેઠક બોલાવી છે. શિવસેનાના પ્રવક્તા ઓમ આજે બપોરે 1 વાગ્યે માતોશ્રી ખાતે આ બેઠક કરશે. આ બેઠકમાં પાર્ટીના મુખ્ય પ્રવક્તા સંજય રાઉતની ધરપકડ બાદ મીડિયામાં પાર્ટીની ભૂમિકા કેવી રીતે રાખવી તે મુદ્દે બેઠકમાં ચર્ચા કરવામાં આવશે.

છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોનાના 17,135 નવા કેસ નોંધાયા છે.
છેલ્લા 24 કલાકમાં ભારતમાં કોરોનાના 17,135 નવા કેસ નોંધાયા છે.

કુલ કેસઃ 4,40,67,144

સક્રિય કેસ: 1,37,057

કુલ વસૂલાત: 4,34,03,610

કુલ મૃત્યુઃ 5,26,477

કુલ રસીકરણ: 2,04,84,30,732

મોટરસાઇકલ પર ‘સાંસદો’ની ત્રિરંગા યાત્રા શરૂ, ઉપરાષ્ટ્રપતિએ લીલી ઝંડી આપી પ્રસ્થાન કરાવ્યું
આજે એટલે કે 3 ઓગસ્ટના રોજ ઉપરાષ્ટ્રપતિ એમ વેંકૈયા નાયડુએ કેન્દ્રીય મંત્રીઓ પ્રહલાદ જોશી અને પીયૂષ ગોયલ સાથે લાલ કિલ્લા પરથી સાંસદો માટે ત્રિરંગા બાઇક રેલીને લીલી ઝંડી બતાવી હતી. વિજય ચોક ખાતે રેલીનું સમાપન થશે.

બ્રેકિંગ ન્યૂઝ અપડેટ્સ 3 ઓગસ્ટ 2022: યુએસ સંસદના સ્પીકર નેન્સી પેલોસીની તાઈવાનની મુલાકાતે ફરી એકવાર બે મહાસત્તાઓ ચીન અને અમેરિકા વચ્ચે યુદ્ધનો ભય જન્માવ્યો છે. નેન્સીના તાઈવાન જવાથી નારાજ ચીન સતત આક્રમક પ્રતિક્રિયા આપી રહ્યું છે અને તેના જવાબમાં તેણે યુદ્ધ કવાયતના નામે તાઈવાન સરહદ પાસે પોતાનો સૈન્ય કાફલો પણ ઉતારી દીધો છે. જો કે, ચીની સેના (PLA)એ કહ્યું છે કે તે ચાર દિવસીય કવાયત કરશે. અમેરિકાએ કહ્યું છે કે પેલોસીની તાઈવાન મુલાકાત પર નજર રાખવામાં આવી રહી છે, પરંતુ ચીન તેને આંતરિક બાબતોમાં દખલ માની રહ્યું છે.

ખરાબ હવામાનને જોતા રેલ્વેએ કુલ 126 ટ્રેનોને રદ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. આ સાથે, આજે એટલે કે 3 ઓગસ્ટ 2022ના રોજ કુલ 17 ટ્રેનોનું સમયપત્રક રિશેડ્યુલ કરવામાં આવ્યું છે અને કુલ 27 ટ્રેનોને આજે ડાયવર્ટ કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. કેન્સલ ટ્રેન લિસ્ટ, ડાઇવર્ટ ટ્રેન લિસ્ટ અને રિશેડ્યુલ કરેલી ટ્રેનો પ્રીમિયમ ટ્રેનો જેવી કે રાજધાનીથી મેલ ટ્રેન અને એક્સપ્રેસ ટ્રેન સુધીની રેન્જ છે.

ઉત્તર ભારતના ઘણા રાજ્યોમાં વરસાદે તેની અસર દેખાવાનું શરૂ કરી દીધું છે. રાજધાની દિલ્હીમાં (દિલ્હી વેધર અપડેટ) છેલ્લા ત્રણ દિવસથી સતત વરસાદને કારણે ગરમીમાંથી રાહત મળી છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર, આગામી ત્રણ દિવસ દરમિયાન દક્ષિણના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

તેલ કંપનીઓએ બુધવાર, 3 ઓગસ્ટ માટે પેટ્રોલ-ડીઝલના નવા દરો અપડેટ કર્યા છે. જોકે, IOCLની વેબસાઈટ પર જાહેર કરાયેલા લેટેસ્ટ રેટ મુજબ આજે પણ વાહન ઈંધણના ભાવમાં કોઈ ફેરફાર થયો નથી. નોંધનીય છે કે 21 મેથી રાષ્ટ્રીય બજારમાં પેટ્રોલ અને ડીઝલની કિંમતમાં કોઈ ફેરફાર થયો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.