news

ચોમાસું સત્ર: ‘PM 80 કરોડ ગરીબોને મફત ફંડ આપી રહ્યા છે, શું…’, બીજેપી સાંસદ નિશિકાંત દુબેએ લોકસભામાં કહ્યું

નિશિકાંત દુબે: નિશિકાંત દુબેએ લોકસભામાં નિયમ 193 હેઠળ ‘મોંઘવારી’ વિષય પર ચર્ચામાં ભાગ લેતા આ વાત કહી.

સંસદનું ચોમાસુ સત્ર: કોરોના વાયરસ રોગચાળા પછી વિશ્વભરની અર્થવ્યવસ્થાની નબળી સ્થિતિનો ઉલ્લેખ કરતા, ભારતીય જનતા પાર્ટી (BJP) એ સોમવારે દાવો કર્યો કે આ સ્થિતિમાં પણ મોદી સરકાર 80 કરોડ ગરીબોને મફત અનાજ આપી રહી છે. બીજેપી સાંસદ નિશિકાંત દુબેએ પણ વિપક્ષ શાસિત રાજ્ય સરકારો પર મફતમાં નિશાન સાધ્યું અને તેને સરકારો પર વધતા દેવું અને મોંઘવારી પાછળનું એક કારણ ગણાવ્યું.

લોકસભામાં નિયમ 193 હેઠળ ‘મોંઘવારી’ વિષય પરની ચર્ચામાં ભાગ લેતા દુબેએ કહ્યું કે 2014માં જે સ્થિતિમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ દેશની બાગડોર સંભાળી હતી અને કોવિડ પછી વિશ્વની જે સ્થિતિ હતી તે પણ પછી ‘બે ટાઈમ કી રોટી’ આપવામાં આવી રહી છે, જેના માટે વડાપ્રધાનનો આભાર માનવો જોઈએ. દુબેએ કહ્યું કે કોવિડ પછી ઘણા દેશોની હાલત ખરાબ છે, દરેક જગ્યાએ નોકરીઓ જતી રહી છે અને મોંઘવારી વધી રહી છે, તે સ્થિતિમાં પણ આ દેશ બદલાઈ રહ્યો છે, ખુશ છે અને ગામડા, ગરીબ, આદિવાસી ખેડૂતને સન્માન મળી રહ્યું છે.

8 વર્ષમાં ખેડૂત આત્મહત્યાનો મુદ્દો ઉઠાવાયો નથી
બીજેપી સાંસદે દાવો કર્યો હતો કે આ સરકાર આવ્યા પહેલા ખેડૂતોની આત્મહત્યાના મુદ્દા પર ગૃહમાં ઘણી વખત ચર્ચા થઈ હતી, પરંતુ છેલ્લા આઠ વર્ષમાં ખેડૂતોની આત્મહત્યાનો વિષય એક વખત પણ ગૃહમાં આવ્યો નથી કારણ કે આ સરકારે ખેડૂતોને તાકાત આપી છે અને તેમને આત્મહત્યા કરવા માટે મજબૂર કરવામાં આવી રહ્યા નથી. દુબેએ વિપક્ષ અને ખાસ કરીને કોંગ્રેસ પર ‘મોદીફોબિયા’થી પીડિત હોવાનો આરોપ લગાવતા કહ્યું કે વિપક્ષની ન તો વૈચારિક પ્રતિબદ્ધતા છે કે ન તો લોકો પ્રત્યે કોઈ જવાબદારી છે.

કોંગ્રેસે લોકોને મૂર્ખ બનાવ્યા
તેમણે એક સમાચાર અહેવાલને ટાંકીને દાવો કર્યો હતો કે, 2011થી 2014 સુધી બિન-સબસિડીવાળા સિલિન્ડરની કિંમત 1,000થી વધુ હતી. દુબેએ આરોપ લગાવ્યો, ‘કોંગ્રેસે માત્ર વોટ બેંકની રાજનીતિ માટે જનતાને મૂર્ખ બનાવવા માટે ઓઈલ બોન્ડ જારી કર્યા હતા. જેના બદલામાં 2020 થી ભારત સરકારને 3.5 લાખ કરોડ રૂપિયાથી વધુ પરત કરવાના છે. તેમણે દાવો કર્યો હતો કે ઓઈલ બોન્ડ લેનારા તમામ મોટા કોર્પોરેટ હાઉસ છે. તેમણે કહ્યું, ‘કોંગ્રેસના નેતાઓ જણાવે કે કયા અમીર લોકોને ફાયદો કરાવવા માટે આવું કરવામાં આવ્યું?’

રુસો-યુક્રેન યુદ્ધે ઉપજમાં ઘટાડો કર્યો
દુબેએ કહ્યું કે આજે જ્યારે રૂસો-યુક્રેન યુદ્ધ અને અન્ય કારણોસર સમગ્ર વિશ્વમાં ઘઉંનું ઉત્પાદન એક ટકા ઘટ્યું છે, ડાંગરના ઉત્પાદનમાં 0.5 ટકાનો ઘટાડો થયો છે અને ખાંડનું ઉત્પાદન પણ ઘટી ગયું છે, ત્યારે પણ ભારત આવો દેશ છે જે આ બધી વસ્તુઓની નિકાસ કરે છે. તેમણે કહ્યું કે માર્ચથી જુલાઈ સુધીમાં શાકભાજીના ભાવમાં ઘટાડો થયો છે, આ માટે સરકારને અભિનંદન આપવા જોઈએ. પંજાબ, રાજસ્થાન, છત્તીસગઢ અને પશ્ચિમ બંગાળ જેવા ઘણા વિપક્ષ શાસિત રાજ્યોનો ઉલ્લેખ કરતા દુબેએ કહ્યું કે લોન લઈને મફતના વિતરણને કારણે આજે અર્થવ્યવસ્થાની આ સ્થિતિ છે. તેમણે દાવો કર્યો હતો કે ભારતીય રિઝર્વ બેંક આ રાજ્યોને પૈસા આપવા તૈયાર નથી.

મફત યોજનાઓથી અર્થતંત્ર ચાલશે નહીં
તેમણે કહ્યું, ‘મુક્ત યોજનાઓ પછી દેશની અર્થવ્યવસ્થા ક્યાં પહોંચશે. તેનાથી મોંઘવારી વધે છે. વોટ માટે, સરકાર માટે શું થઈ રહ્યું છે. આવનારી પેઢી માટે શું થશે.’ તેમણે કહ્યું કે ભાજપ મફત વસ્તુઓની વાત નથી કરતું કારણ કે “અમે ચૂંટણી જીતવાનું વિચારતા નથી”. અમે દેશ માટે વિચારીએ છીએ. તેમણે નાણાં પ્રધાન નિર્મલા સીતારમણને લોન-મુક્ત યોજનાઓ કેવી રીતે ચલાવવામાં આવે છે તેના વિષય પર શ્વેતપત્ર બહાર પાડવા વિનંતી કરી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.