news

નેશનલ હેરાલ્ડ કેસઃ સોનિયાની પૂછપરછનો મામલો લોકસભા અને રાજ્યસભામાં પડયો, ED દાદાગીરીએ લગાવ્યા સૂત્રોચ્ચાર, સંસદની કાર્યવાહી ચાલી શકી નહીં

નેશનલ હેરાલ્ડ કેસ: મની લોન્ડરિંગ કેસમાં સોનિયા ગાંધીની પૂછપરછ સામે કોંગ્રેસનો વિરોધ સંસદની અંદરથી શરૂ થયો હતો.

નેશનલ હેરાલ્ડ કેસઃ સોનિયા ગાંધીની EDની પૂછપરછ સામે આજે કોંગ્રેસનો વિરોધ સંસદની અંદરથી શરૂ થયો હતો. કોંગ્રેસે સૌથી પહેલા લોકસભામાં હંગામો મચાવ્યો, જેના કારણે સવારે 11 વાગ્યે શરૂ થતા જ લોકસભાની કાર્યવાહી સ્થગિત કરી દેવામાં આવી. આ પછી લોકસભા અને રાજ્યસભાના તમામ કોંગ્રેસી સાંસદો સંસદની ગાંધી પ્રતિમા પાસે એકઠા થયા અને ‘ED કી દાદાગીરી’, ‘સરકાર કી દાદાગીરી’ અને ‘મોદી કી દાદાગીરી’ના નારા લગાવવા લાગ્યા. લોકશાહીની હત્યા બંધ કરોના નારા પણ લગાવવામાં આવ્યા હતા.

રાહુલ ગાંધી સાથે કોંગ્રેસની કૂચ

થોડા સમય બાદ કોંગ્રેસ ઉપાધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધી પણ સંસદ સંકુલમાં ગાંધી પ્રતિમા પાસે ચાલી રહેલા કોંગ્રેસના પ્રદર્શનમાં જોડાયા હતા. રાહુલ ગાંધીના આગમન બાદ કોંગ્રેસ સાંસદોની પદયાત્રા ગાંધી પ્રતિમાથી શરૂ થઈ હતી, જેમાં રાહુલ ગાંધી સૌથી આગળ હાજર રહ્યા હતા. રાહુલ ગાંધીની સામે એક પોસ્ટર પણ હતું જેમાં લખ્યું હતું- EDનો દુરુપયોગ બંધ કરો.

રાષ્ટ્રપતિને મેમોરેન્ડમ સોંપતા પહેલા રાહુલ ગાંધી કસ્ટડીમાં

રાહુલ ગાંધીના નેતૃત્વમાં કોંગ્રેસના સાંસદોના કાફલાએ રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુને મેમોરેન્ડમ આપવા માટે સંસદ પરિસરથી કૂચ કરતા જ ત્યાં તૈનાત પોલીસે હાજર તમામ સાંસદોની અટકાયત શરૂ કરી દીધી હતી. રાહુલ ગાંધીએ ત્યાં ઉભા રહીને કહ્યું કે અમે રાષ્ટ્રપતિને મેમોરેન્ડમ આપવા જઈ રહ્યા છીએ. તમે અમને કેવી રીતે રોકી શકો? આ અમારા સાંસદોનો લોકતાંત્રિક અધિકાર છે, પરંતુ લગભગ 45 મિનિટના હંગામા બાદ પોલીસે રાહુલ ગાંધીને કસ્ટડીમાં લીધા અને તેમને બસમાં બેસાડ્યા.

ગુજરાતમાં ઝેરી દારૂના કેસ પર AAPનો વિરોધ

આમ આદમી પાર્ટીના સાંસદોએ ગુજરાતમાં ઝેરી દારૂના કારણે 27 લોકોના મોત પર શોક વ્યક્ત કર્યો હતો અને સંસદ પરિસરમાં પ્લેકાર્ડ લઈને પ્રદર્શન પણ કર્યું હતું. AAP સાંસદ સંજય સિંહે કહ્યું કે જ્યારે ગુજરાતમાં દારૂ પર પ્રતિબંધ છે તો ત્યાં દારૂનો ધંધો કેવી રીતે ચાલે છે. ગુજરાતમાં નિષ્ફળતાને કારણે ભાજપ દિલ્હીમાં કેજરીવાલની એક્સાઈઝ નીતિઓનો વિરોધ કરી રહી છે.

લોકસભાના સસ્પેન્ડ કરાયેલા કોંગ્રેસના સાંસદોએ નોટિસ ફાડી

કોંગ્રેસમાંથી સસ્પેન્ડ કરાયેલા મણિકમ ટાગોર સહિત ચાર સાંસદોએ પણ સંસદ સંકુલની ગાંધી પ્રતિમા સામે તેમના સસ્પેન્શન વિરુદ્ધ પ્રદર્શન કર્યું હતું. વિરોધ દરમિયાન આ સાંસદોએ લોકસભાની નોટિસને હવામાં ફાડી નાખી, જેમાં તેમના પર નિયંત્રણો લાદવામાં આવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.